DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ae hết sức bình tĩnh, kaka. T cũng đang ko biết cái số 18% của bác đang nói là ở đâu ra, vì cổ tức 17% và cp thưởng 5% là từ lợi nhuận chưa phân phối của 2021, còn lợi nhuận 2022 chưa hạch toán để dành phát hành giá 30 cho tưng bừng

3 Likes

Hỏi vậy nè . Nổi khùng gì nữa kkk? Có thấy lợi nhuận chưa phân phối là 1 nghìn tỷ và quỹ đầu tư phát triển 257 tỷ trên bảng cân đối kế toán chưa

3 Likes

:rofl::rofl::rofl: tôi nói thật bác, cổ đông cần đám hiểu biết, nắm bắt tin tức chứ 3 cái thằng mồm nhanh hơn não dăm 3 bữa nó lại như thằng Tài Nguyễn đấy.

Đáng lẻ trước khi nó noia nó phải tìm hiểu câu hỏi và đánh giá chứ. Nhưng thôi bỏ qua đi :blush:

3 Likes

Tôi thì có suy nghĩ thế này CT sẽ dồn hạch toán quý 2/22 hoành tráng để phát hành tăng vốn giá 30 cho thành công

2 Likes

17% cổ tức 2021 lấy từ LNST 2021 anh (~850 tỷ thôi mà). Pullman chắc chưa ghi nhận, chứ 63 tỷ LNST thì có gì đâu.

1 Likes

Chọc lão thôi, ai muốn gây sự làm gì kkk

1 Likes

Mình nói bạn nên suy nghĩ trc khi mở miệng nói ko biết dc bctc nhé. Và bạn cũng nên giữ cái tâm lúc đầu tư.

Cổ đông càng hiểu biết, càng rõ ràng, câu hỏi rõ ràng và " biết mình là ai" chứ đừng nghĩ m khôn hơn nta.

3 Likes

Ok sory bạn nhé .

2 Likes

Ok bạn

4 Likes

Thôi các bác nếu chưa biết thì hỏi và nên trả lời nhẹ nhàng chút cho cả nhà cùng vui.

2 Likes

Nghỉ lễ vui vẻ nha các bác, k quạu kkk

Trên bảng cân đối kế toán có khoản người mua trả tiền trước là 1.700 tỷ , theo tôi đây là khoản ngta đặt trước mua dự án hậu Giang và một số dự án khác . Vấn đề là dig muốn hạch toán lúc nào thôi vì đã thu tiền rồi . Còn theo tôi biết hạch toán đại Phước là trong quý 2 năm nay , nên mục đích bld hạch toán vào quí 2 để phát hành thêm cho thuận lợi

6 Likes

Khả năng cao là đánh mạnh LN vào Q2 như ngành bds vẫn hay làm em ạ.

Riêng Q1 chưa book đã hơn 50% Q2 gấp 3 thì có vẻ hoàn hảo để phát hành và trả cổ tức dù là phân phối LN năm 2021( thanks em anh quên mất điểm này)

7 Likes

Tôi cũng nghĩ như bác.

1 Likes

Viết nhầm 17 sang 18 đó :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Nay tôi lại tham quá Múc DIG giá 62.2. Haha hy vọng DIG sẽ còn lên dài dài lắm

2 Likes

Giá 62 là ngon rồi nhé , qua lễ ko còn giá đấy . Giá chủ tịch là giá 60 , l14 mua 68 và các quỹ khác nữa . Nên ae ngại gì mà ko nhặt.

1 Likes

Tôi thì định câu sàn mấy phiên nhưng thấy vol DIG cạn kiệt trong buổi sáng du ĐHCĐ của CEO nen cú hỳ hục Múc DIG

1 Likes

Đang cố học LFi có 100 tỉ ! Oánh vòng 1 bán đỉnh mua đáy thu lời thu gốc chia cho l14 ròi vẫn còn 7,5 triệu ceo 2,8 triệu dig ! Vòng lên vừa rồi đang đợi thông tin xem LFI có bán ra mua vào ko ? Heeeeee

Mà nói chung lộ trình book ln, phân phối ln, tăng vốn ban lãnh đạo đã tính toán kỹ rồi, doanh nghiệp đi lên vũng chắc, h ae ngồi chờ thiên thời là đất tăng giá thôi, chứ h tính lợi nhuận tương lai của đất thì không tính nổi, thầy bảo đem cân đến mà cân tiền nhà DIC thôi

3 Likes