DIG hành trình đến 500k không còn xa!

2 lần sập là sập cả thị trường vni nhé. Dòng méo nào chả đứt.
Lợi nhuận vừa phải, tăng trưởng đều theo hàng năm thì mới bền. Đm, hau háu LN năm nay tăng, đến năm sau chẳng may có vấn đề j, LN ko bằng thì có phải tự làm khó mình ko? Nghĩ xa hơi chút đi :relaxed:

3 Likes

Đại Phước năm nay book 900 tỷ năm sau book 2000 tỷ còn lại, có bạn không nghe thôi chứ chủ tịch nói rồi

6 Likes

Bạn hỏi ngơ bỏ mẹ ra bày đặt chim chuột, nvl lãi hơn 3 ngàn tỏi định giá 160 ngàn tỷ sao ko kêu ảo, nhỏ lẻ nào thua lỗ dig chủ yếu đu bám T+ cho chết vì ae ở đây toàn dài hạn chả ai làm sao, toàn nhìn dài target cao lắm, đã bán đâu mà lỗ với lãi, còn hạch toán và bán đại phước thì bạn rõ ngu éo muốn nói

8 Likes

BCTC quý 2/22 cao hơn gấp rưỡi so cùng kỳ năm 2021 là ổn rồi! Khi đã bán dự án, KS thì trước sau buộc phải hạch toán còn thời điểm LĐ DIG họ tính để hợp lý thôi! Mình đoán quý 2/2022 sẽ hạch toán LN khủng để tăng vốn phát hành giá 30 thành công

3 Likes

Nhầm quý 1/22

Mua và nắm giữ đến cuối đời

1 Likes

Các bác nào hỏi sao ko hạch toán dự án này dự án kia thì có một điều thế này: Quý 1 và Quý 3 tự BCTC ko cần kiểm toán bên ngoài; Quý 2 và quý 4 bắt buộc có kiểm toán bên ngoài và phải công bố bản 06, 1 năm có accept của kiểm toán! Vậy thôi!

2 Likes

Chị nữ kia trả lời quá dở, chưa hiểu bản chất vốn chủ và KL lưu hành cổ phiếu. CEO làm vậy thì pha loãng cổ phiếu quá, đường dài tăng vốn khó. Như Hòa Phát bây giờ vốn hóa 200k tỷ phát hành thêm nđt nhỏ lẻ thiệt hại nhiều. Pha loãng quá mức

3 Likes

Đừng chửi nó nguu nó giận đấy bác :rofl:

1 Likes

Bác cũng đầu tư Ceo à

Mỗi người mỗi goût, Nhưng với mình BLĐ DIG quá chất. Lắng nghe ý kiến cổ đông, tâm tư tình cảm của cổ đông được giải bày họp từ 13h đến 18h30 phút cùng ngày. Họp xong còn làm tiệc cho cổ đông hơn 300 người còn dư gần trăm slot. Chưa có DN trên sàn nào làm được điều này

21 Likes

Thôi chắc tập trung dig thôi bác, nói nhiều về cổ khác lại mâu thuẫn ko cần thiết :slight_smile:
Nhưng bác cứ “khen” ép lò xo thoải mái nhé :rofl:

Mình cũng đánh giá cao ban lãnh đạo DIG

1 Likes

Có nhưng ít bác

2 Likes

Sang hẳn pic ceo chim cho nó máu đi bạn, chim ở đây ai nghe trời, pha loãng thì sao, giờ trong lúc huy động vốn khó khăn thế này.

Thấy anh Bình bảo do MBS tư vấn, nghe lời ctck chắc tư tưởng chộp giật

Phủ định lời đóng góp của cổ đông như thế thì hơi không ổn, ít nhất phải nói " sẽ xem xét lại" hoặc xin ý kiến của cổ đông trong đại hội về vấn đề này

1 Likes

Cụ Bình có tiếng thận trọng, khép kín từ trước tới giờ. Đợt này trả lời thêm cho cổ đông cũng gọi là mở lòng rồi…

1 Likes

Đôi khi lãnh đạo chỉ là một phần, vĩ mô buộc nhà nó giàu thì vẫn cứ cân tiền như thường vậy.

1 Likes

Ý 1 bác nói đến thì đó là giá kì vọng của mn nắm 3-5 năm, nên ko biết bác nói ngắn hạn là tgian bnhieu? Em đánh giá với tgian 3-5 năm thì giá mục tiêu này hoàn toàn có thể.

Ý 2: mục tiêu lợi nhuận ko phải 1k2 hay 1k5 như bác nói, mục tiêu 1k9, mà bctc có phần tiền phải thu kh trả trc 1k7, tiền đặt chỗ 4xx, nay đến cuối năm đất còn tăng thì khả năng có thể đc hơn mục tiêu đề ra

Ý 3: nói làm gía hay ko tùy quan điểm mỗi người, người định giá 500k thì HL bán đỉnh nay nhưng có thể là đáy tương lai nên ko quan tâm HL lắm, mà đợt này bđs chỉnh chung, ông nào bđs cũng chỉnh 40-50% thì theo ý bác ông nào cũng làm giá à=))
Ý4: em ko theo CEO nên ko biết, còn như DIG thì bctc có rõ ràng, vấn đề hoạch toán theo thì theo ý chí chủ tịch, phù hợp với hoạch động tài chính, kinh doanh của cty. Và chu kì sp bđs phải tầm 18 tháng, nên thu tiền cũng phải hoạch toán bài bản, ko thể thu đc bao nhiêu hoạch toán hết, vậy thì ln đột biến mất công bị soi

Trên đây là mấy ý em trao đổi với bác, có gì khác mong bác phản hồi, trao đổi để hiểu DN tự tin nắm giữ lâu dài

6 Likes