DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Bong bóng chỉ xảy ra khi những người ôm giàu phát điên, ko ai còn chửi bóng nữa vì đổ xô đi múc…kkkk

19 Likes

Tâm lý chim sợ cành cong chứ nhiều ông còn chưa hiểu bong bóng là j nhưng phán bừa a7 ơi

5 Likes

Em hôm nay nghe lại 1 ví dụ của thầy . Đó là : con mèo ăn rau của Trạng Quỳnh :grin:… nhưng em về với thầy dù bị đánh liệt nửa người em vẫn phải ăn thịt …

4 Likes

Anh em học theo A7 phải nhớ: 1.Thiên Thời Xoay chuyển Càn Khôn - 2.Tù mù thập bát thần chưởng - 3.Siêu siêu đòn bẩy -Tay không bắt giặc (Không phải Margin) - 4.Điếc.

4 Likes

CL dạy khôn ai vậy ku.mấy hôm trước có nói đc như này đâu.

1 Likes

Em có dám bóp hòn bác phát nào đâu. Chọn người mà bóp kk

Đây google cụm từ " bong bóng bds 2009 "có thấy thằng mịa nào nói cụm từ đó vào năm 2009 ko ?? Toàn vuốt đuôi 10 năm sau.

21 Likes

2008 toang toác cả thị trường, từ 2009 - 2015 thậm chí cả chục năm còn chưa giải quyết xong hậu quả kìa. Mấy năm gần đây kinh tế mở cửa, xúc than, xúc dầu, xúc quặng thô đem bán có ít tiền mới rửng mỡ bày vẽ BĐS. Kinh doanh, buôn bán, chăn nuôi, công nghiệp…giàu thì còn bền chứ xắn đất bán xong kêu giàu sang phú quí thì bền ở đâu thầy ơi???

Lúc nào cũng chỉ lo bong bóng. Chứng khoán mười mấy năm vẫn giậm chân tại chỗ thì không nói chỉ tăng được tí lại sợ bong bóng . nước ngoài chỉ số người ta tăng gấp 5 lần rồi

Rồi em cũng hô thôi.
Không thoát nổi đâu

21 Likes

Em thấy là chúng sẽ nhay đi nhay lại “bong bóng bđs” thêm vài tháng nữa thôi, để gom thêm hàng, khi mà chính phủ đã nhận ra vấn đề, hết trấn an giờ đến nới room, ưu tiên cho vay và khi cuối năm đã vượt đỉnh thì ai ai cũng bu theo ăn bđs, ai vào cũng có ăn, nhà nhà tung hô, 2 năm sau 2023-2024 có thể đến 2025 cũng không nghe lại “bong bóng bđs”

7 Likes

Tôi vs bác nằm ở đây cũng lâu rồi. Quan điểm của tôi là thấy ghê tởm bọn… sáng nhổ chiều liếm . Cổ tăng gọi thầy giảm sàn 3 phiên gọi bằng thằng… bọn súc sinh đấy … có tiền mà ko có đạo đức bác nhỉ…

3 Likes

Bớt cmt xàm đi nhé.

2 Likes

Ghét nhất mấy loại người mồm chê thối tay đặt mua hèn hạ.

A7 trả lời dễ hiểu quá! Cám dỗ, dễ ăn rồi ai cũng quy hàng thôi

2 Likes

Loại này phải xích và cho cơ quan thú y tiêm thuốc chống dại

1 Likes

Mịa 2009 chỉ có một bài duy nhất của thánh vĩ mô cảnh báo nổ bong bóng, sập ck thì bị khóa và cả xã hội chửi. Giờ thánh đó đang bảo múc đi

41 Likes

Thầy công nhận em nói đúng chưa? Đồng ý là khi dân có tiền sẽ hướng dần đến ăn ngon mặc đẹp không còn ăn no mặc ấm như trước. Nhưng nhìn vĩ mô xem muốn dân giàu thì phải là Công nghiệp, Thủy sản, Bán lẻ, Dầu khí, Nông nghiệp chứ ko phải BĐS. BĐS sẽ là cái sau cùng khi dân giàu rồi. Thu nhập bình quân đầu người còn chưa nổi 4000$ / năm thì lấy đâu tiền mà đất với cát.

Vâng bác ak.làm người k muốn cứ thích làm CL.để ng khác mắng cho vào mặt cho vẫn nhăn răng ra cười.

1 Likes

Mấy thằng nhà nghèo đéo có nổi miếng đất nào mới sợ, đất càg tăng dân càng thích.

1 Likes