DIG hành trình đến 500k không còn xa!

M nhớ mãi phiên đó, vì đó là lần đầu mua DIG tại râu giá 51.5, hiện vẫn giữ.

1 Likes

Mua 36 về 28,8 đây còn nguyên nhé, mua trần 62,2 bị vả về sàn 54 nguyên đai nguyên kiện, anh em cứ vững tin, mai DIG lại phi như diều thôi, quá quen rồi. Chỉ buồn là không còn tiền mà xúc tiếp thôi hic

8 Likes

Hôm đó sàn 52 mà bác

54.2 bạn ơi

Mai lại hồi.

1 Likes

Chim lợn tự sinh ra, và cũng tự diệt thôi ACE, cổ tốt chỉnh rồi sẻ đi tiếp, chúng ta chỉ việc nắm lấy và chờ bình minh sáng láng

Tuyệt vời quá em zai

2 Likes

Trông A7 đời thực thân thiện, dễ gần nhỉ. đúng dáng dấp ông thầy hiền hòa.

3 Likes

vững tin cùng ae xúc thêm 500 cổ

1 Likes

2 Likes

Có phải chủ tịch thật ko đấy ạ?

Ko cần khoe nhiều tiền đâu bạn. Mấy nữa có giảm nữa đừng bán lên đầu anh em là đc.

Tới đây họp đại hội cổ đông qua chúc chén rượu r hỏi nha bạn :))

Bao lần vẫn vậy, Tạo lập muốn nắn dòng tiền qua Bank, nhưng nó ko phải hữu xạ tự nhiên hương, hết thổi ngạt cái là nó lại tắc chặt, tiền lại về vs đất, Tạo lập thổi mãi thế nào dc, cũng thiệt hại chứ, hàng mất vào tay Ngoại rất nhiều, phải cover mà trả lại chứ của các thầy éo đâu, mượn thì phải trả, mỗi lần thế hao hụt ko ít. do đó, bao lần làm rồi đâu lại vào đấy… Đất có thời thế ủng hộ… tự nhiên nó thế thôi.

4 Likes

Chúc mừng lái quốc gia, nay nhỏ lẻ bán cho các anh tận 1500 tỏi, các anh gom hàng xong nhớ khen ngon nhé

2 Likes

Cách đây 20 năm, Ba mình mua miếng đất nền còn Lau Sậy Trung Tâm Thủ Thêm Q2 , giá 760 triệu cho 100m2. Má mình nói ba mình: ông mua cái gì ở ốc đảo, chưa có cầu qua.
10 năm sau mới làm cầu, rồi 10 năm nữa là bây giờ. Giá bây giờ là 300 triệu/m2.

Lúc trước khi làm cầu thì VN không có nhiều cty BDS, nhà nước chưa đầu tư hạ tầng nhiều như bây giờ mà lãi kép là 20%/năm.

Ngày xưa Q2 là Vùng Ven, ốc đảo, vậy bây giờ nó là gì?

Mình còn nhớ, khu Trung tâm hành chính Q8, chưa có 2 cây cầu Nguyễn Tri Phương và Chánh Hưng thì nó là bản đảo đi qua rất khó. Sau khi có 2 cây cầu trên thì khu này thành khu trung tâm nội thành, ít nhất là sát nội thanh Q5, Q1.

Vậy vùng ven thành vùng trung tâm và các vùng như Nhơn Trạch thuộc Đồng Nai thì khi có cầu nối qua thì trở thành vùng gì mà xe ôtô đi có 10p là đến mà giá quá rẻ so với Q2,Q9 là vùng có cầu bắt qua. Vùng ven này lại có khí hậu tốt, có sông, rạch mát mẽ nên càng tốt cho sức khỏe.

Mình hồi xưa thích Q10, nghĩ rằng ngày nào cũng sẽ quay về Q10 nhưng khi ra xa ở thoải mái rồi thì không muốn về khu ngột ngạt, ô nhiễm, ồn ào, đắt đỏ nữa.

Vậy, vùng ven sẽ còn vùng ven hay vùng đệm cho các vùng ven hơn khi mà nhà nước làm hạ tầng và nay có nhiều tập đoàn BDS trong nước lẫn nước ngoài cùng nhau làm quá nhiều khác xưa chỉ có vài công ty. Cỡ như Hoàng Quân 20 năm là cty top rồi. Do đó, tốc độ đô thị hóa ngày càng nhanh, và đầu tư bds vùng ven có tỷ suất sinh lời cao.

Nhưng mua đất hay mua cp đất?

Mua đất: Kinh nghiệm của mình mua đất Nhơn Trạch thì mình mua thì dễ bị dính qui hoạch nếu không có kinh nghiệm nên mua khu nào phải tìm hiểu rất kỹ: Tất cả dự án, thông tin qui hoạch, quan hệ. Do đó, mình nghĩ ra là nếu mình mua đất chưa chắc tốt hơn cty BDS họ mua đất vì họ có quan hệ, biết và có thể thay đổi qui hoạch. Đền bù gpmt thì giá có 1 triệu mà bán ra nhiều triệu. Do đó, mình thấy ông DIG ôm toàn đất vị trí khủng mà nhà nước làm cầu, đường toàn vô đất của ổng. Coi lại quỹ đất 8000 hecta hay cái dự án Long Tân sắp làm thì trời ơi sao thấy quá rẻ nên mình all-in DIG từ già 30 từ cuối tháng 09/2021. Thật ra all-in là cũng vì có thêm tự tin khi nghe A7 phân tích thấy sao hạp ý với mình khi đúc kết 20 năm quan sát BDS vùng ven.

