DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Phục azfin hả ngoài cái nhóm vn30 có cứt biết nhóm nào khác đâu, VHM xui bà con mua có tăng đc cứt nữa, HPG vẫn khen ngon khen rẻ trong khi bác Long cũng phải mò tới bđs rồi thì đủ hiểu rồi vẫn cố cãi, từ 2016 lôi ra phán 2022 :grin:

14 Likes

Mai múc hay để thứ 2 cho lành

Mai nhiều nhóm hô bắt đáy DIG 30%. Các mốc tôi đều gia tăng thêm, riêng mốc 10x chưa kịp múc. Mai sẽ múc thêm một ít. Đứa làm thủ tục NH dích covid nên cuối tuần sau mới có xèng múc thêm

3 Likes

mình nhìn cái cổ mình cầm cứ bật lên tưởng tượng nhỡ bán cái 1000 cổ là lỗ luôn con camry trong tương lai thế là mình lại sợ quá, nhanh trí cất đi và tranh thủ lấy tiền mua được 1 con SH múc ngay 1000 cổ =))

Ơ định đổi SH lấy 4 bánh à ?

DIG mà chạy như L14 thì 1000 cổ mua được 1 con Camry thật…kkk

Mình nhận xét vài điều sau: xảy ra sự vụ mấy ngày nay vụ THM bỏ cọc ko liên quan j nhiều, mà chủ yếu là do vụ Quyết còi chơi bản up bô cổ đông, điều này tạo cho nđt có tâm lý sợ giá cổ phiếu lên cao sau khi tăng nóng sẽ bị úp bô, mà điều này đã diễn ra ở các nhóm bđs nói chung và cả DIG của ae mình đã tăng nóng trong tg dài. Thứ 2 là do có sẵn tâm lý sợ bị úp bô cộng với ko định giá dc giá cổ phiếu giờ còn rẻ hay ko hay đã cao nên cũng mù quắng theo, mình nghĩ mục tiêu gần DiG bèo cũng phải lên dc 150, xa thì ko biết dc giá nào. Cổ xịn như Dig mấy nay cũng nhỉnh hơn 1% chút so với ngày thường ko giống như bọn FLC volum kinh khủng và nữa DIG bị tay to có thể tạo lập cướp hàng. Mọi người bảo L14 cao từ dưới 100 nay L14 đã giá 400x rồi đó. Nên bán ra là đám ko hiểu biết, t+ và mình biết kể cả 1 phần ae nắm lâu rồi chốt 1 phần. Thứ 3 đó là yếu tố của tạo lập thị trường, họ muốn hài hòa các dòng chứng để giữ thị chung để vnindex đi lên bền vững tiến mốc 1600 ko chỉ để 1 mình bđs thăng hoa dc. Họ đánh từ media để lấp tin tốt cho cổ bđs về gói kích cầu đến tạo lập trên sàn. Giải quyết dc 3 yếu tố này, DIG sẽ đi lên thôi, tiêu cực là tiêu cực chung của toàn các nhóm ngành ko riệng bđs. bán chán lại sẽ đua lại thôi. Hi vọng trong ngắn hạn khó khăn như vâyh, DIG sẽ trụ dc tại vùng giá 100. Chờ tt tích cực lên để bật lên. Tăng rồi chỉnh, chỉnh rồi lại phi. Năm nay, vài năm nữa ko mua DiG thì mua con j hã các con giời!

8 Likes

Dự là sáng mai sẽ tắm máu lần cuối cùng. Thay máu tất cả ndt đã có lãi ysl. Ae chú ý kê sàn MÚC XÚC HÚC GIẾT HIẾP .

DIG là tích sản. DN gom đất rẻ nhất tam sàn đền bù có mấy trăm nghìn m2 đất ruộng , giờ bán cả trăm triệu 1 m2 lời 50 lần thì cp phi 50-70 lần là bình thường. DIG ko phải hàng bơm thổi nên ko cần mày vào đây cảnh báo

1 Likes

Nick ảo anh ơi. Không dám đưa mặt ra đâu. Lập nick vào mỗi DIG để chim lợn.

1 Likes

vãi nồi nhỉ CL bùng lên mạnh thật sao chúng mày kg sang hô giải cứu bank với thép đi ở đây sủa làm cái nồi gì kkkkk

2 Likes

đéo biết CL sủa cái nồi gì mà sủa nhặng cả lên nhà tôi 3 đời F0, a e tôi đều all in DIG CEO, ô bà già cũng rút ít tiền cho ae tôi mua và nói còn hơn gửi tiết kiệm ngân hàng, tôi thì hay thỉnh thoảng kể với bố mẹ về ttck rồi kể về thầy A7 thì cũng nói đại khái cho ô bà yên tâm, thế mà các cụ nhà tôi vọc internet rất kinh cũng lên youtube và facebook lần vào hẳn kênh của thầy A7 để nghe và đọc bài viết, hôm rồi mẹ tôi mới nói con VNM giờ kg ăn thua con nhỉ giờ nó mà bị làm sao thì chết luôn còn như cổ bđs thì có việc gì vẫn còn đất ở đấy thì nó có xấu rồi nó lại ngon nó có tài sản đảm bảo mà đất thì nó cứ tăng, tôi cũng giật mình kg nghĩ các cụ nhà tôi hơn 7x rồi mà nghe thầy A7 xong pt nuột phết kkkk, đó là nguyên văn bà già tôi nói tôi mà nói sai nửa từ mai tôi đi bằng hai tay luôn
1568_1215623559

