DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Về cơ bản là thế, nếu các quốc gia khác quanh mình đều bơm tiền thì Việt Nam khả năng cũng phải bơm mạnh.

Nga còn đánh U dài thì việc khan hiếm nguồn dầu khí lương thực còn diễn ra dai dẳng, phương Tây chịu ảnh hưởng nặng nề nên càng chết thảm.

Nếu Việt Nam ko bơm tiền thì đồng tiền mạnh hơn các quốc gia khác, hàng họ nhà người ta thì đầy ra mà bên mình kinh tế đình đốn sẽ tụt hậu so thế giới.

Trung Quốc bơm tiền anh em phải chịu khó theo dõi, ảnh hưởng lớn đến các chính sách của VN. Vì TQ là đối tác thương mại lớn nhất của VN, đặc biệt về XNK

VN sẽ phải cân đối tỷ giá với TQ và các đối tác lớn thương mại lớn của TQ cũng phải cân đối

6 Likes

Mình xuất khẩu qua thị trươngf Tq nhiều mà bác, đặc biệt nông sản. Nhân dân tệ mất giá là cũng mệt đó.

1 Likes

Nhận định của một ông bạn tôi khi có tin NGA- U đập nhau.

5 Likes

Thôi thôi .kệ nó đi mua bán ra vào 1 cổ phiếu là chuyện bình thường . Nó ko theo được cuộc chơi kệ cha nó… mình khinh nó đi !!

1 Likes

Khối Xhcn nói chung hưởng lợi trong cuộc chiến này thì bh thời điểm Trung Quốc tăng cường bơm tiền ra thị trường khi Fed có ý định nâng lãi suất càng khiến lạm phát Mỹ trầm trọng thêm. Nỗi lo lạm phát ở Việt Nam càng mạnh.

2 Likes

Việt Nam mình không điều chỉnh chính sách. Hàng hóa TQ giá rẻ ngập tràn thị trường VN. DN VN mất năng lực cạnh tranh, toang hết DN sản xuất

4 Likes

Em thấy nhiều người quyết định nóng vội ko đánh giá được vấn đề đã mất khá đau những ngày đầu chiến tranh khi đổi sạch rub ra ngoại tệ khác giờ nhìn nó phi lại 4-5 lần khóc ròng. Trong 1 cơn bão nếu không bình tĩnh đánh giá vấn đề sẽ tự cắt máu chính mình, cổ DIG rồi cũng sẽ như đồng rub thôi =))

Ông Putin ko đánh khi ổng chưa nắm chắc các khả năng xảy ra, được và mất, khác với thằng Zelensky mãi mãi là một thằng hề.
Còn ae mình thì ngồi đây mà tận hưởng, dòng tiền sẽ chảy về chỗ trũng nhất. Khà khà.

5 Likes

Mình giáp tq nhập khẩu hàng hoá đa số là của tq nếu mình không thay đổi chính sách thì những dn sx vn Ko thể cạnh tranh vs tq trên chính sân nhà của mình … đấy là theo sự hiểu biết của mình . Mình cũng lên đây để học hỏi kiến thức thôi

2 Likes

Chúc ae ngày nghỉ mạnh khỏe vv ý nghĩa

1 Likes

Sổ sách ghi là 4% nhưng thực tế tôi nghĩ con số này cao hơn nhiều và phần lớn đang được đưa vào bds.
Bds tăng mạnh thì cp bds sẽ đi sau đó nếu có thông tin bán hành từ nhiều dự án khác nhau. 2023 kỳ vọng là năm rực hoa sim tím!

2 Likes

Nếu đưa ra con số cao hơn thì lòng dân sẽ hoang mang … đây chỉ là cách trấn an lòng dân trước mắt thôi …

1 Likes

Báo viết một đằng, nhưng ý lại một nẻo.
Cung nhà khan hiếm thì có chảy qua mọi ngả thì vẫn đi về đất hết. Sớm muộn gì cũng tăng mạnh.

1 Likes

Làm trăm nghề cũng về vs đất hết

Công nhận đọc bài báo này hại não thật kkk

Bị bắt viết nó khác lạ lắm! Kkk

Chúc mừng sinh nhật thầy A7!
Chúc thầy A7 luôn khỏe mạnh.Là thuyền trưởng dẫn dắt chúng e đến con bờ giầu sang và hạnh phúc!

2 Likes

Thời buổi này báo viết gì mà nghe cái đó thì cứ yên tâm là chết . Làm ngược mới có ăn …

Vân Đồn thấy bảo full booking r. CEO nổ to DIG sẽ kỳ vọng chạy theo chưa kể chỗ nhà nó Vành đai 3 cũng đang gấp rút lên phương án. TQ bơm tiền mạnh nữa!

1 Likes