DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Thiên Tân muốn thoái vốn hết thì sao không thoái từ vùng 1xx. Mà bán vùng 4x như thế này. Có phải là mém thông minh không?
Tài sản đáng giá 500k, giá 47k bán hết có phải dại không?
Anh em đi họp đại hội cổ đông mới thấy tấm chân tình của chủ tịch rất đáng quý. Rất ít BLĐ của DN nào trên sàn CK VN có người chân tình như bác Tuấn

@Sieucophieu12345 Thầy A7 đánh giá thiên thời cho cổ DIG tầm nhìn xa vạn dặm, BLĐ thì uy tín, tuyệt vời. Còn gì bằng nữa?

Không nói, bọn chim lợn nó dọa cổ đông nó lại tưởng nó đúng

6 Likes

Cá nhân mình thấy chủ tịch và ban lãnh đạo rất tâm huyết với tập đoàn và cổ đông . Việc thiên tân bán 3 tr là sự bata đắc dĩ , chủ tịch đã chia sẻ thật như này là rất tâm huyết với cổ đông ! Anh em cùng nhau chung sức với tập đoàn qua giai đoạn khó khăn thì mới xứng đáng gặt hái được thành công !

1 Likes

Cảm ơn bác.
Nếu được em nghĩ nên làm truyền thông thêm trên website công ty, tin này tốt để ổn định tâm lý nđt nhỏ lẻ. :slight_smile:

Bọn chim lợn kiểu gì chả nói được anh
Bán thấp chúng nó dọa Thiên Tân bán hết cổ phần
Bán trên cao chúng nó lại bảo úp bô cổ đông
Kiểu nào chả chim được

3 Likes

Chả hiểu ý bác là gì?

2 Likes

Nếu theo dõi group này từ đầu thì bạn Ngọc có nhiều thông tin tin cậy có thể tham khảo cho anh em cổ đông vững vàng, rất hoan nghênh

3 Likes

Mình nghĩ đợt tới, cũng nên có những tiếng nói phản biện kiểu Đức lòi cu nói linh tinh trên kia, bạn Ngọc quan hệ tốt cũng tác động phản hồi, hoặc anh em cổ đông có thể phản hồi, phản biện tẩy chay hoặc biện pháp nào đó lại ông Đức chính danh kia nếu nói ko đúng sự thật để bảo vệ cổ đông nhỏ lẻ. Chim lợn dùng nick ảo nói linh tinh thì không chấp, nhưng bảo cổ đông bán sạch khi không biết có chính xác không khác gì ăn không nói có

2 Likes

Nói chung chúng ta đừng quá tin vào những thông tin thế, nó là k chính thức chúng ta cứ nâng tầm lên. Đến lúc lại hụt hẫng. Bao lần thông tin rồi, chỉ để cl có cớ vin vào. Doanh nghiệp tốt, thiên thời cứ yên tâm nắm giữ.

4 Likes

Đối với những người nắm giữ cp từ lâu như mình thì không thành vấn đề, nhưng với cổ đông mới hoặc đu trên cao thông tin nó rất có tác động. Nên những cố gắng để lấy thông tin chuẩn xác từ Dao Ngoc mình nghĩ rất quý, giúp cổ đông yên tâm

3 Likes

em cũng đang đầu tư DIG như ae, đợt rồi cũng chịu trận.
Trong quá trình theo dõi đợt HL thoái vốn thì nhận đc nhiều thông tin từ ae trên F này là nhà chủ tịch sẽ cân số lượng cp nhất định. Nhưng cuối cùng HL họ xả hết lên sàn.
Vậy thông tin từ ae là nhà chủ tịch cân số cp đó là từ đâu ra vậy?
Ae nên hỏi lại họ là ai nhé, nếu đúng thì coi lại uy tín lời nói của họ.
=> Tránh những sự kiện tương tự như đợt này HL thoái thì ae im giúp, đừng publish thông tin cá nhân của họ (ví dụ nhà chủ tạch mua lại từ giờ đến cuối năm … ai kiểm chứng vậy? nếu họ ko xoay đc tiền thì hứa lèo à?)

3 Likes

bác nói thế thì em thua :joy:

@Suzy bọn nó lộ mặt thật kìa ad

Thông tin anh em cổ đông gần gũi với lãnh đạo đưa ra để anh em có góc nhìn và tư duy xem đúng hay sai , chánh trường hợp để chim lợn ăn ko nói có . Cái gì cũng có logic bạn nên tự phân tích thông tin đâu là đúng là sai, ko nhất thiết phải nghe ai . Và hành động là do bản thân , chứ đừng đổ tại ai cả !

vậy bác nên ủng hộ phát ngôn của anh lòi cu nhé, hình thức phát ngôn giống nhau cả đấy, chỉ là ko chung lợi ích thôi

Nick @wolkwagen này lộng hành thật…:expressionless:Ẩn nick đi nói xấu doanh nghiệp ko có căn cứ gì mà còn gọi Mod liên tục. Hài!

Cắm cờ mỏi cả tay khứa đó :expressionless:

Đầu tư mà các bác cứ sợ nay ông này , mai bà kia bán làm gì. Họ bán kệ họ càng rẻ càng tốt. Do các bác không muốn chờ đợi nên sợ. Tôi thì đối với DIG chờ đợi sinh ra Tiền và rất nhiều Tiền nên chả sợ ai bán cả. Càng rẻ, hoảng loạn càng tốt múc rẻ, sau đó là chờ đợi tiền ập tới. Haha nhàn hạ và tâm an

2 Likes

Cũng vì muốn làm vòng mới…

4 Likes

Đu cao như bọn tôi thì phải tính theo năm bạn à. Ngắn thì 1-2 năm, không thì 5-10 năm. Nhà tôi đu dig 100, ceo 85, l14 389 tbg còn 96, 61, 322, thì hết tiền, nhưng dù là fo thì tôi vẫn là đầu tư chứ ko đầu cơ.

3 Likes

Tôi bật mý cho các bác nhé. Ở đời càng mong có tiền, cứ tưởng ăn được nhiều thì không bao giờ có tiền đâu. Cơ bản phải tâm an, làm việc thiện thì Tiền sẽ tự tìm đến mình nhé. Haha thế nên số giàu chơi cũng giầu. khôn không lại được với trời đâu. Haha đầu tư cứ mua và ủ số giàu tiền sẽ đến.

6 Likes