DIG ---> Hành trình siêu cổ phiếu vượt 268.000?

Nó có nhiều lý do. Dig vừa rồi nóng vậy k kéo lên 6x, 7x mà bán đi. Hsg ông vũ bán 25tr cổ giá 10 giờ giá 4x chưa

Em xuất thân từ quỹ đầu tư em hiểu rõ lắm . Anh em nhỏ lẻ chúng ta phải đoàn kết lại . Đừng để bon chủ DN nó bịt mắt .nhiều F0 ít kiến thức không hiểu.

2 Likes

Em rất quý bác A7 luon nghĩ cho nhỏ lẻ nên mới nhờ bác len tiếng nói này

1 Likes

Vang nếu các cổ đông nghĩ em như vậy em xin ra. Em không nói nữa . Hãy đặt tâm của mình vào đầu tư

Không biết lãnh đạo tham lam hay nhỏ lẻ tham lam. Các bác cứ nhìn thì biết.

Phát hành lần 1 thì tin , ok bán cho lãnh đạo giá rẻ 20 để tâm huyết với công ty

Nhưng sau nó vác lên sàn bán , mua 20 bán 35

Bán xong lại phát hành lần 2 tiếp 20 cho LD tiếp ( dù trên san 35)

Thì DCM chúng mày bựa quá . Lừa được bà bán rau thôi

5 Likes

Chốt từ tháng 5, cụ xem lại lúc đó giá DIG bn
Ôm DIG để ăn bằng lần mà mới có tý thế đã than khóc rồi

miếng ngon chả cho ai ăn, toàn nhà các ông cầm nhiều, các bác có hàng giữ cho chắc.

1 Likes

Nó có Dig đâu. Đang muốn mua nên chim để giảm để mua mà

Cái này chuẩn này. Khi ra nghị quyết giá DIG 2x thôi.

1 Likes

Tôi nói tiếng nói nayd cho nhỏ lẻ nhưng anh em nghĩ nghe vậy thì thoi . Tôi cũng chẳng có gì để nói nữa. Mất công .báo chí sẽ len tiếng với Ubck thoi .

DIC Corp (DIG): Cổ đông lớn Thiên Tân tiếp tục bán ra 3 triệu cổ phiếu ngay đỉnh, thu về khoảng 105 tỷ đồng
THỨ 3, 07/09/2021, 08:55

1
CHIA SẺ
Tạm tính theo mức giá giao dịch gần nhất vào ngày 31/8 vào khoảng 35.000 đồng/cp, tổng số tiền Thiên Tân thu về vào khoảng 105 tỷ đồng. Tương ứng, tổng số tiền Thiên Tân thu được sau 4 lần thoái vốn lên đến 450 tỷ đồng.

Và sau đó là …

DIC Corp chào bán riêng lẻ 75 triệu cổ phiếu, Thiên Tân đăng ký mua hơn một nửa

TÂN MAI - 18/09/2021 08:13

(VNF) - HĐQT Tổng công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Xây dựng (DIC Corp, HoSE: DIG) vừa thông qua việc chào bán 75 triệu cổ phiếu riêng lẻ cho nhóm nhà đầu tư chuyên nghiệp. Giá chào bán dự kiến là 20.000 đồng/cổ phiếu,

3 Likes

Trên sàn còn nhiều doanh nghiệp lắm, như thanh niên stockpro kia cứ sút đê, múc dn khác, bức xúc làm gì với cái điều mà giờ cậu mới biết, trong khi hầu hết đều biết cách đây đến cả nửa năm rồi.

Mình xin phép nói với cổ đông DIG : stockpro tôi đòi lại sự công bằng cho nhỏ lẻ . . Tôi không chim lợn DIG , tôi chỉ nói DIG là Dn tốt nhưng lãnh đạo tôi cho vào sọt rác . Tôi xin out.

Stockpro tôi là 1 Fan của bác a7 . Triết lý về đầu tư của bác đúng là đi trước mọi người . Chọn cổ bds đúng là không sai . Xin bác hãy bảo vệ cổ đông nhỏ . Em ủng hộ bác vào hdqt để dig ngày càng minh bạch và tốt hơn .

9 Likes

Ơ, doanh nghiệp tốt thì tiêu chí lãnh đạo là hàng đầu nhé, nói thế là doanh nghiệp không tốt, không tốt, sút =)))

Nếu có người mua tiếp thì DIG phát hành lần 3, lần 4, … tới khi nào nho le hết tiền thì thôi. Nho le ăn cháo loãng. Lãnh đạo hút máu và tăng sở hữu.

1 Likes

Tôi cần gì ông đòi hộ. A e đầu tư ở đây đầu tư đều tìm hiểu k ai dốt như ông đâu

Nếu nói tăng sở hữu tại sao DIG có giá 22 Thiên tân không gom đi, Liên việt không gom đi? KDH, NVL VHM nó không phát hành riêng lẻ giá 50 huy động vốn mà phải phát hành trái phiếu trả lãi làm gì? Giờ cổ DIG tăng hay giảm phụ thuộc hết vào team A7 rồi.

2 Likes

Anh em cho em hỏi chút em đang cầm DIG vùng 30.X có mà tin phát hành như thế này, khi tới ngày phát hành giá CP có bị pha loãng xuống không ? phát hành như thế này thì em cầm CP có được lợi gì không ? Giá hiện tại 34.05 nếu bị pha xuống vậy DIG giá bao nhiêu
Mong mọi người cùng chia sẻ giúp em với ạ. Nếu có bán DIG vào thứ 2 tuần tới không ?

Nghe nói doanh nghiệp này to, cổ phiếu sắp tăng nhiều lần, mình cứ nhảy vào múc, lên sướng vãi. Thế éo nào mới lên được nửa lần nó đã dừng lại rồi, đá con mèo. Giờ phải đọc tý xem tại sao, ơ mẹ nó phức tạp thế, lại còn ảnh hưởng đến quyền lợi cá nhân của bố, lên thế éo nào được, sút tttttttt, chửi bỏ mẹ chúng nó đi =)))))),

Đừng nghĩ ôm cổ phiếu BĐS là được chúng nó chia đất nhé. Có cái nịt và một dong giấy vụn… cô tức còn chưa có mà doi chia đất…

Tại sao phải gắt vậy bạn nhỉ

Bác này ko đọc kỹ rồi, đây là thực hiện nghị quyết hồi tháng 5/2021 mà đã phát hành lần nào đâu, đây là lần tiếp theo tính từ 2016.