DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Giá dầu tăng khôg phải do khan hiếm, mà một phần do Mĩ bơm quá nhiều Usd, bọn EU cũng bơm ác, nước nào ko bơm thì nhập khẩu lạm phát hết cho chúng nó thôi, nước nào vừa rồi ôm nhiều usd là chết

Em học đại học ngành nào vậy?

Em khuyên mấy DIGGER cũ, giá vốn thấp họ bớt tự tin, bớt kiêu ngạo, có nói to thì ở room nhà thôi.
Ko nên gây chiến khắp các room đc ko? A cũng thấy ko hợp lý chút nào.
Gửi các bác : nên bình tĩnh tiết chế, ko nói xấu họ, ko nói xấu cổ của họ trong room của họ. 1 điều nhịn 9 điều lành ạ
Mình thì F0 chỉ cần lên đây được bơm những thông tin tốt là thấy đủ r.

5 Likes

Ngày mới đọc báo nhé ae.

Chỉ số lạm phát báo cáo về trong năm nay cố gắng duy trì dưới 4% chưa kể giải ngân các gói kích thích, phục hồi kinh tế?!?

Liệu điều đó có thể đạt được trong khi chậm trễ, đời sống người dân, doanh nghiệp gặp khó khăn thì sao?

Nhân tiện ae cho hỏi chỉ số lạm phát thực năm nay có thể là bao nhiêu?
Khi Trung Quốc bơm 5000 tỷ đô vào thị trường
Mỹ và nhiều quốc gia lạm phát đều lên cao gấp 4 lần.

Tại Việt Nam hầu hết các loại hàng hoá đều đang tăng giá mạnh từ 24-30%. Đất đai có nhiều nơi tăng từ 50-100% do đầu cơ, sốt đất theo hạ tầng, đầu tư công.

Chính phủ có thể siết bds, đó là điều dễ hiểu nếu tiền ra bao nhiêu mà con dân đem đi nướng vào đất hết.

• Ns thẳng ra thì đây là thời điểm kìm chế được, sẽ để cho giới nhà giàu chân dài phi trước, kìm bớt lượng tiền tầng lớp này sở hữu thì mới có thể tung ra các gói tiếp theo bơi nguồn cung dự án khan hiếm, một phần vĩ mô quan trọng không giống như chu kỳ 2007-2012. Nó trầm trọng hơn thế.
  • Trong một hai năm nữa thôi, năm của các công ty bds có lượng hàng cung ra đảm bảo cho thị trường sẽ là năm bùng nổ do lượng tiền quá lớn ngoài xã hội phải tiêu huỷ hết. Chưa chắc đã sử dụng tới ngân hàng để hút tiền bởi lúc này các doanh nghiệp đều điêu đứng hết. Làm ăn khó khăn do 90% nhập khẩu để gia công xuất ra nước ngoài. Nên kênh còn lại duy nhất vẫn chính là bds.

Vĩ mô sẽ buộc lòng phải gọi tên bds một lần nữa. Trong khi các con giời ở một nơi nào đó vẫn đang đi vặt nhau vài đồng tiền lẻ, cố gắng cướp được 15-20%/năm cho bằng với tỷ suất của ông Oa Ren Búp Phét thì có những công ty người ta chỉ ngồi không mà giá sản phẩm mỗi năm tăng gấp rưỡi.

Hãy tỉnh táo khi yêu cầu bctc đẹp, long lanh. Có lẽ khi điều đó xảy ra, bạn đã là người chậm trễ.

10 Likes

Cụ dậy sớm z cụ

1 Likes

Anh em thả thính chị Đại đi kìa ? Kkk

3 Likes

Định luật bảo toàn năng lượng cũng giống như tình cảm zị. Không tự mất đi, mà chỉ chuyển từ doanh nghiệp sang người nắm giữa cổ phiếu của doanh nghiệp.
:heart: :heart: :heart:

4 Likes

Buộc phải bơm để cân bằng lạm phát với Mĩ và Trung, ko thì VN nhập khẩu lạm phát hứng hết, DN thì điêu đứng, kt trì trệ. Lạm phát tăng trưởng GDP còn hơn giảm phát và GDP thấp.
Nhật bản trả giá rồi nên chu kì này bơm thật lực

2 Likes
  • Đầu tư mà tư duy kiểu này cđ cp bđs còn chết dài dài
  • Đang mong lạm phát ở mức thấp loanh quanh 4% đến 5% để nhà nước tự tin kích thích kinh tế; đằng này lại hô lạm phát phi mã, khác gì hô nhà nước cẩn thận bơm tiền ko thì tiền là giấy lộn, dân chúng hoảng loạn, bất mãn dâng cao vì giá hàng hóa tăng quá cao; thu nhập vĩnh viễn ko mua được nhà.
5 Likes

Đang nói bơm tiền đấy thây! Đọc kỹ đã rồi phán.

