DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

cổ giảm cũng không được phép kêu à?

mua bán là quyết định của mình, lãi ăn lỗ chịu

1 Likes

Giảm 2% lãi suất 44 ngàn tỷ, hơn 2tr tỷ bơm ra, tiền chạy vòng quanh ko mua ô tô với mua đất thì mua cái gì cho nó hết, cứ cãi đi, để rồi xem.
Đầu tư là một công việc cực kì nhàm chán, chỉ là mua và ngồi yên nhưng đếch làm được, phải luôn tay luôn chân mua mua bán bán như ông nông dân, ông công nhân mới khoái cơ.
Mình lên diễn đàn ko phải để hô hào, mà để lan tỏa triết lý đầu tư tử tế mong tích phước cho mình gặp thêm nhiều may mắn.

6 Likes

Thống kê giật mình.
TTCK là nơi số người có trí nhớ kém nhất.
Hầu hết họ đều quên rất nhanh vì tầm nhìn chỉ bằng phiên. 2009 gói kích cầu bù lãi suất, đất Hà đông văn quán x hơn 20 lần. Giờ gói kích cầu bù lãi suất sắp ra.kk họ cứ sợ chạy…

47 Likes

Mình ko mong tím tái làm gì liên tục cả, như vậy chỉ bổ béo mấy ông T+. cứ đi ngang tích lũy, rồi đến lúc phi là phi, 2 tuần thôi là đủ target ấy mà.
Chỉ có đầu tư có vĩ mô soi đường mình mới dám all in và cầm hàng như vậy, một năm qua cầm DIG cảm thấy mình trưởng thành hơn hẳn trong đầu tư

5 Likes

chuẩn bác, túc tắc để anh em nhặt thêm, còn phi thì rớt mẹ mũ cối, thoái hóa đốt sống cổ luôn

đấy , tranh thủ nhặt đi kkkk

Lúc tt xấu đăng kí mua là hỗ trợ cp rồi. Mua bao nhiêu kệ ng ta

Càng về sau mấy bác trong này hăng quá thì phải. Suốt ngày hô lên hô xuống, CE này nọ các kiểu. Đầu tư thì cứ bảo hold dài hạn, mà sóng sánh cái là sừng cồ hết cả lên. Đầu tư có quan điểm và niềm tin ở con hàng mình đang giữ thì sao phải xoắn! Sáng nay em mới thả cái comment vui vui kê sàn mà cũng bị cắm cờ! Riết chán mấy bác quá.

1 Likes

Bán lắm thế mấy bác , em vào đỡ nhẹ cái mất gần 100 củ rồi :joy: :joy:

4 Likes

Bán chán lại đua

1 Likes

Bán chán lại tiếp tục đua bán tiếp

1 Likes

còn tin nào cũ hơn nữa ko chym lợn

Phần lớn mọi người lo ngóng vni mà chốt chốt thôi, chẳng có gì hay ho, riết thì tiền vào tay cá mập hết ráo kkk

Công nhận thằng Chivas live hãm thật :triumph:

11 Likes

Thị trường lẫn cổ phiếu, nhìn chart giờ, càng giảm thì vol càng tăng. Nhìn ái ngại quá

Các room e tham gia. Broker hô chốt lời hnay vì VNI sẽ giảm. Nhóm nào cũng hô thế. bán thốc bán tháo thì chằng giảm. Rồi lại “như em đã dự đoán…”

1 Likes

Dig mấy hôm vừa rồi lên test MA20 cầu ko vào nên giờ quay lại test đáy 48-50. Nếu ổn mới giữ đc có thể vào, còn thủng 47 thì xuống.

Vía thằng chivas nặng quá.

3 Likes

DIG ngoi lên 1 cái là lại live stream kiếm khách , sóng 5 nhớn tới rồi , xong thị trường lại vã cho SML , đúng nhọ mấy lần như vậy thì rút kinh nghiệm cho anh em nhờ :joy: :joy: :joy:

1 Likes