DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Vẫn nắm từ 3x gia tăng thành 4x, mấy phiên nay e toàn ngủ. Vì có mấy K còi à

Bên Mỹ

1. Lạm phát cao nhất 40 năm
  1. Lạm phát quá cao dân múc luôn đất ảo
  1. Mỹ phải thành lập lực lượng chống bạo loạn nội địa do lo sợ lạm phát ảnh hưởng xấu đến xã hội

Tại Việt Nam

1. Người mua ở ngập ngừng vì giá đất tăng cao
  1. Dân tích sản đi mua vàng gấp
  1. Kịch bản lạm phát bắt đầu được tính đến

Việt Nam thì sao? Khi ko hề có một công ty chất xám nào kìm chế lạm phát, dòng tiền chỉ có duy nhất một nơi là cổ đất để tìm đến hạ thấp chỉ số này. Nếu ko nhanh giải ngân đầu tư công thì sự bất ổn ngày một gia tăng mạnh hơn.

9 Likes

Đợt này tâm lý xấu đang bao trùm. Anh em đi dài hạn cố gắng gồng qua đợt chỉnh này. Thành công luôn đến với người kiên nhẫn. E đã trải qua đợt lên 36 chỉnh về 28.8 = 20%. Đợt 2 là 76 về 61 cũng 20%. Đợt này 125 chỉnh 20% về 100 là ổn. Cứ tính xấu nhất về 90 đi. Lúc đó lòng tham sẽ lại chiến thắng nỗi sợ hãi thôi. Kiên định. Ai k chịu đc xoá app. K nhìn nữa. Sóng gió rồi sẽ qua

7 Likes

Đợt 1 thì hơi nản, đợt 2 thì còn lo chút vì Lctv sút mạnh quá, còn đợt 3 này thì thấy bình thường .Lỗ chút tiền lời thôi mà các bác :))

1 Likes

Tư duy đúng tầm vĩ mô😁

E chốt hết tiền rồi bác

bán tháo thời điểm này là quá dại dột, nếu còn tiền, tôi sẽ mua thêm, khi giá về 50

nhìn vol của bọn ngân hàng kéo xanh mà tôi quan ngại vãi các bác ạ riêng STB 2 ngày tổng vol là hơn 100tr cổ, cứ đà này thì khác đéo gì bắt bọn bò vàng đi giải cứu nông sản chứ kkkkk, giờ bọn bank nợ xấu cổ phiếu kg khác gì giấy lộn thật quá là kinh tởm luôn

6 Likes

Mai giá sale sập sàn ko múc có lỗi với gia đình

Loanh quanh lại dẫm phải cứ.t thôi, hét khô cả họng rồi!

2 Likes

Phọt cả cơm. hình ảnh minh họa vui ghê =))))

1 Likes

Éo cần chú mua

Các con gà vẫn đua nhau múc mà ko hiểu hàng ở đâu mà cung ra thị trường nhiều vậy. Dig ceo mà tích luỹ phát này qua tết thôi thì bay mất hình luôn bác. Còn khả năng nữa tạo lập gom hàng xong có thể đẩy giá lên luôn lúc đấy các con gà vào chuồng bank có khi nhập trại.

1 Likes

thanks bác e rảnh hay tự chế ảnh cho vui bác ạ đúng lúc có cái ảnh hợp thời điểm quá kkkk

Nói chung nếu xét triển vọng ngành mà vào bank bây giờ thì đúng là khó hiểu! Năm 2022 ngành bank vẫn sẽ hứng chịu những dư âm do Covid 2021, nên tình hình KD không thể nói là dễ được…

bọn đầu bò ấy thì nó cứ thích vol to mà bác nó đc bọn môi giới tiêm nhiễm là vol càng to càng tốt càng có thanh khoản càng dễ thoát hàng kkkk ngu lắm bác ạ

1 Likes

Hàng ngon như DIG nhiễu loạn thị trường mà thanh khoản 2 ngày chưa đến 20tr cổ. Đa số là đầu cơ và yếu sinh lí lôi ra táng. Mâm cỗ này ko ăn thì cuộc đời chắc chỉ đi ăn cứt bác nhỉ. Kaka

2 Likes

sáng nay tý nữa thì e đu con này :joy::joy:

thôi a e huynh đệ nhà mình ăn hết đéo phải mời người ngoài cho mệt bác ạ kkk, nói mỏi mồm rồi đéo nghe thì thôi bác ơi :))))))))))

1 Likes

DIG triển khai rất bài bản: 1) Chỉ đạo quyết liệt để hoàn thành toàn diện các chỉ tiêu kế hoạch SXKD giai đoạn 2022 ÷ 2025, trong đó yêu cầu doanh thu đạt trên 40.000 tỷ đồng, Lợi nhuận trước thuế trên 15.000 tỷ đồng. (2) Tập trung chỉ đạo tái cơ cấu Tập đoàn DIC theo hướng Tập đoàn tư nhân hoạt động chuyên nghiệp, tinh gọn và hiệu quả. (3) Hoàn thành việc niêm yết thành công một phần cổ phiếu DIG trên sàn quốc tế. (4) Xây dựng Phương án lộ trình tăng vốn điều lệ, năm 2024 đạt mức 10.000 tỷ đồng. (5) Chủ động xây dựng nguồn vốn đáp ứng kịp thời nhu cầu vốn đầu tư từng dự án qua các năm, đặc biệt có Phương án dự phòng cho nhu cầu vốn tăng đột biến do biến động giá đất (đấu giá). (6) Căn cứ nhu cầu của việc tái cơ cấu, mở rộng phạm vi kinh doanh, chú ý công tác đào tạo lại và bổ sung nguồn nhân lực chất lượng cao để có đủ nguồn nhân lực tốt nhất, đảm bảo cho sự phát triển của Tập đoàn. (7) Tiếp tục nghiên cứu, cải tiến chính sách tiền lương, thưởng và các chính sách đãi ngộ khác của DIC nhằm thu hút nhân tài. (8) Bên cạnh chính sách tăng lương, thưởng, nghiên cứu áp dụng những biện pháp mạnh, xử lý đối với những vi phạm trong điều hành, trong thực thi nhiệm vụ để đảm bảo răn đe, không tái phạm. (9) Tăng cường công tác đối ngoại, truyền thông, chuyển đổi số trong quản lý kinh doanh để quảng bá thương hiệu, phát triển doanh nghiệp lên tầm cao mới. (10) Ban điều hành đồng lòng, tạo dựng sự đoàn kết, nhất trí từ trên xuống dưới, vì sự phát triển chung của Tập đoàn DIC.

6 Likes