DIG hành trình đến 500k không còn xa!

1 Likes

Nay SSI dẫn các quỹ tới thăm và khảo sát dự án của DIG các bác ah

4 Likes

Hy vọng sắp tới nhiều tổ chức gom dig cho cô đặc hơn.Ae dig nắm chắc ko nhả

vni giảm mấy chục phần trăm trong khi tăng mấy trăm phần trăm bảo đao cheng, uh thì đúng là đao cheng nhưng ba bữa nó lại phi thôi, đòi ăn nhanh nên dễ ăn mứt lắm.

1 Likes

Quỹ vào nó toàn ôm 7-10 năm. Ăn cả chu kì. Đâu như các con giời nhìn phiên nhìn lai. Khà khà

1 Likes

Khủng long đến thăm DIG hố hố

2 Likes

Tt này chỉ có thằng nào lì lợm mới ăn dc, nếu phiên qua tay to nó rủ nhỏ lẽ chắc xanh mặt hết

1 Likes

Analyst Meeting hàng năm thôi bác , đa số các công ty niêm yết năm nào cũng làm ah , thường nó mời tất cả các quĩ đầu tư và toàn bộ các công ty CK . Nay hàng T3 bắt đáy giá thấp nhất về cũng ko ăn được mấy , khá là khoai :joy:

Dự một vài tháng nữa TT ổn định kiếm vài chú tự doanh bự bự tý làm củi cho vào lò cụ Tổng thì chuẩn bài minh bạch AE nhể … ai bán hn được đáp ứng hết nhá

Các ông biết cavạt của ai không, tt vn sẽ vẫn ổn nhé.

Các bác tranh luận nhiều về tình thế DIG rồi, giờ em xin phép nói về lí thuyết. Hiện P/E của VNI là 14. Ngày hôm qua với giá DIG =52.8 thì P/E của nó là 27, cao gần gấp đôi mặt bằng chung. Vậy là cả đàn chim nhợn xúm vào kêu DIG quá đắt , phải về 30 mới đúng. Vậy em xin mổ xẻ dần DIG từ khía cạnh P/E này.
Chúng ta đều biết P/E = 1/(r-g)
trong đó r là tỉ lệ chiết khấu, g là tăng trưởng thu nhập.

Và rất nhiều nhà đầu tư thiếu kinh nghiệm cứ nhè các mã có tỉ lệ P/E thấp để mua mà ko biết rằng mình đang phạm phải 1 sai lầm nào đó. Đơn giản là khi doanh nghiệp đang suy thoái, thu nhập của nó giảm nên tăng trưởng thu nhập g có giá trị âm. Vậy là hiệu ( r-g) lại tăng lên dẫn tới mẫu số tăng khiến cả phân số nhỏ đi tức P/E giảm.

Vậy là việc nhắm mắt mua bừa doanh nghiệp có P/E thấp đã khiến nhỏ lẻ rơi vào tình thế cưa chân bàn. Chúng ta sẽ lần lượt bàn về các sai lầm khác như ko nhìn thấy lợi thế so sánh trong cùng ngành, rủi ro chính sách, rủi ro chu kì … khi đánh giá con số P/E của DIG như thế nào. Để các còm sau em lại chém tiếp

Thôi bán đi anh em, diễn đàn lên giả trí thôi

T+ bán cắt lỗ đi k cháy mẹ tk đấy. Kk

DIG sắp bán 500 căn LK BT vào 6/2022

6 Likes

Tiền mà kiếm 3 ngày 30% trên đời chỉ có cứt chim và nước mưa. Hố hố

Thầy ôi là thầy, tan cửa nát nhà chúng em hết rồi. :(((((

Nay lại sàn tiếp nhỉ.

Hôm nay bên PHS bán giải chấp DIG của các nhà đầu tư nên mới giảm vậy thôi. Lãnh đạo PHS xem clip A7 nói xấu cty chứng khoán nên cứ cổ nào liên quan đến A7 họ cắt margin hết!

Thế là ếch chết tại miệng bác.

1 Likes

Vol bán DIG cao như núi sao đáy được . Vol phải dưới 1mil may ra vào được