DIG hành trình đến 500k không còn xa!

ngày hôm qua là ngày toàn dân đi đăng kí oto, chen lấn xô đẩy, kỉ nguyên oto và đất vùng ven đã kích hoạt

4 Likes

:purple_heart::purple_heart::purple_heart: bayyyy

2 Likes

nếu nhìn lại lịch sử hình thành và phát triển của DIG các bác sẽ thấy, Bác Tuấn chủ tịch đã gắn bó và xây dựng DIG từ ngày đầu đến nay là hơn 30 năm, họ đã tích lũy được rất nhiều quỹ đất rẻ,chỉ thiếu tiền để làm thôi. năm 2017 nhà nước thoái vốn thì cổ đông DIG hơi loãng, do nhiều nhóm tài chính mua, rồi cũng ko đóng góp được gì, nên cứ phủ quyết suốt, nhưng cuối năm ngoái Him lam và bác Tuấn đã mua lại hết, và tăng tỷ trọng, như vậy cổ đông DIG rất cô đặc và chất lượng, Mâm đã đc sắp đủ đâu vào đấy. bên cạnh đó mấy ngày gần đây ra rất nhiều tin triển khai dự án mới. ngựa hay nó cũng phải có lúc nghỉ ngơi thì mới có sức chạy xa, nếu chạy mãi thì mệt đứt hơi. trên con đường thành công cũng có những lần sóc, nên nhìn vào nội lực và sự tử tế của lãnh đạo, cộng thêm đồng niên đồng hương với Thủ tướng, thì DIG rất gì và này nọ đấy

9 Likes

Lượng Volume của Dig đang ngày một teo tóp, các con giời nếu để tầm 1 năm nữa giao dịch 1-2tr cổ/phiên thì khả năng không đủ vol mà mua cho đủ số lượng. Ae mới chỉ thấy một hai quỹ cơ cấu đợt này, người ta cũng không ngu gì bỏ qua cơ hội ngàn năm có một, các quỹ xúc ầm ầm sẽ đưa ai lên tàu sớm trở thành đại gia. Nên còn cơ hội thì ae mau mau mà xúc cổ gia tăng. Trú ẩn nhanh còn kịp kẻo ôm tiên thì chỉ còn cái nịt mà thôi.

Gửi các bạn, những con giời đang đi theo thiên thời. Các bạn là thiên tử, tấm vé ae đã cầm trên tay đừng chỉ vì một vài mẫu nến, đồ thị mà đánh mất đi cơ hội thành người. A7 đã nhìn ra và lựa chọn hộ các bạn rồi, Múc, húc, xúc là giàu. Đừng để mọi thứ trở nên rõ ràng r mới lao vào năm bắt, lúc đó có thể là quá muộn.

Chiên za Lông Phan vẫn cãi cố, bị chửi cho té tát kia kìa, vài hôm lại lôi bctc ra soi để CL kkk

1 Likes

Ngày đầu tiên tôi học ck:

• 1 năm đầu thấy xanh xanh đỏ đỏ, cứ chờ cho 3 đỏ thì xúc với tâm lý “chẳng nhẽ không được 1 cây xanh? Nếu xanh thì mình sẽ có lợi thế t+”.

• năm thứ 2: nghe theo broker, ăn được vài mẩu 5-10% thì mừng húm, tối nào cũng xem liệu các bố sắp tới sẽ phím mã gì để lựa trong rổ đấy. Cuối cùng vẫn thua lỗ do kẹp hàng ko chịu cắt. Kiếm được 10% cắt lỗ 7% cuối cùng một năm chẳng lãi đc bn. Tôi nghĩ làm sao mà các chuyên gia họ ăn được 30-40%/ năm thật phi thường. Đó là niềm mơ ước.