13 Likes

CÀI KHUY ÁO LẠI ĐI EM
cài khuy áo lại đi em
kẻo trăng rớt xuống chỗ mềm mại thu
kẻo sông xa sóng mịt mùng
tội con cá tự nhiên mù tịt khơi
cài khuy áo lại em ơi
kẻo mây lơ đãng bỏ trời mồ côi
kẻo rừng xanh với nương đồi
rủ nhau trút hết lá rồi mênh mang
cài khuy áo nhé em ngoan
kẻo không gió sẽ ngang tàng nặc nô
kẻo thiên hà những muôn sao
sáng lung linh phía mắt thao thức tìm
cài đi em dẫu một khuy
kẻo bàn tay lỡ lầm ghì chặt vai
đụng bờ môi tiếng thở dài
lúc quay gót sẽ giẫm lai láng chiều
cài khuy áo ngực em yêu
kẻo người đi nhuộm muối tiêu tóc mình
kẻo người về cứ đinh ninh
bước phong trần lẫn phiêu linh như vừa
từ ngày xửa đến ngày xưa
mẹ rằng áo mặc chớ chừa lại khuy …
Nguồn: Sài Gòn, 7.2013. Bình Địa Mộc

2 Likes

Chê thì chê thôi nhưng có múc trộm đó cụ ko nói thôi kkk

Bài cũ, đăng lại chi tiết các dự án của DIG đang triển khai và sắp triển khai. Quỹ đất quá khủng, giá vốn rẻ tích lũy hàng chục năm nay. Giá hiện tại quá rẻ. A e mới vào có thể đang âm 15-20% nhưng cứ yên tâm nắm giữ DIG chắc chắn còn tăng. DIG ko phải con hàng lướt lát đớp vài chục %. Nó là tài sản dành :slight_smile:

1 Likes

Ra tết em cũng vay u để ôm , 2 hôm sàn vừa rồi em vào hết tiền hơi tốn thóc .Ra tết u giải ngân hi vọng được mang tiền về cho mẹ Kk

2 Likes

Phục 2010 sinh viên ra trường vay họ hàng ở quê có 13 tỷ đầu tư chứng khoán, giờ Phục có 30 tỏi, trong khi tiền mất giá, và 13 tỷ của Phục lúc đó chén nhẹ nhàng 2 căn biệt thự ngon lành giờ chắc có hơn trăm tỏi.

Thảo nào nhận định cổ bđs ko đủ tầm

Lần đầu vào thị trường chứng khoán tôi cũng như nhiều ae ở đây, đầu moi lướt lát được 5-10% là té, múc như ăn cắp, chộp giật phân tích kỹ thuật, thổi nến, tâm linh đủ cả nhưng thua lỗ vẫn thua lỗ. Lúc đó gọi là chơi chứng khoán chuẩn 100%.

Nghe A7 chém từ đợt L14, HDC rồi đến DIG mới đây lần đầu tiên mới có cảm giác cầm cổ dài hạn chấp thị trường điều chỉnh 15-20%. Có những trận chỉnh 50% tưởng chết nhưng vẫn ôm và giữ chặt. Ae nhìn xung quanh những ng đã theo A7 từ lâu hầu như không một ai tỏ ra sợ hãi, run rẩy trước những pha điều chỉnh như này. Đa phần đều có chung một suy nghĩ tích cực, tin tưởng vào doanh nghiệp, động viên nđt mới.

Lần đầu tiên tôi có được cảm giác x10 lần tài khoản, lần đầu tiên thấy đầu tư là việc làm nghiêm túc cần kiên trì, nhẫn nại, có tầm nhìn xa. Lần đầu tiên A7 giúp tôi hiểu thế nào là kỳ vọng, là mua vịt bán thiên nga. Những trải nghiệm mà không một ông broker hay chuyên gia nào từ VPI, Long Phan, Thái Phạm, Phục Azfin, Thắng ơi, Trường Money có thể làm được.

Tôi sẽ luôn biết ơn A7 vì những bài học anh cho đi. Cuộc đời đầu tư của tôi được biết và được theo A7 là một niềm vinh dự to lớn.

Dig L14 tôi vẫn cầm và chưa rơi bất kỳ một cổ nào, tôi gia tăng liên tục mỗi khi có tiền bất chấp đang trend tăng hay điều chỉnh, cách đánh hào sảng, không căn ke, nhìn dài hạn theo nội tại doanh nghiệp và trở nên trai lỳ, trưởng thành trong những lần thị trường rung lắc tạo nên bản lĩnh của một nhà đầu tư thực thụ.

Ae nếu đã gặp A7, hãy cố gắng nắm lấy cơ hội được theo, được học hỏi từ nhà đầu tư tuyệt vời này. Sau này A7 thành huyền thoại, thị những bài học cho thế hệ mai sau sẽ là vô giá.

23 Likes

E tin những lời chia sẻ của cụ và tin định hướng của thầy A7 nó là thiên thời.Em vào trang Thudao.com thì thấy nhà cụ mở lớp thư pháp ah hôm nào khéo phải xin cụ chữ thiên thời trèo đầu giường lẫn phòng làm việc để vững tâm theo a e đến con đường gọi là đầu tư đích thực😀

2 Likes