DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Hôm nọ múc xịt Dig ak ?

Đầu tư thì nên tự mình tìm hiểu, tự mình quyết định đồng tiền của mình, và tự mình chịu trách nhiệm với quyết định ấy. Đừng bắt người khác chịu thay mình. Họ ko khuyến khích bạn mua hay bán, họ chỉ nói về tầm nhìn, bạn nhìn đc thì hãy quyết định chọn lựa, không nhìn được thì tìm chỗ khác an tâm hơn để đầu tư. Chúc bạn có 1 quyết định sáng suốt.

giờ nó phi 100X thì lại bốc mả lần 2 kkk

Đức lctv bắt đáy đợt 125 chỉnh về 9x ở cây sàn thứ 3 (chính xác là sát sàn). Sau đó DIG sập luôn không rõ cắt ở giá nào.

Định giá 68 mà giờ giá 59 lại đi chê, vậy là tâm lý bị chi phối bởi sự sợ hãi.

Thiên Tân đợt trước bán 3x sau đó phi một mạch lên 125. Thiên Tân họ bán là chọn giá đáy để bán đấy. Mà họ bán vậy chứ bán thật giá sẽ cao hơn nhiều.

3 Likes

Ok bác thế nên ai bán cũng kệ họ!Cứ sàn, hoảng loạn là Múc

2 Likes

Đúng vậy chị! Giảm là cơ hội rất tốt để gom thêm. DIG từ giờ đến lúc bán xong Long Tân em chỉ mua thêm chứ quyết không rơi 1 cổ. Để lên tới đỉnh cao của đầu tư thì phải chạm lãi kép. Mà điều này đội lướt sóng sẽ không bao giờ chạm được. Cứ kệ cho đội lướt sóng tự trải nghiệm và so sánh. Em chấp nó lướt tẹt ga không bao giờ bằng em hold và mua thêm tại các nhịp chỉnh.

2 Likes

Mai khả năng sàn canh mà xúc đi các bác

DIG là hàng đầu cơ đánh theo tin, cứ có tin gì đó “tốt” là nó lại phi hùng hục.

Chắc chỉ có vn30 mới là không đầu cơ thôi. Mà trong ấy cũng nhiều thằng đang bị chửi chẳng khác gì pen.

Tất cả ở tầm nhìn. Tầm năm thì tin bán là chuyện nhỏ. Tầm tháng thấy là bt. Tầm ngày sẽ là chuyện lớn. Trên ttck ai cũng đúng. Chỉ kết quả sẽ khác nhau do tầm nhìn mỗi ng

Ai yêu cầu lên xuống ở đây đâu, e đang confirm lại thông tin vịt mà ae đưa thôi mà, chắc gì bác đã ôm lâu hơn e? Bác đao to búa lớn quá :grin:

Đầu cơ thì hàng nào cũng đầu cơ, nhưng DIG là hàng siêu đầu cơ, là hàng đầu cơ dẫn dắt, dòng tiền đầu cơ đang tập trung rất mạnh ở DIG.

Tôi chấp bác lướt sóng DIG đấy! Cho bác suốt ngày ngồi canh bảng nhảy ra nhảy vào, còn tôi chỉ việc kiếm tiền và mua thêm tại các nhịp chỉnh và sau đó đi ăn chơi uống nước chè. Đầu tư như bác thấy khổ quá!

DIG là con hàng ngọt ngào và man trá :laughing:

Nó cũng là con hàng thị phi nhất sòng.

Hàng siêu đầu cơ thì phải mang lại siêu lợi nhuận. Vậy cứ theo siêu đầu cơ kiếm tí cũng được.

tổ lái quá chị :grin:

Không bán thì lấy tiền đâu mà mua vào tại các nhịp chỉnh

Bác sống bằng chứng khoán à. Em đi chạy xe ôm kiếm thêm, chứng khoán là nơi tiền nó làm việc thì cứ để cho nó gánh sức thay mình đi. Khi NAV lên cao vài trăm tỏi không lẽ cũng cầm cả từng đó tiền nhảy ra nhảy vào lướt sóng =))

Đầu cơ chỉ ăn tiền lẻ thôi! Ăn của người khác lúc này thì lúc khác người ta lại ăn lại vì bản chất T+ thì tiền chưa tạo ra tiền. Muốn giàu sang thì phải đầu tư vào DN tốt và ăn theo sự lớn lên của DN mới bền chắc được vì không cướp của ai! Haha nhân quả là vậy nhé!

4 Likes

Có ai nghĩ giống mình năm 2022 này giống năm 2008 ko. Ttck sụp đổ còn cổ đất ở chân con sóng thần. Từ 2008-2011 cổ đất ko biết tăng bao nhiêu lần. Dẫn chứng mã sjs tính cả chia tách thì từ 25k lêm 2,5tr/ cp. Đi vào lịch sử ttck vn