DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Cổ ngon phải bỏ thời gian ra để nghiên cứu. Đhcđ Dig hôm bữa cũng đón nhận rất nhiều ndt phải đi “nghiên cứu” bất đắc dĩ kkk.

Nhưng như thế tự dưng lại phát hiện ra một công ty tốt.

Bối cảnh khác nhé bác! Dù sao nếu lạm phát 2 con số và lãi suất cũng 2 con số nó rất khủng khiếp. Lúc đó thì cả nhà chạy làng hết chứ không ai ôm tài sản nữa đâu. Đừng mong nó giống 2008

Thế nào là tin vịt???

2 Likes

Đây là điểm suất phát. 2008 tt lập đỉnh. Cổ bđs ở đáy bác ơi

Cái này đúng đó lúc trước tôi mua thăm dò, sau đó mới nghiên cứu chuyên sâu, càng nghiên cứu càng thấy thú vị, nó mờ ảo nó cứ mỗi hôm lại cởi thêm một tí rất thú vị. Đầu tư dig mang lại nhiều cảm xúc thăng hoa vui buồn nhưng cơ bản là tuyệt vời tôi tin là vậy!

1 Likes

Alo @Volkwagen bị táng cho cái ảnh nín luôn rồi à ?

Tổ lái làm gì, có sao nói vậy.
Mấy thằng tư duy não ngắn thế thì ngậm m.ẹ nó mồm, thua đi đổ lỗi. Loại này chị đây gặp nhiều rồi
Tư duy không thay đổi, chỉ có ra đê mà ở

3 Likes

Tư duy chuẩn. Mua mua bán bán thì chết tiền phí giao dịch và tự đẩy mình vào đường thua nếu lướt lệch

Mua về thờ lun :laughing:

Thời đó em còn đang đi học, em cảm nhận được cuộc sống lúc đó rất khó khăn. Giá cả hàng hóa tăng phi mã mà một thằng đang tuổi học như em không thể lý giải được. Xuất cơm 5k ăn no bỗng chốc lên 15k-20k. Đáng sợ lắm bác ah!

Xưa bà ngoại nhà tôi ko bán lô đất để đổi cái đài cát xét thì giờ đậu xanh trùm bds Tuyên Quang.

2 Likes

Càng lạm phát càng tăng lãi suất mn càng đi trú ẩn tài sản. Ôm cổ tài sản như đất và đất. Nên đây là điểm chung của 2 giai đoạn. Vì vậy mà chân con sóng thần như A7 nói. Ai ptich vĩ mô sẽ hiểu

1 Likes

Khi lãi suất tiền gửi và lãi suất cho vay lên quá cao sẽ khiến cho các cty phá sản đi bụi hết. Ng ng bán tài sản đi gửi ngân hàng vì lãi suất nó cao và an toàn. Lúc đó thị trường tài sản sẽ đổ vỡ hết. Đó là cái rất đáng sợ nếu tình hình lạm phát lên quá cao không thể kiểm soát đc. Bác đừng lầm lẫn khi lạm phát cao thì cổ bds sẽ có lợi nhé. Nó chỉ đến một mức chịu đựng nào đó thôi!

Ok đợt này ôm lì ăn lãi kép kkk

Đợi lên lúc đó thì bọn ôm nó lên tỷ phú rồi. Ông này nói đoạn cuối. Hậu quả

1 Likes

Vì vậy mà giai đoạn này là đầu sóng. Quyết ôm đến lúc nó nổ. Kể cả bán sau lúc đó cũng x10 x20 rồi

1 Likes

Điều đó sẽ đến nhưng giờ còn chưa bắt đầu bạn ơi

Đợi thằng lỳ nhất bảo thủ nhất gan lỳ nhất ôm tiền giữ khư khư mà nó còn húc xúc thì mới đáng sợ

Đúng rồi bác

Rõ ràng rồi bác! Em cũng không mong chờ ngày đó! Ng hiểu thì có thể vượt qua, nhưng đa số bà con đâu có kiến thức về tài chính mà tìm hầm chú ẩn. Không nên vì lợi ích của mình mà cầu cho những điều tồi tệ xảy ra.