DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Phiên thứ mấy của 2h chiều rồi bác :sweat_smile: . Hy vọng là không dowtrend dài hạn, chứ nói thật lúc uptren cổ méo nào chẳng lên cả chục lần. Dow thì cổ đất ngon nó vẫn sống thôi,về lại đỉnh cũ thì không nhanh được đâu

Thị trường thế này mới thấy dc VIC nó khủng thế nào. Sau khi tây nó phân phối lại giá thì nó cứ nằm im cho dù thị trường cả tháng nay đang khóc tiếng mán. kaka

Top cap mà bạn. chứ lowcap dễ lên cũng dễ chết.

Gắn cờ đi bác ơi

Bác xem kỹ lại nhé!
DIG rời : MSCI Frontier Markets Small Cap Index
để vào: MSCI Frontier Market Index .

Hàng tổ chức nó khác hàng thị trường bác , về vùng giá nào đấy nó liên quan tới nhiều nghiệp vụ khác : trái phiếu , thế chấp , repo , như kiểu đợt covid , MSN nó bắt buộc phải giữ ở giá 50 , thị trường xấu mấy nó ko được để thủng , hiện tại thì VHM 64 65 , VIC 76 77 cũng kiểu vậy . Đều mấy con này lên xuống phải theo nhịp đánh của tổ chức , nhỏ lẻ ko có tác dụng dù mua bán số lượng như thế nào .

2 Likes

nhắm mắt mà mua thôi chứ ổn gì nữa. Lúc vào sóng lại đua ko kịp. Nhưng phải dòng tiền ko có marign vì tt chúng nó xấu

1 Likes

Tầm này cổ phiếu nào trên thị trường cũng rẻ. Tiếc là không có dòng tiền vào
Các nhà đầu tư cứ trade bên xới bạc Phái Sinh. Làm sao đi theo đúng chủ trương đường lối củ Đảng và Nhà nước là đầu tư bèn vững, phát triển thị trường vốn dài hạn cho doanh nghiệp.
Các ông làm sai hết đường lối củ Đảng và Nhà Nước. Lúc nào cũng văn vẽ “đang hoàn thiện cơ chế” trong khi mới sửa đổi luật chứng khoán 2020. Quá chán

6 Likes

vic là hàng trụ giữ chỉ số thị trường mà, nó mà giảm sâu quá thì vni giảm bao nhiêu cho vừa

Bán thì tôi đếch bán đâu, vào đọc thấy ae kỳ vọng nó lên lại sớm quá.

nghỉ trưa ăn cơm thôi quý vị ơi

Việt Nam đang định giá trị trường rẻ nhất nhì thị trường mới nổi - phát triển trên thế giới với Pef 11
Hold đến tận cùng

2 Likes

Ae thấy chưa.ae k gắn cờ CL lại vào phá đám rồi.hàng rác hàng lởm tại sao chuyển nhà rồi mà chúng vẫn vào la liếm.ae tự hiểu.đừng tương tác chúng nữa

Em ạ các bác. Các bác đúng hết, nói nhiều cãi nhau không à?

Quỹ ngoại cũng bắt đầu học A7 đi khảo sát DN kkk
Cứ nhìn vào đây nguồn cung gần như ko có mà sút. Rồi đến đời con cháu nó chửi cho là ngu.

32 Likes

Sới bạc ps sắp đến hồi giải tán rồi. :slight_smile: chờ xem.

6 Likes

Tiền to quá

Hình như Chiều nay mấy đại diện quỹ lại thăm doanh nghiệp à các bác?

1 Likes

Mình thấy từ 2013 trở lại đây xu hướng chính của vni vẫn là uptrend, còn mỗi lần chỉnh đều chỉnh về đỉnh cũ. Đỉnh cũ lần này là 1200, rất hy vọng giữ được k bị mất, còn nếu xuống sâu hơn nữa thì coi như mất trend lớn 10 năm luôn. K biết các bác định nâng hạng tt kiểu gì

1 Likes

Các quỹ lớn chiều nay họ ko đi thăm DIG suông đâu. Khả năng cao sẽ mua với tỷ trọng lớn hơn Him Lam nhiều.

3 Likes