Nhìn lại bên Mỹ, các khu city liền kề nhau gọi là Metropolitan, hay còn gọi là Đại Đô thị có các city san sát nhau thì HCM cũng thành khu Metropolitant gồm 6 tỉnh mien đông với dân số 20 triệu dân, có sân bay Long Thành, có cảng Cái Mép là các logistic top DNA nên mấy ông DIG, HDC chia nhau giang sơn miền đông có tiềm năng lớn. Vậy vùng ven rồi cũng thành vùng đô thị hết.

DIG có quan hệ có thể lấy thêm nhiều quỹ đật vùng ven ngay đầu tư hạ tầng rồi dùng tiến để làm thêm bds cn và nghĩ dưỡng tự nhiên sẽ thành công ty bền vững.

Do đó, mình tin DIG sẽ ôm được cơ hội này và trở thành cty top BDS dân dụng và cả cn cũng như nghĩ dưỡng. Mình ôm DIG lâu dài vì mình muốn chứng kiến và hái quả quá trình vùng ven-vùng đệm-vùng đô thị này. DIG không thể nào có vốn hóa thấp hơn 200 nghìn tỷ trong 3 năm tới – Tính theo lợi nhuận book và PE tầm 20-30 (đã có doanh thu, lợi nhuận lớn nên dung qua phương pháp PE cho phổ thông còn bây giờ tính tiềm năng qua dòng tiền tương lai). Tức lãi mỗi năm phải ít nhất 100%. Lãi nhiều mà an tâm thì còn gì bằng.

21 Likes

Một nhà đầu tư lão làng ở Wall Street thuật lại kinh nghiệm xương máu tại thị trường Việt Nam: “Tôi nhớ năm đó lắm, đầu năm 2022, lúc trước 2021 tôi cầm cổ phiếu Bank, Thép thì nó cứ xanh 1 phiên, đỏ 3 phiên, tài khoản thấy âm 1 NỬA. Tôi quyết định DỨT ÁO sau khi phân tích cổ BDS sẽ có tiềm năng lâu dài. Ăn năm mới xong xuôi, tôi tất tay số vốn còn sót lại vào FLC, cổ phiếu nóng nhất khi vượt mệnh giá sau nửa thập kỷ. Tôi vui lắm, khi vừa vào kịp giá đỉnh. Bỗng Píp, như một cơn động đất 20 Độ Richter, cả sàn đứng hình 15 phút, toàn bộ cổ phiếu BDS sàn hàng loạt. Hôm sau dùng Google Translate, hóa ra lão chủ tịch úp bô tôi và đội lái tàu tuần dương hạm USS Port Royal. Sàn HÔ SÊ sập. Ở quê hương chúng ta, có thể đó là lạ lẫm mới mẻ, nhưng chiến trường Việt Nam nó khốc liệt lắm. Kiểu đánh du kích ấy tôi cũng quen rồi. Tôi lại đi sơ sơ 14%. Ngày hôm sau, lại một tweet giật gân, Lão sư thầy Tân Hoàng Minh ngày ngày tụng kinh niệm phật, kể về nhân quả ném lựu đạn bà con, đánh trống bỏ dùi lô đất kim cương Thủ Thiêm. Píp píp. Tài khoản tiếp tục đi 7% nữa. Gói hàng T+3 chưa kịp về mà đã đi 21%. Đấy, anh em đánh thuê chiến trường Việt Nam nên phòng thủ cơm hộp, lương khô và thuốc trợ tim khi cần thiết. Chứ tiền chưa kịp về đâu. Đánh hàng gì, sau này ae nhớ đến gặp thánh A7 và các đồ đệ xin tư vấn, đấy là thổ địa của đất Việt Nam này.”

6 Likes

yên tâm bác ơi CL vào đây a e xịt loại thuốc diệt CL mới nhập bên mẽo về là chết sạch ngay vừa sạch gọn mà lại văn minh kkkk

3 Likes

a e ở ngoài đc gặp thầy A7 là sung sướng lắm có phải lúc nào cũng có dịp đc gặp thầy và nghe thầy chia sẻ như thế đâu bác vì thầy bận trăm công nghìn việc, thầy đúng kiểu giản dị phong trần dễ gần và chia sẻ thật lòng nên a e quý thầy lắm.

3 Likes

Lại có cả loại thuốc xịt chim lợn nữa à:rofl::rofl::rofl::rofl::heart_eyes: để chim lợn bay cho nó vui chứ ko buồn lắm.Kết thúc 1 ngày đổ máu ngày mai sẽ lành vết thương và cuối tuần đi thẩm Mỹ viện sang tuần e lại xinh tươi DIG :100::100::100:

1 Likes