DIG ---> Hành trình siêu cổ phiếu vượt 268.000?

Mỗi cái tin phát hành cho cổ đông chiến lược BLD mà nhiều anh em cổ đông có vẻ xoắn phết. Đó là lý do chưa lên 4x 5x tháng 9 này. NĐT mà nhìn ngắn như này thì không ăn được DIG 100%. Doanh nghiệp nào cũng vậy luôn bán sỉ cho NĐT chiến lược, BLĐ là gì đó là những " Chất lượng cổ đông trung thành". Ai bán với suy nghĩ, bán đi rồi mua lại rẻ hơn sau là những suy nghĩ rất khó để ăn dày trong tương lai

1 thằng có thể vay vốn để đầu tư với 1 thằng k thể vay vốn… bác chọn thằng nào?

cổ nào mà chả có tin này, tin nọ. muốn mua cổ tốt thì nhìn gương VNM đó, phím phím thôi các bác

1 Likes

Cổ đông trung thành? Vậy thử hỏi sao không giữ luôn để cp đi lên luôn 4x, 5x mà lại đi bán rồi lại mua giá rẻ hơn? Trước mắt là có lời và có tiền quay vòng vốn rồi. Lợi đơn lợi kép. Chẳng có gì là trung thành cả. DN làm ăn được thì tôi ở lại. Còn Dn mà làm ăn không tốt thì tôi chạy. Đơn giản mình nghĩ chỉ có thế thôi.

Nhiếu thằng khôn ghê … Mua 3x trên sàn… Tự khen mình … còn thằng Ngu nó mua phát hành riêng lẻ 20k… Bảy ơi là bải… Nhớ đi khoe thiên hạ nhe Bãi

Cổ đông lớn nó Ngu bác ơi… Chỉ mỗi chú đi hót thuê làm dịch vụ và Bãi gà là khôn… đang đi kể khắp thiên hạ là … Mau duoc giá rẻ 3.x … mấy thằng ngu đi mua 20k. Bảy ơi già rồi … khổ thật .

image
Bán 22tr đủ tiền mua 38tr :grinning:
DIGer kiểm tra lại xem mình có bị mất nhiều lông không

Bán 22tr giá 34 = 748 tỷ ( bán từ 30 đến 36 tính trung bình cứ cho giá 34 )
Mua 38 giá 20 = 760 tỷ k được giao dịch trong 1 năm theo ông bld họ lãi hay lỗ , đăng lên thì nên tìm hiểu và tính toán

cứ tưởng CL chết hết rồi =)))

Thường thì càng nhiều CL vào hót thì giá nó lại tăng , CL mà k hot thì mới sợ

Cứ khóc đợi nó giảm để mua, đến lúc giảm k dám mua… tăng lại đi khóc… vòng đời CL =]]]]

Thôi mong DIG cứ đi chầm chậm bền vững thôi , tôi và còn rất nhiều cổ đông dài hạn nữa cũng muốn gom thêm mà chứ phi phát vài lần thì k kịp mua , xác định cuộc chơi dài nên cũng k lo lắm

Nhiều ông chơi cp bds cứ muốn nó phải tăng ngay như kiểu doanh nghiệp sản xuất , làm ra 1 món hàng và bán kiếm lời luôn , xin lỗi Cổ bds từ xin đất , quy hoạch , lên phương án , giải phóng mb … đã mất hàng vài năm rồi , nên chả bao giờ có chuyện đòi ăn ngay đâu , đối với quỹ đất DIG gần 8000 ha thì có làm hàng thập kỷ cũng chả hết chưa tính doanh nghiệp xin được thêm đất làm dự án trong tương lai

Em rất quan tâm đến DIG nên em cũng có theo dõi em nó. Nên em mạn phép xin góp một số ý kiến nhỏ của mình để các bác cùng ngẫm ạ. DIG phrl là không sai, giá tại thời điểm ra nghị quyết là không sai có khi rất đúng. Nhưng mà Chủ tịch và các anh mua phrl cũng đã biết trước được CP sẽ lên giá nên chơi không được đẹp, nếu chơi đẹp thì có thể như các công ty khác bồi thêm 1 dòng “giá phrl không nhỏ hơn 20% giá trung bình 10 hoặc 20 phiên gần nhất” thì sẽ ổn hơn. Ý kiến của em mong các bác nhẹ nhàng.

1 Likes

lúc a7 hô là loanh quanh vùng 2x tiểu học k thấy ngoi ra mà mua… giờ nó lên 3x ngoi ra kêu đẹp vs xấu?

Em chỉ nói cách dùng từ chứ em không nói điểm mua bán ở đây bác ạ. Em đâu nói phát hành sai em đâu nói giá sai. Bác đọc kỹ dùm em. Ý kiến cá nhân

“Nhưng mà Chủ tịch và các anh mua phrl cũng đã biết trước được CP sẽ lên giá nên chơi không được đẹp”
bạn dựa vào đâu mà bảo biết trước giá cp sẽ tăng? thế sao bạn k bảo đánh lên 4x-5x rồi mà phrl ăn cho được nhiều?

Tin này ra cả tháng rồi mà giờ vẫn lăn tăn.

Nó lên 3x 4x bld bán thì bảo chơi k đẹp , giả sử nó về 1x 2x bld mua vào thì k hiểu các ông nghĩ sao :laughing: , trên đời này đúng là chả có cái gì làm vừa lòng người

trâu chậm lại cứ đòi uống nước trong =]]]