• năm thứ 3,4 tôi lên mạng tự học phân tích ck xem các video phân tích đồ thị, dấu hiệu đảo chiều, đánh theo dòng tiền, theo chỉ số. Ăn được 30-40% thắng lợi rất nhiều, tưởng thế là hay. Đúng năm ngoái dính covid tài khoản bay luôn một nửa. Sốc, và thấy dường như mình chỉ đang đi đoán mò tương lai. Mình quá ngu dốt. Rồi quyết định tìm thầy để học cho bằng được. Đầu tiên la Thái Phạm, xong đến Long Phan, Truong Money kết hợp với đội broker, nhưng đa phần học xong chẳng hiểu gì, tôi ko giỏi bộ môn phân tích chỉ số, pe, eps, báo cáo tài chính lắm

• năm thứ 5 tìm thấy A7, thấy A7 nói về thiên thời, về kỳ vọng của bds, tôi nhận thức được ngay và theo A7. lần tk sụt 15% vì mua đúng đỉnh DIG giá 35 tôi vẫn thấy bthg.

Có niềm tin vào A7 rất lớn, giờ DIG 7x tôi thấy mình học đc rất nhiều, hiểu rất nhiều. Sáng mắt ra, thông não. Và lần đầu tiên được cảm nhận, tài sản x3 sau 1 tháng.
Giờ chả phải đọc nhiều bctc, chỉ cần mình tư duy đúng, nhìn vào tiềm năng doanh nghiệp, lập luận của A7 đưa ra là căn cứ để từ đó tự phân tích đánh giá, tôi mới thấy mình đã mất quá nhiều thời gian cho những cái sự đoán mò, phân tích theo đồ thị. Và hơn ai hết, tôi vẫn nói rằng “ước gì tôi được gặp A7 sớm hơn”

19 Likes

Đồng quan điểm với bác này :smiley:

3 Likes

Vàng quan điểm với bác này

2 Likes

Sắp đến giờ tàu chạy ạ !

1 Likes

Tư duy a7 hay

nói chung phải mất nhiều, thua nhiều và thử nhiều cả thời gian và tiền bạc thì gặp A7 mới ngộ ra chân giá trị, chứ không cứ luẩn quẩn với mớ hổ lốn kiến thức sách vở là chết dở, dù sao cũng cám ơn bạn và chúc mừng bạn đã chia sẻ, và rất đáng tiếc cho nhiều anh em còn đang bỏ công sức và tiền bạc rất nhiều đi học các đống hổ lốn kia từ các thánh chém, chiên za tự phong!

1 Likes

Chiến tranh nhân dân kinh khủng quá.

Nhà đầu tư cá nhân trỗi dậy “cân” cả thị trường, đổ tiền mua ròng 84.000 tỷ trên sàn chứng khoán - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)

2 Likes

Ôi, mở bát phát tím luôn

Vào 1s tím mẹ

Bạn nói đúng tâm lý của nhiều người bước đầu chơi chứng khoán.
Lúc trước tôi cũng như bạn, suốt ngày xem báo cáo tài chính và tin tức các công ty, khi thấy kết quả bctc tốt thì lúc mình mua vào với giá họ đi chốt lời vậy là lỗ , nếu may mắn thì ăn đc 10-15%.
Tôi mua DIG không phải tìm hiểu qua thông tin A7, nhưng hồi tháng 7 bạn tôi phím mua DIG và tìm hiểu về nó với gần đây đọc các phân tích của A7 thì tư duy đư khơi sáng và tìm được sự đồng thuận trong đầu tư lúc này và tương lai.

Ối, chỉnh đi để mình mua thêm cái :disappointed_relieved:

1 Likes

Móa mấy ngày nay chỉnh ko dám mua giờ thấy lên mong chỉnh để mua

mấy hôm trước đỏ lòe đỏ loẹt sao không quất cho đã đi người anh em

thường thì những bác như vậy ko bao giờ mua được, giảm mong giảm nữa, giảm mãi… tăng hỏi mua dc ko, xoắn não