DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

• Ông ko hiểu kinh tế - chính trị à?? ông đang nói là kinh tế, nhưng thiếu vế sau là chính trị.
  • Miền bắc thắng miền nam nhờ chính sách: “lấy nông thôn vây thành phố đó” giàu ko có thằng nghèo nuôi thì cũng chết.
3 Likes

Lo ko có tiền múc ấy. Giờ ai lo ko bán đc hàng. Có hàng ra là hết nhé. Bọn bđs ra khu nào là cháy khu đó :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Bác nói rất công tâm. Tôi ôm cp bds và đang thua lỗ nhưng phải thừa nhận chính sách tài khoá của Chính Phủ rất hay. Không để tăng nóng, vì tăng nóng sẽ tắt hết thanh khoản và hệ luỵ cho nền kinh tế quá lớn. Cách tốt nhất là mong giá tăng ở mức hợp lí và nhà nước sẽ hỗ trợ pháp lí cũng như vốn để các doanh nghiệp bds ra được hàng đều. Chỉ cần các doanh nghiệp ra hàng đều đều thì cũng sẽ có siêu lợi nhuận, tránh tình trạng như bây giờ: giá đất tăng mà vẫn không ra nổi hàng bán. Cứ bế tắc mãi thì vài chu kì kinh tế nữa đất vẫn để cỏ hoang mọc mất!

3 Likes

Toàn dỗi hơi lo ko đâu. Nhìn túi mình để phán xã hội. Giờ bọn nó đầy tiền

1 Likes

3 năm trước 30 tỷ 1 căn vinhome. Giờ 200 tỷ nó vẫn xúc. Ko có cả hàng bán

1 Likes
  • Ông ko nhìn thực tế à?? cứ nói câu truyện viển vông
  • Không phải vì giá đất tăng quá cao nên ngân hàng dừng hoặc hạn chế cho vay bđs à?? kiểm soát trái phiếu bđs à?? tội của THM là tội trời ơi, thử hỏi các dn khác có làm giống THM ko???
  • Giá cp bđs giảm vừa rồi vì cái gì?? mà bảo lo dỗi hơi??
5 Likes

Lo túi tiền của ông đi. Các ông chỉ nhìn ngắn hạn. Xem bọn tàu khựa chưa. Siết rồi nới đấy. Vn cũng đi theo thôi

Không có hàng bán vì nhà nước đang siết chặt vốn và pháp lí. Đố ông doanh nghiệp nào ra nổi hàng. Nhà nước đang đứng ở vị thế điều tiết để tìm giải pháp cho đất nước. Giá nên tăng vừa phải để người dân tiếp cận dc với bds. Chứ không phải chỉ giới nhà giàu mới mua nổi.

1 Likes

Đi theo rồi đó bác. Nhưng bác bớt hô hào x2,x3 thôi. Chứ x10 thì xa quá người ta khó tin😅, thành ra ko hay

1 Likes

Các khu chưa có hạ tầng, sổ đỏ ko rõ ràng mới giảm nhá các con giời. Còn khu nào đúng mục đích giảm cái đầu bùi

1 Likes
  • Vẫn đang lo túi tiền của tôi đây
  • Nhưng thấu ông ấu trĩ quá, toàn nói truyện viển vông
  • Không thấy EU cấm vận dầu khi Nga mặc dù họ thiệt hại lớn à?? cấm vận để đổi lại vấn đề chính trị, khi nào chính trị thay đổi thì mới thay đổi nhé
  • Nếu dân đen lầm than thì bố nhà nước cũng phải sợ chứ đừng nói mấy thằng giàu; giàu là cc, nếu dân nghèo nó vác súng, cầm dao lao vào giết
  • Vậy nên chốt hạ một vừa 2 phải thôi
6 Likes

Toàn bọn ko có tiền múc đất đi lo cho xã hội

Cá nhân tớ cho là bác không nên sang pic này. Bác nói đúng và công tâm, đó cũng là lí do tớ vẫn giữ LDG. Bác cứ ở pic LDG, ở đó anh em họ hiểu tầm nhìn của bác chứ không kiểu cực đoan như thế này.

2 Likes

Bác nói đúng đó. Khiêm tốn chút cho người ta đỡ để ý, mặc dù rất đẹp và xinh như hoa hậu nhưng bị dìm bị đì thì cũng khó lấy đại gia

2 Likes

Anh em cứ xanh xanh đỏ đỏ mua mua bán bán. Trong lúc đó, Công ty thì vẫn đang sản xuất tiền cho anh em nha !

anh-3-1654758668593259960566
anh-2-1654758668683435965321

5 Likes

Nhà điều hành về các câu chữ phát ngôn rất nhạy cảm. A7 cũng phán ngôn nhiều thứ biết nhưng nói ra lại không hay. Anh em cẩn thận phát ngôn một chút

4 Likes

Thực ra ngân hàng chỉ hết room. Giờ nới ra cái là lại vay ầm ầm. Còn câu chữ do mọi người suy luận thành ra sai. Vĩ mô đag ủng hộ bđs. Chạy đi đâu nữa

1 Likes

đã biết mình đúng thì đừng cãi.
cứ im lặng mà bỏ qua
đỉnh cao của sự khinh bỉ là… :))))))

Phải tranh luận chứ bác. Giữ trong lòng nó ấm ức. Vì e ra thực tế thấy vậy. Mấy thằng bạn còn làm môi giới bđs mà :rofl:

1 Likes

Nói chung mọi thông tin về DIG đã đc A7 anh em và công ty bày tỏ công khai cho anh em nhà đầu tư rồi . Nên việc ai hiểu và tin để theo đuổi doanh nghiệp đến cuối hành trình là tầm nhìn mỗi người . Chúng ta h không cần hô hào chỉ nên gói gon phân tích các yếu tố và điểm thuận lợi của doanh nghiệp gói gọn trong pic này để cập nhật thông tin cho các nhà đầu tư tin theo thôi .

3 Likes