DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Chim lợn chúa đây rồi. Thánh định giá… @@

1 Likes

Chuẩn bác ak.pic kia đã bị phá 1 lần như vậy rồi.pic này ae phải giữ

1 Likes

Mình xây dưng quan điểm góp ý chân thành nhưng có vẻ anh em chỉ thích hô xúc , hô phi mạnh. Thôi vậy, mình cũng ko muốn cãi nhau

1 Likes

Dig phải chỉnh mới ngon chứ vol kiểu này zô là xả vào đầu :grin:

Bác Meogia e thấy chỉ đưa ra ý kiến thôi mà, mn học tư duy A7 cũng nên học cái hào sảng của A7, CL thì chửi nhưng đưa ra quan điểm cá nhân k phá phách thì k nên nặng nề quá.

5 Likes

Ok mình nghĩ như thế này, bạn vào DIG từ sớm hơn A7, đó là điều rất đáng quý, vì bạn phải nghiên cứu, nếu góp ý chân thành thì nên giúp anh em phân tích doanh nghiệp có thiên thời gì, lợi thế cạnh tranh có gì không, nhất là những lúc khó khăn nhất. Sàn liên tục động viên anh em, còn việc ai hô kệ người ta ai có tiền khắc biết giữ, như thế mới là góp ý, chứ đầu tư chân chính ko ai đi hô tăng giảm xuống lên theo phiên, giống cái thằng 950 điểm

4 Likes

Chào mừng bạn!

1 Likes

Cô đặc hay ko do quan điểm của ndt.

vừa rồi a ấy giảm ít, cuối phiên nó lại kéo lên ấy mà

Anh em trong pic chủ yếu đánh dài hạn nên nếu có ai đánh lướt lát thì được xem là hút máu cổ đông.
Đương nhiên trên đường lên của cổ phiếu luôn cần phải hấp thụ lại lượng cung.Lượng cung càng nhiều thời gian càng lâu.
Tuy nhiên đối với cổ DIG lượng nắm giữ dài hạn khác nhiều,nên lượng cung ngắn hạn có khẳ năng ít hơn nhiều so với các cổ đầu cơ khác.
Nó sẽ lại lên nhanh thôi.Khi DIG vẫn đang đươc xem là hàng kim cương thì lượng cung sẽ ít,nhưng lượng cầu sẽ ngày càng nhiều.

3 Likes

Cổ phiếu muốn lên được cao thì phải cô đặc bo cung lại mà bác. Thanh khoản 3-4tr/ phiên thôi thì mới đủ tiền kéo lên bác ạ. Chứ tầm này toàn gần chục triệu/ phiên, cổ đang loãng nên hay bị mua bán nhiều rất khó kéo nên cần thời gian sw hấp thụ lại

Bạn thấy mình hô theo phiên khi nào? Mình chỉ đưa ra nhận định tổng quan Dig trong giai đoạn này

Những người giỏi thực sự trong phân tích kỹ thuật trong đồ thị của họ chỉ có duy nhất 2 chỉ báo là giá và khối lượng, không họa sĩ, không loằng ngoằng dây điện như đội tự nhận ta đây dân TA. Vô chiêu thắng hữu chiêu

1 Likes

mình thấy có sw hay k cũng k quan trọng, quan trọng là đã tạo đáy vùng 4x-5x như này thì chỉ có từ đây đi lên khó thủng. Còn kể cả có sw 3-6 tháng mà xong ăn sóng 2-3-4-5 lần cũng xứng đáng đúng k các bác

3 Likes

Chiều nay có khởi nghĩa nữa không nhỉ? tăng cho 5 phiên 50đ thì lại vượt đỉnh

với cả chứng khoán sinh ra trong sợ hãi, lớn lên trong nghi ngờ, chết bởi sự thỏa mãn. Đợt r cứ lúc nào thấy khó khăn quá mình lại tự nhắc nhở bản thân như vậy, rồi mọi thứ cũng qua. Còn nghi ngờ thì dư địa phi còn nhiều

1 Likes

Lý thuyết là như thế, nhưng DIG nó khác biệt như quãng tăng 4X-6X năm ngoái ko có nghỉ mà vol vẫn cực khủng, và nó rơi cũng điên rồ, các thánh vẽ chart tích lũy cũng vẽ bậy bạ hết, kháng cự, hỗ trợ cũng tào lao hết, gần như ông nào phán kiểu đó cũng tạch hết!!! CT sóng sánh vẽ vời giờ không ai còn tin là cao thủ vẽ chart hết kkk

Có tin đồn, chiều nay Mr. Tea vào lò
Anh em chú ý nhé!

Nếu như thế thì quá tốt cho TTCK VN. Chính phủ xác định mục tiêu phải thăng hạng thị trường trong năm sau để hấp dẫn dòng vốn nước ngoài. Anh em đang trên con thuyền điểm đến là sự giàu sang phú quý

28 Likes

Bọn short khá đây. nó sợ DIG tăng thì nó chết, nên nó chất trần gần 3tr cp để thị uy.
Chiến đấu với đối thủ xứng tầm , nó cũng có cái hay của nó!

1 Likes

Vốn hóa DIG mới 1 tỷ USD, trong khi dự án và đất đai quá trời. Mỗi dự án vĩnh yên cũng đã là 1 tỷ usd rồi. Các bạn mua nhìn dài hơn xíu thì ko có gì phải lo sw . Năm 2022 DIG cũng sẽ đạt và vượt kế hoạch ngân sách. và năm 2023 là điểm rơi lợi nhuận cực lớn vì các dự án đều được đưa vào khai thác bán hàng

1 Likes