DIG - Khủng long thức giấc: Hưởng lợi mạnh từ đầu tư công - Kỳ vọng về một tương lai tươi sáng

Tiền in được bạn nhé. :))

1 Likes

Cp đang cbi họp với các tỉnh chậm giải ngân đầu tư công. Từ giờ đến cuối năm căng đấy. Ông nào k chịu đẩy nhanh đầu tư công thì cẩn thận cái ghế.

Em có câu hỏi, BLĐ lấy tiền ở đâu mà mua được cả ESOP + Phát hành thêm với giá trị tính sơ sơ cũng hơn 500 tỷ

Hết tiền thì in được bạn nhé, quan trọng phải bơm ra để cứu nền kinh tế phần lớn đang thoi thóp hết, nhà nước cũng có 1 cách nữa là đẩy nhanh tốc độ thoái vốn nhà nước tại 1 số dn. Kích đầu tư công cũng là 1 cách bơm, thúc đẩy tầng lớp trung lưu, ngành bđs và kéo theo vô số ngành khác đi lên theo: vlxd, xây dựng, dịch vụ…
Screenshot_20210904_130754

1 Likes

Theo mình tìm hiểu thì Thiên Tân là công ty của nhà blđ + Him Lam là đối tác chiến lược trợ giúp ban lãnh đạo thu gom cổ phần từ nhóm quỹ dragon + vci cuối năm 2020, nên đợt này tăng vốn họ sẽ bán bớt cổ phần Thiên Tân và Him Lam đủ để mua phát hành esop và phát hành thêm đợt rồi. Nhưng cđl vừa rồi họ bán có cầu cân số này hết.

Bác đừng đùa với số tiền bác Nhân vừa trade đc thì cũng thừa hiêun thực hoá việc này đó

Bài viết tâm huyết
DIG rồi sẽ vào clb 3 chữ số

1 Likes

DIG ngon sẽ có cầu thông minh xã hội cân hết bác nhé. TDH tèo vậy mà louis còn mua được thì DIG tôi tin tương lai sẽ nhiều tay to, quỹ lớn nhảy vào mua sở hữu. Hôm qua khởi đầu là VNM ETF mua 3.1-3.2tr cp DIG phiên ATC

1 Likes

Ko dây với bọn Luis
Hàng ngon như DIG khắc dòng tiền thông minh chạy vào
A7 cũng chỉ là 1 trong những dòng tiền thông minh
Trước mắt DIG đuổi giá KDH đã

1 Likes

Ảo thôi bọn HIMLAM thoát rồi vì ngon thì đã ko thế, giờ bọn khác vào chia CP phát hành riêng lẻ thì nhỏ lẻ được miếng gì? chưa gì đã giảm 1/2 giá trị có dở hơi mới mua. Nói ko với những CP phát hành riêng lẻ nhiều

Chổng mắt lên xem GIL, DIG sẽ có giá bn nhé

1 Likes

Gil giá 8x bán Phrt giá 35 mà Cp giờ vượt đỉnh rồi. Dig giá 23 phrl giá 20 mà các con giời còn kêu

Các cổ đông lớn vừa bán ra với giá từ 32 - 36.000đ và giờ mua lại 50% lượng cổ phiếu phát hành lần này với giá 20.000đ

3 Likes

Nhỏ lẻ ăn 38 triệu bô của Thiên Tân

Con này hàng của anh lái lợn, không dây làm gì lởm của lởm, úp bô vĩ đại nhé

A7 là cổ đông lớn, A7 mua từ lâu rồi… mình cổ đông nhỏ lẻ chạy theo nó chỉ có chạy úp bô thôi. Đất không phải là vàng là tiền, bán ít thì dễ bán nhiều khó vô cùng hàng loạt tòa nhà xây dang dở, DIG cũng vậy tiền quái đâu mà xây…

nó đánh lên rồi bán lại CP cũ , tự nhiên được 50% làm gì ra trong vài tháng… Tổng số CP nắm giữ ko đổi chỉ nhỏ lẻ úp bô thôi. Không lẽ tự nhiên bọn HIM LAM nó bán hết CP để rút à?

KBC, NLG, GIL, TMS, DXG, TCH, SSI…cũng phát hành riêng lẻ. Sau giá vẫn lên mạnh bình thường bạn. TTCK là kênh huy động vốn tốt cho DN trên sàn. Còn chuyện cổ đông lớn bán mà giá vẫn tăng mạnh bạn xem lý do ở video này nhé, DHC HSG từng là các siêu cổ phiếu, có cổ đông lớn thoái ở vùng giá thấp, nhưng sau đó lại tăng cực mạnh. Quan trọng bạn nhìn hành động giá + khối lượng thôi.

mấy con này lái rút cổ đông nhỏ lẻ ra khơi ngoài đảo đầy kêu oai oái hết. Bạn nào vào chậm thì bị thôi…ai thích cứ mua mình chọn con khác

Thế thì lướt… Sao ngày nài cũng than thở gì thế