DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

khiếp thế chị, đang hỏi những thông tin chị đang đưa xác thực ko thôi mà, loại này loại nọ căng thẳng thế :anguished:

Ối giời ôi tôi lậy cụ, ai cũng lo cho bản thân mình đã bản thân mình có tốt thì mọi ngời mới tốt, thế mình Ko hành động j điều đó cứ đến có phải hoang phí một thời một cơ hội ko, rõ khổ

Mình cũng chỉ lần lại quá khứ thôi…vì ttck luôn lặp lại. Còn 2008 e chưa tham gia ttck

Em chỉ cần kiếm đủ ăn, đủ rong chơi trong cuộc sống vội vã này thôi bác :)). Không cầu hư danh.

Nên chị đại ko phải lo. Những bọn chim chuột sẽ chết vì uất ức. E đang đào mộ cho chúng rồi

Nhìn thì có vẻ giống nhưng bối cảnh khác nhau nhiều bác nhé

• Năm 2008 thị trường lập đỉnh và sụp đổ vì lúc đó PE VNI quá cao, nhớ k lầm thì là 28, phần lớn các cổ trên sàn thời đó đều có giá tiền trăm, các cty bị định giá quá cao thì phải trở lại đúng giá trị, hơn nữa từ 2008-2011 là khủng hoảng thừa quỹ đất nên mới dẫn tới bong bóng bds và thị trường bds đóng băng từ 2011-2012
  • Còn hiện tại PE của VNI chỉ tầm 11-12, và được định giá rẻ so với các nước cùng KV như Thái Lan hay Malai cộng với quyết tâm nâng hạng từ CP, còn chân sóng thần Bds là do khủng hoảng thiếu, thập kỷ ô tô và bơm tiền thì ng ta phải trú ẩn vào đất để tránh tiền mất giá
    Chốt lại thời điểm này cầm cổ BDS rất là ngon, giai đoạn này k dùng BDS dẫn sóng thì làm gì có dòng nào đủ sức giúp VNI vượt 1500
2 Likes

Đúng bối cảnh khác nhau. Nhưng lộ trình sẽ giống. E cũng ptich tất cả rồi. Vd như chỉ số bank quyết định trong khi bank còn nhịp giảm nữa. Sẽ rất sâu vì những điều xấu nhất về bank chưa ra

Còn định giá Pe thị trường chỉ là màn kịch của tạo lập chỉ số. E ko tin con số này

Tiền còn nhiều hơn hàng và đang bơm ra thị trường thì bank chưa chết đâu. Bao giờ thiếu tiền thu về hẵng lo!

Nếu khách quan mà nói thì dòng bank cũng sẽ phân hóa, k phải tất cả bank đều giảm, nhiều mã có tiềm lực tốt, chuyển đổi số tốt, tín dụng tốt và tăng được lượng KH cá nhân thì nó vẫn sẽ ổn đó, PE nhiều con bank giờ cũng rất rẻ rồi

1 Likes

Ngành chết thì con khỏe cũng tàn tạ bác ơi. Bank thông tin xấu còn nhiều…chưa lộ. E viu bank chỉ xuống và xuống. Bđs chỉ lên và lên. Còn tương lai sẽ rõ dần

Bác nói chuẩn! Cái gì đúng mình bảo đúng, sai nhận sai thì mới tiến bộ đc! =)). Rất nhiều người k hiểu đi so sánh với 2008 và 2018. Sai hoàn toàn về bối cảnh và bản chất tình hình kinh tế lúc đó và bây giờ.

1 Likes

Bank buộc phải xuống, có chăng là đi ngang sóng lăn tăn sau đợt rồi tiền đã rời khỏi ngành kha khá, bh là nhận định giữa việc vào ngành nào!

Thôi tập trung xem bóng đi các bác, việc thị trường mai bàn cũng dc, VN vô địch nào

Đã tin thì không hỏi
Đã hỏi giải thích cho còn cố tình không niêu, vậy hỏi làm gì?

2 Likes

Uh chắc gì ai ôm lâu và ôm to hơn ai hehe, không phải xoáy

Tôi ở từ DIG giá 14. Trải qua biết bao thăng trầm, gặp nhiều nđt đến và đi, chim lợn rồi lại muc DIG. Mua DIG - bán DIG rồi lại thành chim lợn.
Những ai nghiên cứu sâu doanh nghiệp, có kỹ năng phân tích, chịu được áp lực thị trường mới đi được đến đích đến cuối cùng. Chúc bà con cuối tuần vui vẻ

9 Likes

DIG thì e mới đc 1 năm thôi, còn cầm cp thì L14 e cầm từ thời bác An combo xả lũ đến giờ, ko biết đủ lâu để chất vấn thông tin của ae ko?

1 Likes

DIG tài sản khổng lồ với giá rẻ không tưởng. Him Lam mà không xả thì làm gì có giá 4x cho anh em mới mua. Ông hỏi người ta trả lời thì bảo tổ lái, thế hỏi làm gì?

4 Likes

Rồi ai cũng phải múc đất hết, Từ doanh nghiệp sản xuất đến nghệ sĩ haha

2 Likes