DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Múc luôn!

Dig vs ceo lúc thị trường giảm điểm ko sàn chỉ đỏ là nhiều ae ở đây vui như tết rùi ah ạ

3 Likes

Haha tuần sau tôi lại câu sát sàn DIG và CEO cho có phong thuỷ

5 Likes

Em câu cùng bác

Thôi đi bà ơi. Bà làm thế phong thuỷ cái gì. Bà đặt giá như thế đen bỏ mịa ra. Khác éo gì thằng CT suốt ngày hô sóng 5 nớn ớn bỏ bà.

2 Likes

Haha tôi mà câu sát sàn DIG và CEO là nó thường lên. Ông này không hiểu gì. Haha

1 Likes

:relieved::relieved: anh em nào hô dầu lợi nhuận ko ảo đâu r , :relieved::relieved:

1 Likes

Đầu tư dài hạn mà các cổ đông ở đây ngó bảng, tính giá theo phiên thế nhỉ

1 Likes

Đầu tư nó phải an nhàn cứ nhìn theo phiên làm gì. Rẻ còn tiền thì Múc sát sàn vì bọn T+ nó chạy thì mình Múc. Không fomo viquá nhiều rồi.

2 Likes

Thị trường chung vẫn neo 1284 ( cách đáy 1160 là 120 điểm) mà dòng BĐS đã gần về đáy cũ nên chứng tỏ nó yếu. Nếu tt chung vận động như năm 2018 nghĩa là sau sóng hồi này nó về đáy, rồi phá đáy thì cp BĐS sẽ vận động thế nào. Nói vậy để mấy bác mới tham gia, hoặc căng cứng tài khoản đừng vì thấy nó gần đáy cũ theo thói mà tất tay.

2 Likes

Thấp sợ giảm không mua, lên cao thì lại hỏi giá này còn mua được không :slight_smile:

1 Likes

Chuẩn luôn ạ. Những phiên trc gảy nhẹ cái là lăn ra sàn. Nay thế này là khỏe rồi ạ

Mọi hôm VNI như này lăn đùng ra rồi. Như hôm nay là quá ok.

1 Likes

Mời các bác đọc . Em rất chăm chỉ sưu tầm, tầm nhìn của các bác sẽ là kiến thức vô giá của em sau này, ở cái TTCK vịt ngan này.

4 Likes

Anh Bảy cho em hỏi vấn đề pha loãng khá nhanh của DIG bằng phát hành riêng lẻ giá quá thấp so với giá thị trường như hiện tại (thì sẽ gây ra áp lực bán trên sàn để lấy tiền mua) có phải là điểm trừ của DIG hay không.

Đồng ý là giá đất lên thì DIG có lợi nhưng cứ thiếu hụt dòng tiền hoạt động thì chi phí đền bù giải phóng mặt bằng cũng bị đẩy lên cao theo cung tiền nhà nước rồi cứ lẩn quẩn phát hành làm cho cổ phiếu ngày càng loãng.

1 Likes

Dig ceo vẫn ngon. Múc xúc

Quỹ đất lớn nhưng ko có tiền triển khai thì khó của Nam Cường.
Phát hành để có nguồn tiền mà unlock tiềm năng quỹ đất lớn đó bạn.
2022 là bước ngoặt của DIG vì dòng tiền trở nên dồi dào.

1 Likes

Cứ thế này thì trong nội bộ EU tự mâu thuẫn, petrodollar mất thế độc quyền. Kéo dài nữa thì loạn hết cả thế giới.
Anh em dự đoán xử lý vụ war Nga - U sắp xong chưa, hoặc ít nhất phải bắt Opec tăng sản lượng hạ nhiệt dầu xuống.
Còn ông Tàu làm dek gì đóng cửa lâu thế nhỉ, back lại cho ổn định làm ăn chứ thế này chết đói cả lũ :sweat_smile:

em tưởng CP ra gói này từ đầu năm rồi chứ ạ?? còn cái gói 40k tỉ bù lãi suất thì như muối bỏ bể. đang cầm BDS full sốt hết cả ruột

thầy ơi có thông tin về chia cổ tức chưa ạ?