1 Likes
  • Mục tiêu của nhà nước bơm tiền nhưng lạm phát vẫn 4% đến 5% đó cụ
  • Chứ ko phải bơm tiền lạm phát phi mã đâu cụ
  • Cái gì quá cũng ko tốt cụ ạ
  • Giá đất tiếp tục tăng nhanh quá thì đóng băng ko giao dịch; rồi sau đó là vỡ vụn hoặc xẹp lại
  • Nên cái gì nó cũng một vừa 2 phải thôi; ecopark để từ vài chục triệu/1m2 đến 200tr/1m2 cũng cần quá trình 10 năm, 15 năm ko phải là 1 năm hoặc 2 năm
2 Likes

Thì đang bảo bơm căng vào bds nó phi mã chứ ko phải mấy thằng khác ko hiểu ak! Bh tăng lãi suất hút tiền về mới sợ!

1 Likes
  • Tầm giờ tôi sợ cái kiểu hô bơm tiền giá đất tăng phi mã rồi
  • Nhà nước họ theo dõi hết đó, cụ càng hô bơm tiền giá đất tăng phi mã; thì họ càng ko bơm.
  • Đất mới tăng gấp 2 lần, 3 lần dân chúng lao động kêu than mọi nơi; nhà nước sợ đó.
  • Nên các cụ bảo rồi, ăn được ngon thì lẳng lặng mà ăn; ko phải hô cho thằng đang đói là tao đang ăn ngon đâu. Trước hô vì mục đích khác giờ khác rồi
6 Likes

Bác nói rất hay!

Đất tăng nguyên do cung cầu và hạ tầng là chính. Giá trị sử dụng nó tăng thì giá nó tăng. Còn bơm tiền thì năm nào chả bơm các bác

1 Likes

Thầy còn vào HDQT của Dig nữa ko? Dig bao h phát hành thêm vậy thầy?

Mình hy vọng mặt bằng chung đất sẽ tăng ít
Nhưng những vị trí qua vành đai, vùng ven thủ đô TP HCM sân bay sẽ tăng nhiều. Điều đó là chắc chắn r nhỉ

1 Likes

Ôm cổ đất ngon hơn đất vì có khoản chênh địa tô. Ae nào hiểu sẽ tự tin múc🥰

1 Likes

Thế ông lại hơi nhầm:

1. Không bơm tiền ra để mà giá neo cao so thế giới, các công ty xuất khẩu tự nhiên chịu trượt giá, bọn nước ngoài lựa mấy thằng Ấn Độ, Trung Quốc hết hả, không kích thích được kinh tế, không kéo được lao đông quay trở lại làm việc thì bốc mả hết!
  2. Cũng đang muốn cho nhà nước nhòm được đây. Bh muốn chết nhanh hay chết từ từ và có thể cứu được. Việt Nam đáng ra bơm tiền từ sớm, đầu tư công quyết liệt hơn nữa và nới room tín dụng thì giờ này đã khác rồi. Định bắt trước thằng Trung Quốc cơ. May mà không dính sâu chứ nếu “đi tắt đón đầu” thì toi hẳn luôn.
  3. Giá nhà không phải quá cao so với bọn có tiền đâu, dân nghèo đem tiền đi gửi vào ngân hàng mới khổ kia. Vì họ thiếu kiến thức kinh tế nên phân hoá giàu nghèo thôi. Cho họ công ăn việc làm và xã hội ổn định cộng thêm môi trường làm việc tốt thôi chứ nhà nước lo hết sao cho tất cả được.
1 Likes
  • Với mức giá đất hiện tại và tăng nhẹ ~10% trong vài năm tới + thanh khoản tăng cao; doanh nghiệp bđs ra hàng nhiều là để cp tăng nhiều lần rồi; ko cần x2 x3 đâu
  • Nhiều bác cứ thích nó tăng gấp 10 lần rồi 20 lần để làm gì, tăng nhanh nhưng ko bán được hàng thì cũng vậy; chúng ta đầu tư cp bđs tức chúng ta đang ôm rất nhiều hàng; mục tiêu ko phải bán được giá cao nhất mà mục tiêu ra được hàng ở vùng giá cao
  • Đâu phải mua đất, sở hữu 1 mảnh bán lúc nào cũng được; doanh nghiệp ôm vạn mảnh bán thế nào được giá cao; vì vậy hy vọng giá tăng cao và nhanh để làm gì; tăng như năm 2021 là đủ rồi
10 Likes