DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

chúc toàn thể đại hội đạt mục tiêu năm 2022 tốt đẹp !!!

3 Likes

hẹn gặp các bác ở ĐHCĐ 2023 nhé

3 Likes

Ae thay nhau gắn cờ CL nhé.

6 Likes

Số lượng cổ đông và chất lượng cổ đông của DIG phải xếp hạng 1 trên F này, nhưng có một sự thật là các anh em nick đều ít tim dẫn đến việc nhiều khi đi bảo vệ DIG ở các pic khác bị lép vế. Điều này bởi vì các pic khác thường cày tim cho nhau nhưng bên nhà ta chưa để ý. Hy vọng nhà mới vừa là hành trình mới với DIG, vừa nâng hạng cổ đông chân chính của DIG, anh em chân chính chăm tương tác và tim nhau ở nhà mới nhé :heart_eyes:

18 Likes

Chào mừng pic mới, anh em về nhà mới thì phải đoàn kết cũng như không tương tác chim lợn để ra 1 thế hệ nhà đầu tư dài hạn có tầm nhìn và thông minh. Tránh như đợt vừa rồi mặc dù Dig tốt nhưng khi sàn vài phiên là chim lợn bâu đầy làm anh em F0 mới hoảng loạn và nhiều khi bán mất.

Đã đầu tư dài hạn là hạn chế margin tối đa 10-15% còn tốt nhất là ko margin. Giá này chiết khấu hơn 50% từ đỉnh rồi múc giá đỏ thì tốt gí xanh cũng ổn giá tím thì thôi cứ từ từ kkk

Quỹ đất Dig nhiều giờ chỉ việc ngồi đợi chỗ đất đó biến thành khu đô thị, biệt thự… việc dễ thôi nhưng nhiều khi cổ phiếu mang tính cảm xúc nhiều anh em hoảng sợ là bán mất, lên được vài chục % thấy giảm cũng sợ. Lỗ nhiều quá cũng sợ. Cụ Buffet dạy rồi: “ Không có việc đầu tư nào hôm nay bỏ vốn ngày mai nhận lãi, đầu tư cần thời gian để có lợi nhuận. Nếu bạn không thể chờ đợi, dù là 10 phút cũng đừng nên nghĩ đến việc đầu tư vào cổ phiếu, vì nó chẳng có ý nghĩa gì cả.”

17 Likes

Ngôi nhà mới của những con người dám vướt qua thác ghềnh để đạt được kỳ vọng!

2 Likes

1 cờ

4 Likes

Chuẩn bác.cứ thay nhau gắn cờ là sạch pic kaka

4 Likes
2 Likes

Chúc mừng nhà mới DIG!

1 Likes

DIG sắp đấu giá lô đất: KĐT Cù Lao Bến Đình (1 trong 4 dự án trọng điểm thuộc địa phận TP Vũng Tàu) có diện tích 110 ha , Mũi Nghinh Phong 13,8 ha

DIC Corp đã tài trợ quy hoạch tỉnh 2 dự án này từ 2016 2017. Đấu giá đất chỉ là hoàn tất thủ tục pháp lý. BLĐ cũng nhấn mạnh phải lấy 2 dự này bỏ sung quỹ đất cho tập đoàn

20 Likes

Hi nhà mới DIG
Chúc ace dig Hồng phát

2 Likes

DIG lên bao nhiêu thì phải đợi thời gian trả lời, tuy nhiên tại thời điểm hiện tại DIG còn gần 1k tỷ chưa book, cổ tức 22%, giá giảm 1/2, hl bán hết. vì vậy ACE cố gắng hold chặt, tâm lý chung giảm 50% ko bán, nhưng hồi lại 20% bán ngay cho đỡ lỗ.

Nghe em xây nhà mới. Câu chữ, chính tả chú ý nghe em

1 Likes

Cờ đâu hết rồi ae.nhà mới CL đã vào quấy phá rồi

Cảm ơn bạn khen tôi sẽ cố gắng. Ủng hộ ae cùng nhau nắm giữ dài hạn DIG

5 Likes

Đề nghị ae hiểu rõ đây là Pic của những người cầm dig và nắm giữ dig vì mục đích đầu tư đúng nghĩa.
Những con chim lợn kiểu:

• Ngon thế gọi cả nhà vào mua
  • Sàn sàn sàn
  • cổ này 1,2k

Ae xin miễn tiếp, không giải thích. Nói chuyện với chúng nó bằng cách cắm cờ.
    Pic tập trung vào tìm hiểu doanh nghiệp, động viên chia sẻ kiến thức vĩ mô.
    Chúc pic phát triển!
21 Likes

Muộn rồi cũng vào chung 1 tay 1 chân cho pic DIG mới. Khai trương hồng phát. Kk

4 Likes

Mai sẽ khai trương nhà mới bằng cây tím thứ 3 kkk

1 Likes

Chào các bác cổ đông trung thành. Em lướt F247 đọc các pic Dig,ceo mấy tháng nay mà giờ mới lập nick. Em mua Dig giá 33 từ tháng 9/2021 và trải qua không biết mấy cú sập, cứ sàn là mua 1 ít, đến giờ giá tb là 62 mà chưa bán cổ nào. Theo dõi từ lâu thì thấy nhiều thành phần đầu tư mà sáng nhổ chiều liếm nhiều thật các bác ạ

7 Likes