DIG - Siêu cổ phiếu VỀ ĐÂU?

, ,

ngắm mọi người chơi thôi.kkk

1 Likes

NAV vào hết khi giá cao rùi, vậy mới hay chứ:(

1 Likes

Có thể tận dụng PTKT để đánh lướt hạ giá vốn.Chắc tay thì chơi còn không thì ôm cho khỏe.

2 Likes

Cắt bớt 1/5 lướt lát theo RSI,ko lãi nhiều thì lãi quá tiền phí giao dịch là ok.Nếu quen có thể dùng để hạ giá vốn.Tuy nhiên có rủi ro mất hàng.

1 Likes

nằm yên thôi bác ơi, xanh đỏ mệt lắm, ko được bao nhiêu, có khi lỗ phí giao dịch, có tiền thì bơm tiếp tbg, ko thì nằm im thôi

1 Likes

mình nghĩ chậm nhất cuối năm về bờ thôi.kkkk

Đúng rồi.Thực ra để trải nghiệm thôi.Còn muốn ăn nhiều ăn lơn thì phải huy động vốn càng nhiều lúc này càng tốt.Còn lướt lát để vui thôi ,chứ cũng ko ăn được bao nhiêu mà làm hỏng tư duy.Tuy nhiên biết thì nhiều khi cũng có ích.

2 Likes

có ông nào lướt lát mà sống đâu:))))

2 Likes

Dài hạn theo tiềm năng doanh nghiệp ăn cả cục.

2 Likes

chuẩn, nên việc lên xuống của tt thì kệ mịa nó, xanh đỏ tím vàng của bảng điện tử thì kệ mịa nó, mình cũng ko theo ptkt vì nó trật lất, nên đầu tư dài hạn thôi, ko có cách nào tốt hơn,

Đầu tư dài hạn nhưng nếu giá vốn cao về bờ sẽ lâu nếu không có tiền đẩy thêm vào.Giai đoạn này là giai đoạn chán nản lình xình vùng đáy,nếu ko đủ kiên nhẫn sẽ dễ mất hàng.

2 Likes

nếu tbg về bờ trước xong bán ra ngay, còn ko cần tbg vốn và đi dài rùi mới bán theo kỳ vọng, vậy ko phải ai về bờ sớm có lợi mà ai bán sau cùng mới có lợi (hết chu kỳ bđs)

nên việc tbg theo mình cũng ko quá cần thiết

Ai có tầm nhìn sẽ đi được xa.Vừa có tầm nhìn vừa có giá vốn thấp thì gia tăng lợi nhuận.Nếu giá vốn 120 thì những người có tbg là 50 khi đội kia về bờ họ đã x2 rồi.Còn đương nhiên ai nhìn xa thì vẫn sẽ đi xa.

chấp nhận lợi nhuận thấp hơn thôi bác

1 Likes

Quan trọng nhất trong đầu tư là kiên nhẫn.Chỉ cần với tính cách này là đủ cho chúng ta chinh chiến lâu dài với thị trường này rồi.Thành quả rồi sẽ đến.Các thứ khác chỉ là thứ yếu.

2 Likes

★Doanh nghiệp làm ăn tốt,câu chuyện nâng hạng được chính phủ quan tâm.
Thị trường trong sạch,dần dần dòng tiền thông minh sẽ tìm đến các doanh nghiệp thực sự tốt.

Điểm mặt trên thị trường không nhiều doanh nghiệp có được điều này.
Đặc biệt hơn ở lĩnh vực bất động sản hưởng lợi đầu tư công,thúc đẩy hạ tầng cơ sở.

★Tận dụng nguồn đất hiện có để xây tiện ích kéo dân thì ko đâu bằng DIG.
Thị trường mở cửa ngày càng sâu rộng,đón đầu nhiều nhà đầu tư lớn cả khu vực và thế giới
Khi VNI mới chỉ 1500 trong khi các nước phát triển đã lên 2 con số.Dư địa là cực lớn.

Chỉ cần 5,6 năm nữa thôi VNI 3000,4000.Thì lúc đó DIG sẽ khổng lồ thực sự.
Giờ đang là chân sóng một con sóng thần vĩ đại.!

★Thái độ quyết định Cao độ
Cao độ quyết định Tầm nhìn
Tầm nhìn quyết định Tư duy
Tư duy quyết định Kết quả.

Bản lĩnh không chỉ nói suông mà dựa trên sự Hiểu biết.
Hãy hiểu biết để đủ niềm tin.

1 Likes

Bác nói vậy chứng tỏ tâm lý bác vững vàng, chưa chắc người có trung bình giá thấp đã thắng bơi vì cao hay thấp thì cũng do tâm lý quyết định. Đôi khi mua giá cao nhưng tâm lý vững lại thành lì hơn ông giá thấp thấy nhân TK rồi đứng ngồi ko yên dẫn tới chốt non. Theo em nghĩ thì cao hơn vài chục nghìn nhưng về lâu dài chỉ hơn nhau vài phiên do chốt sớm với chốt muộn, em nghĩ vậy ko biết có đúng ko?

2 Likes

Quan trọng nhất trong đầu tư là kiên nhẫn.Để kiên nhẫn được phải có đủ niềm tin.
Niềm tin không phải chỉ nói suông mà dựa trên sự hiểu biết,tìm tòi,đào bới.
Kiên nhẫn đến cùng sẽ có thành quả.

2 Likes
1 Likes