DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

• Về cơ bản hành động của ngân hàng nhà nước và bộ tài chính gọi là “siết” cũng được; mà gọi là quản lí chặt chẽ cũng được. Nếu đặt trong hoàn cảnh từ cuối năm 2021 sang năm 2022 thì gọi là “siết” hợp lí hơn.
  • Tôi cũng chỉ muốn chia sẻ đôi điều về cách nhìn vấn đề chung thôi; ko nói chuyện cp nào tốt hay xấu; vì thấy nhiều người cứ phân tích cái điều đơn giản ai cũng hiểu, nhưng ko ai muốn nói: “vấn đề giá bđs tăng nhanh là do NHNN bơm quá nhiều tiền, nền kinh tế tăng trưởng nhờ bơm tiền”
6 Likes

Mấy thằng đọc báo thấy bảo siết này nọ toàn thằng mua thịt lợn giá rẻ trên ti vi thôi

1 Likes

Tôi xin phản biện:

1. Cái bác sợ là cảm xúc của bác nhưng thực tế thì thế nào? cái này nên dùng lí trí nhé
  2. Nhà nước có theo dõi đó nhưng thực tế nhà nước có bơm ko? ko bơm liệu có chết ko? Thực tiễn chứng minh nhà nước bơm đủ các loại gói, quá khủng khiếp
  3. Thử hỏi Đất đã bao giờ chia 2 chia 3 chưa, hay nhìn dài hạn nó chỉ tăng ko giảm?
  4. Đó là sự khác biệt cảu A7 và anh em theo A7: Sự hào sảng chia sẻ tầm nhìn thông tin, sát cánh cùng anh em nhỏ lẻ. ko như lũ khốn nạn khác: như lòi cu, brocker hay kể cả Lun văn Hừng
    P/s: Nói thêm với bác 1 chút là chúng tôi ở đây không hô hào T7,T14,T28 đớp vài % tiền típ, 5% cắt 1 nửa 7% cắt hết mà chúng tôi hô dài hạn, học hỏi tầm nhìn vĩ mô của A7 và đồng hành cùng doanh nghiệp.
5 Likes

Media là bọn lừa đảo có kiến thức. Ngày xưa Bác Hồ nói báo chí là chiến sĩ trên mặt trận thông tin nói ra cái gì là đúng cái đó giờ báo chí làm vì tiền hết… Chỉ tin vào DN và BCTC cộng thêm vĩ mô

2 Likes

Bác này nói cũng có lý, chúng ta nên tôn trọng những ng có tư duy phản biện chuẩn. Biết là cổ tốt nhưng cũng cần có những ý kiến để phân tích đánh giá, không nên múc rồi mù quáng nó là tốt. Còn tôi thì xác định ôm DIG bao giờ lên số 1 VN mới tính chuyện bán :smiley:

4 Likes

Thế nhìn lại cung tiền và tăng chưởng gdp hàng năm sẽ biết kinh tế việt nam nó phải là nền kinh tế phát triển đi dôi với việc cung tiền năm nào cũng lớn hơn GPD hay ko ?

1 Likes

Hoang nghênh những phản biệt có lý luận như này

3 Likes

VN đã bơm đc bao nhiêu tiền so với thế giới đâu, vấn đề lạm phát tăng chủ yếu do nhập khẩu lạm phát bạn ơi, ko bơm tiền vẫn lạm phát như thường, nên chấp nhận bơm để tăng trưởng GDP là tốt nhất.
Mẽo nó in USD vô tội vạ, ông nào ôm nhiều USD ông ấy thiệt, giá dầu tăng chủ yếu nguyên nhân là Mĩ và EU bơm tiền đó

1 Likes

Thống đốc trả lời rõ ràng là định hướng các ngân hàng tm, còn vay như nào hạn mức ra sao do DN và NHTM tự thỏa thuận . Dm cứ thổi phồng media , NH tm nó cũng đéo ngu đâu các bố ạ

• Cái đó về cơ bản đúng, nhưng cũng ko nên vì cái đó mà mình cứ hô hào chấp tất thiên hạ
  • Bác cũng hiểu, nếu tất cả cùng buôn đất, buôn cp bđs thì tất cả cùng giàu ==> phi lí ko xảy ra được.
  • Nên những đợt điều chỉnh là cần thiết để loại bỏ những tay đầu tư chạy theo phong trào, thiếu kiến thức, thiếu niềm tin.
  • Một số bác nhận định sai lầm, hô hào ko làm thay đổi cái gì, "nếu 1 người hô ko làm thay đổi, nhưng 1 vạn người cùng hô thì sẽ thay đổi"
3 Likes
  • Bác ko nghe thống đốc ngân hàng nhà nước nói à??
  • Qui mô tín dụng của nền kinh tế VN là 120% GDP cao nhất thế giới đó. (ngân hàng)
2 Likes

Giờ này vtv và các chuyên gia vẫn tỷ lệ lạm phát 2% :cry: cười rung giường

2 Likes

Bạn ko hiểu đó là từ trc đến nay à, điều đó có từ trc dịch rồi ông ơi, chính vì thế nên thắt chặt tín dụng VN đi tong luôn nhé

Đông ý với bạn . Nên mình cũng bảo anh em h chỉ nên phân tích doanh nghiệp điểm mạnh , lợi thế của doanh nghiệp gói gon trong pic là đủ ko cần đi đâu kêu gọi làm gì .

1 Likes

Còn lên 150% 200% con giời à. Cung tiền tăng thì phải tăng. Vn in tiền đổi gdp nhé

1 Likes

Có ở Sri Lanka cả xã hội cùng đi đầu cơ đất , đẩy giá BDS lên trên nóc , cuối cùng đất nước vỡ nợ bạo loạn luôn , chết hết :joy:

• Đồng quan điểm, chỉ nên phân tích nội tại doanh nghiệp
  • Không nên phân tích quá nhiều vĩ mô, nó ảnh hưởng đến uy tín của nhà nước
  • Có phân tích cũng nói ít thôi; ai hiểu thì hiểu ko hiểu thì thôi
2 Likes

Về DIG nội tại cơ bản như sau:

• Nguồn lực tài chính ổn định
  • Dự án pháp lý rõ ràng, tiến độ triển khai tốt.
  • Năm nay bắt đầu ra hàng nhiều dự án như DIC hậu giang, Nam Vĩnh Yên…
  • Dự án kì vọng Long Tân, Bắc Vũng Tàu
    Chỉ cần giá đất ổn định ntn thì DIC đã lãi lớn rồi
5 Likes
  • Tôi có bảo gì DIG đâu, giá giờ là rẻ rồi; Cầm càng lâu càng thắng thôi
1 Likes

Bố này bố ấy chỉ lo chính sách vĩ mô. Mà đếch hiểu j về vĩ mô cả:rofl::rofl::rofl: