DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Hehe cái này thì chịu, còn m thấy càng neo giá xăng cao thì dn nội càng khổ. Kt 2 năm covid đã đuối rồi, toàn dựa hơi bọn FDI thôi giờ giá xăng cứ tằng tằng đi lên thì treo cổ thật đó. :laughing:

1 Likes

người đẹp đánh giá thế nào về tin này kk

Nó đang la liếm ở đấy.đang tung hô ko biết đã làm lễ nhận quần bò làm thày chưa thôi

Đầu tư công là tiến trình dài hạn, còn giá xăng chỉ ảnh hường ngắn hạn.
Xây một con đường 20 50 năm sau vẫn còn công năng sử dụng. Trợ giá 1 năm thì nguồn lực vơi đi, sau 20 50 nhìn lại chả được gì. Đang lúc tranh thủ được dòng tiền thì tranh thủ thôi bác.

Mình đầu tư công tăng kết nối cụm và quốc tế. Nhà đầu tư sẽ mạnh dạng đầu tư hơn và thu hút được các Nhà Đầu Tư nước Ngoài.
Với lại chi tiêu của người này là thu nhập của người khác. Chính phủ tăng chi tiêu thì người dân tăng thu nhập. Đó cũng là hỗ trợ rồi

Vấn nạn bây giờ là chậm trễ trong giải ngân vốn đầu tư công Theo báo cáo Chính phủ vừa gửi Quốc hội, đến cuối tháng 4 vẫn còn gần 38.600 tỷ đồng vốn ngân sách nhà nước (chiếm 7,4% kế hoạch Thủ tướng giao) chưa được phân giao chi tiết.

Số vốn ngân sách thanh toán đến cuối tháng 4 gần 95.725 tỷ đồng, trong đó gần 99% là vốn trong nước, còn lại là vốn nước ngoài. Tỷ lệ giải ngân vốn công trong 4 tháng đầu năm đạt xấp xỉ 16,4% kế hoạch giao, tương đương cùng kỳ 2021

7 Likes

Hôm nay đạp gần phiên ATC ae nhé. Cả ngày thắt vol giao dịch quanh tham chiếu. Nên chỉ 20 phút cuối không phản ánh hết được cung cầu ngày hôm nay. Dồn dập mấy phút cuối cho ai T+ ói ra cho nhanh thôi. Bđs cứ phải ôm dài hạn mới ăn được kể cả bđs ngoài đời và cổ phiếu. Ae nào ko chịu đc những cứ sóc tăng giảm sẽ bị ói hết hàng ra ngay.

2 Likes

Cụ lại sờ vào dái mấy con ngựa ấy cho nó hí à :slight_smile:

Bài 1

Bài 2
https://baomoi.com/chat-luong-tin-dung-linh-vuc-bat-dong-san-dang-duoc-kiem-soat-on-dinh/c/42811388.epi

Tốt xấu là do báo giật tít =))

1 Likes

Thôi rồi.
Tôi đã nói mấy phiên trước đè gom, chim lợn xồ ra như thác.
Ông nào bán hôm nay khả năng mất hàng rất cao. Vĩ mô mọi ngả đường đang thiết lập để đổ vào bds.
Thời điểm này còn đem bán được thì tôi cũng chịu. Ko biết khuyên thế nào.

7 Likes

Ngày nào cũng vậy : daongoc, thudao…sẽ chửi bới media, nhưng sẽ đăng tin media tích cực : giá đất sốt, tăng gì gì đó… nhưng sẽ để ý dig là cp rác rồi ( như mình đã nói rất lâu rồi). nên mong tất cả ae mới tìm hiểu kỹ để rồi tránh xa các nhé

Vành đai 3 dự án 11 năm nay giờ mới được thông qua. Bác Thiện Tuấn ấp ủ chờ đợi suốt 11 năm qua mà giờ chúng ta vào được ăn mâm cỗ dọn sẵn rồi còn chê. Giờ chỉ chờ các món tiếp theo ra nữa thôi mà còn không biết đường chờ đợi bán rẻ mạt tài sản bác nhỉ

5 Likes

Chim lợn hết đường éc éc nhé kkk

Chiều nay mới vào xem rồi. Đang tích luỹ, nếu đánh như này là mở vị thế sớm để cướp hàng nhỏ lẻ. Có vẻ như rất gấp gáp ko đè lâu được nữa. DIG hiện chưa ra nhiều tin quan trọng. Sau tháng 5 dòng tiền sẽ quay lại, nếu còn tiền thì mua thêm nhé!

5 Likes

Đọc cmt của bác thêm tự tin nắm giữ ạ

Ok bác! Bác xem inbox hộ e cái!

Bạn này mới lập nick mà sao nói như thể ngày nào cũng vô đọc bài của @Dao_Ngoc vậy.!
Đích thị là xấu bản rồi, nói xấu có chủ đích…hix

4 Likes

1 lần bất tín vạn lần bất …ae sẽ hiểu

Bác là cao nhân đến từ phương nào vậy :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

bạn hãy để ý, đừng mù quáng