DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

• Cái gì lo lắng sẽ xảy ra trong đầu tư thì sẽ ko xảy ra.
  • Những điều ko lo lắng ko nghĩ tới thì mới đáng sợ

Chứng khoán có cái rất hài là cả ông mua và ông bán. Hai ông đều luôn nghĩ mình đúng. Khi tất cả các chiên za ôm tiền hô tin xấu, hô ko an toàn, hô bị xả, hô cổ phiếu loãng,… Nó lại sẽ lù lù phi lên lớn dần thành sóng thần.
Việc cần làm là phân tích - mua hàng - tắt app, Mình kệ họ

3 Likes

Mấy hôm nữa CE liên tục lại chui rúc xó nào ko thấy thò mặt ra đấy bác. Mấy con CL hay thế

1 Likes

Ae vào đợt tháng 11 năm ngoái kể ra ở lại cũng đông đủ phết bác nhỉ.

7 Likes

Ko biết giá bán như nào để mình book 1 căn cuối tuần xuống nghỉ ngơi kkk

1 Likes

Công nhận bạn cũng mạnh dạn đấy!
Một mình độc bước chân gian hồ, mang ý định cản bước nhóm đại gia mới, ngoan cường ghê.
Mà sao để hình nữ nhi mà văn vẻ lại nam nhi thế, ảnh ảo hay cú có gai?

3 Likes

Nhớ hoài câu của chủ tịch: Các bạn cổ đông mua cổ phiếu lúc này là mua được luôn cả thanh xuân của tôi!
Cổ đông DIG chắc cũng nhờ phước đức ông bà nên nay được đổi đời bằng việc ngồi im, chờ.

9 Likes

Mình đã nói BĐS là kênh cuối cùng. OK tầm nhìn ôm 10 -20 năm nữa ko nói nhưng giờ thị trường đi ntn chúng ta nên lựa mà nương theo. Bán không hẳn là xấu, ôm chưa chắc đã tốt. Ở đây chống lại thị trường là sai, mà hiện tại thị trường chưa có động thái ủng hộ BĐS

1 Likes

A chẳng biết cái lý thuyết suông của e nó to hay nhỏ tròn hay méo nhưng a nhìn vào thực tế xã hội 20 năm qua cứ thằng nào bán đất bán nhà sau toàn đi ăn mày cho thằng mua e ạ. :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Likes

Sao mày ngu cứ thích sủa to thế. Năm đó nổ cả bong bóng ck sao giờ mày vẫn ck ??
Mày định khoe hết não bò di truyền nhà mày ra à ??
Mày đầu cơ cổ phiếu với đội ôm bds mày danh gia vọng tộc hơn à ?? Hay mày muốn phơi ngu ra

24 Likes

Nó đã là chim lợn thì cần gì biết đúng sai đâu ! Mục đích của nó là phá hoại .

1 Likes

hồi trước có ông nào cũng nói y như thầy vậy ah. Cái bọn ở nhà trọ, làm công ăn lương, sáng đi tối về. lo ăn chẳng đủ lại đi lo bong bóng bđs

3 Likes

Thế thầy học điều hay lẽ phải hay thầy học những thói hư tật xấu? Cả thế giới này đều nhìn thằng Mỹ mà học tập hết, CK mỹ đã từng sụp đổ trong quá khứ và nó vẫn phát triển được tức là nó tốt, chứ CK Mỹ sụp đổ xong tắt ngấm xem cái thị trg CK VN tồn tại nổi 1 năm không?

M qua mỹ mà xem giá đất của nó.

1 Likes

Ôm BĐS bong bóng 2012-2013 đến giờ còn về đc bờ có lãi, chứ ôm phân với dầu bây giờ có khi 10 năm nữa k về nổi bờ đâu. Cái gì ngon cơ hội kiếm tiền phải múc trước đã. Mình bớt khổ rồi mới đi lo thiên hạ được.

có thể phân biệt giữa phân lô bán nền nhỏ lẻ với chủ đầu tư bds niêm yết trên sàn ck được không, sao chuyện ở TQ kế bên không chịu đọc nhỉ, bds nhảy cầu thép bán cho ai, cn xây dựng đắp chiếu :v các ông bựa ở lĩnh vực trái phiếu đa phần không niêm yết, vay bank thì đương nhiên không đủ chuẩn mới chọn phát hành trái phiếu vô tội vạ, ví dụ như DIG tỉ lệ phát hành trái phiếu so với vốn chủ có đạt 1-1 chưa. Khi sự vô lí nó qua đi thì vùng giá này thành vùng giá mơ ước, vậy thôi chị ạ.

Băc nói chuẩn đất ven đô của e đỉnh điểm 2011÷12 tầm 32tr nay lên 45 củ.m2 rồi

2 Likes

:thinking: :thinking:

Ước mơ chỉ thành hiện thực khi có vĩ mô ủng hộ, nhìn vĩ mô xem nó đã ủng hộ BĐS chưa?

1 Likes

Sao hôm nay cả đám tăng lại hết vậy, như mấy anh chị bốc cờ hay nói :v hãy để bảng điện giả nhời :v

2 Likes