DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Lúc này ko thể gọi là phục hồi đc đâu.

Phục hồi giả tạo đó. Khi covid cách li phong tỏa sau đó mở cửa kinh doanh lại thì tất nhiên GDP tăng mạnh trở lại nhưng điều đó chưa nói lên sự phục hồi.Như Mĩ đc vài bữa GDP tăng mạnh sau đó lại âm

39 Likes

Mình tiếp nhận tư duy A7 về bộ 3 bất khả thi như sau: Trong kinh tế học, không thể đạt được 3 thứ cùng 1 lúc: Lạm phát thấp, GDP tăng trưởng cao, Dự trữ ngoại hối cao

11 Likes

Thầy A7 cho em hỏi với tầm nhìn của thầy thì thầy giữ DIG đến bao giờ ạ

kinh tế học là 1 hàm đa biến, được cái lọ phải mất cái chai, giống như bạn tung cú đấm cũng là lúc bạn bị hở sườn hoặc giống như bạn vừa muốn xây nhà đẹp sang xịn mịn với chi phí thấp nhất trong khoảng thời gian ngắn nhất thì làm gì có, vấn đề là ta muốn hàm số sẽ thế nào với những biến số phù hợp nhất với điều kiện hiện tại, vừa muốn bơm tiền kích thích GDP thu đô la tạo công ăn việc làm ổn định an sinh mà lại muốn LP thấp, không chấp nhận thực tế sốt BĐS thì e là quá tham vọng kiểu đẽo cày giữa đường.

7 Likes

Vâng ạ! Cảm ơn Thầy. :slightly_smiling_face:

1 Likes

DIG là cổ giữ càng lâu càng giàu, bởi nó như kho báu đất ven, TPHCM hết quỹ đất, DIG còn sót lớn nhất. Giờ TPHCM nan giải ùn tắc, đôi năm nữa ko nhúc nhích đc thì DIG cân tiền container

51 Likes

Mỹ đang tăng lãi xuất để giảm cầu, trong khi lạm phát đợt này lại đến từ nguồn cung .

Chẳng mấy chốc lại phải nới lỏng trở lại thôi .

kk dạ vâng, lúc nào có dịp thầy lại ngồi cùng chủ tịch Tuấn DIG chứ ạ. Song Tuấn mà gặp nhau thì khủng lắm thầy ạ

1 Likes

Thông tin này sao mình k thấy có trong ĐHCĐ nhỉ ? Ngọc có thể chi tiết hơn được k

Ngồi đọc đi đọc lại từng câu của A7, càng ngẫm càng thấy đúng. Cám ơn Thầy ngày nghỉ cuối tuần đã lên chém cùng AE

2 Likes

Càng yếu lại càng phải bơm khoẻ Thầy nhỉ? AE cổ đất cứ ngắm tài khoản x lần theo thời gian! :grin:

1 Likes

10 tỏi 1 căn song lập 1 trệt 2 lầu.

Nhà bác Tuấn DIG thiếu gì tiền đâu. Cái bác đấy cần là danh tiếng như VIN . DIG nhà bác Tuấn thâu tóm xong Quỹ đất cũng tương đối nhiều để bành trướng thế lực. Thiên thời nhân hoà địa lợi đã đủ lúc này ko khởi nghĩa thì còn đợi khi nào nữa. Mài kiếm cả 1 đời để lúc này chém đây . DIG ôm là giàu . Kaka

1 Likes

Thầy cô trong trường mà giỏi thực tiễn thì giàu hết rồi anh. Cũng mà kiến thức ấy nhưng qua lời A7 bức tranh sinh động vô cùng và làm gợi mở nhiều vấn đề sâu sắc. Các ông thầy trên trường em dạy để làm trắc nghiệm thôi :joy:

2 Likes

Thông tin sau ĐHCĐ

2 Likes

Nói thì ai chả giỏi bạn ơi. Mất hơn 60% giá trị tk mà vẫn ko lung lay thì mới nên người đc.haha

Chị đẹp cho em hỏi lượng hàng Him Lam bán ra nhỏ lẻ cầm nhiều k ạ hay tay to nó múc hết rồi ?? Vì theo e lúc HL bán thì nhỏ lẻ làm gì dám mua mấy đâu

1 Likes

Anh em Digger đã chọn được size két đựng tiền chưa?

3 Likes

Thầy A7 không hề học kinh tế nhưng trường đời đã cho Thầy nhiều kinh nghiệm. Cộng với đầu óc siêu phàm của A7 nên lời Thầy nói quá đúng vì đã trải nghiệm, trả giá. Tôi nghe Thầy nói là mê luôn và rất đúng với TTCK Việt Nam!.Đầu tư theo thiên thời, chọn DN tốt , giữ cho DN đạt kỳ vọng là thành công. Haha

5 Likes

Em đang luyện thi môn kinh tế vĩ mô của ngành quản trị kinh doanh, có mấy câu trắc nghiệm chọn sai mà nhìn đáp án không hiểu. Theo chị em có nên mang lên đây hỏi A7 không hihi

3 Likes