DIG: Vì sao Thiên Tân luôn bán DIG giá thấp KL nhỏ

Bds còn giảm dài kệ nó

Ok Trongnhan nhé. Bank là nhất. Đội banh lên đầu trường sinh bất lão. Thế nhé. Được chưa. Vui chưa. Hoan hỉ chưa.

Ô cứ vào nói chuyện với bọn này nhiều, giàu đâu chả thấy dễ thần kinh lắm

Họ bán vì biết sẽ mua lại được vs giá rẻ hơn

1 Likes

.

2 Likes

Bô to

Thiên Tân họ mua từ ngày xưa giá có 10-15k sau chia, lần cuối cùng mua là lô riêng lẻ giá 20k thì lấy đâu ra mà call margin? Mình nghĩ cái này là để xử lý khoản vay 1500 tỷ trái phiếu bên HDBank, dùng dự án Long Tân & cổ phiếu làm tsđb. Nếu là thế thì rất bình thường ko có gì, nhưng mình cũng đang thấy DIG đang quá lạm dụng các công cụ tài chính vào mục đích tăng vốn, nhất là ttck, số lượng cổ phiếu sau 3 năm tăng gần gấp đôi, phát hành liên tục mà ko thoả thuận được với đối tác, cứ để họ múc giá thấp rồi xả trên đỉnh tính đền giờ là gần 2/5 công ty rồi, mình thấy không yên tâm chút nào. Cái này mong anh 7 đọc được rồi góp ý với ban lãnh đạo. Mình vẫn đánh giá DIG cực kỳ tiềm năng nhưng cách mà ban lãnh đạo đang đối xử với cổ phiếu và cổ đông của công ty mình là không fair.

2 Likes

Ko phải TT margin như nhỏ lẻ a e mình, mà cầm cố đảm bảo cho các khoản trái phiếu. Giảm đến ngưỡng thì bán ra ít thôi.

"Tài sản bảo đảm cho 15.000 trái phiếu trên là toàn bộ tài sản, quyền tài sản và các quyền lợi ích hiện hữu và phát sinh trong tương lai từ việc đầu tư, phát triển, khai thác, tiêu thụ sản phẩm tại dự án khu đô thị du lịch Long Tân tại Đồng Nai cùng với cổ phiếu DIG và toàn bộ cổ tức, lợi tức (bằng tiền, bằng cổ phần hoặc bằng tài sản khác) phát sinh từ số lượng cổ phiếu thế chấp tại HDBank.

Bên cạnh đó, các tài sản và biện pháp bảo đảm khác thuộc quyền sở hữu, sử dụng hợp pháp của DIG và/hoặc bên thứ ba theo thoả thuận giữa các bên liên quan được bổ sung, thay thế tại từng thời điểm cũng được bảo đảm cho nghĩa vụ thanh toán liên quan đến trái phiếu. "

đến giờ này A7 cũng ngóm rồi chắc cũng chán blđ vì làn nào cũng đỡ cho hị nhưng sự thật vẫn đi ngược lại mấy hôm nữa mua bằng cái tăm hết vị

Đơn giản mà, đi tìm lý do họ viện cớ ra làm gì.

Không ai dám nhìn vào sự thật là bán giá này họ còn lãi 100% nhỉ :thinking::thinking: cứ lấy lý do đâu đâu làm gì?
Hỏi mấy bác xã hội này làm cái éo gì 1 năm lãi 100% không? Mà éo bán nó cũng về 1x và họ cũng chả lãi đồng nào thì tại sao không bán mà thu tiền về

Do các ông cứ thích giàu nhanh thì chẳng chết. Đây k mazin vẫn nguyên tem thậm chí gom thêm gần gấp đôi.kkkkk

1 Likes

Giàu nhanh. Ko có gì sai cả cũng giống như bđs vậy.
Nhưng khi bạn dụng đòn bẩy lớn thì luôn gặp áp lực. Thị trường ko thuận, bạn phải bán tài sản tốt với giá rẻ mạt và đi ngược giá thị trường. Bởi bạn bị làm giá.
Chỉ cần xem trên báo chí các cuộc đấu giá đất gần đây. Giá trúng đấu giá toàn gấp rưỡi, gấp đôi giá khởi điểm. Mà hạ tầng, tiện ích thì làm sao bằng các dự án khu đô thị tư nhân đc.

Tầm TT mà đã thích bán thì nó bán ít cũng 7-8x.

"Tài sản bảo đảm cho 15.000 trái phiếu trên là toàn bộ tài sản, quyền tài sản và các quyền lợi ích hiện hữu và phát sinh trong tương lai từ việc đầu tư, phát triển, khai thác, tiêu thụ sản phẩm tại dự án khu đô thị du lịch Long Tân tại Đồng Nai cùng với cổ phiếu DIG và toàn bộ cổ tức, lợi tức (bằng tiền, bằng cổ phần hoặc bằng tài sản khác) phát sinh từ số lượng cổ phiếu thế chấp tại HDBank.

Bên cạnh đó, các tài sản và biện pháp bảo đảm khác thuộc quyền sở hữu, sử dụng hợp pháp của DIG và/hoặc bên thứ ba theo thoả thuận giữa các bên liên quan được bổ sung, thay thế tại từng thời điểm cũng được bảo đảm cho nghĩa vụ thanh toán liên quan đến trái phiếu. "

Đầu năm. Đấu giá đất khu Mai Dịch, HN. Giá trúng đấu giá toàn 300 400tr.m2. Thì đất khu đô thị HD mon gần đó, giá chỉ từ 500tr, mình cho rằng còn rẻ.
Chung cư xây mới các quận nội thành hn có giá dưới 30tr.m2 đã bị triệt tiêu.
Bđs đang thiết lập mặt bằng mới.

Bạn đang dùng tư duy của tiểu nông nhìn hộ cho tài phiệt. Công sức họ xây dựng doanh nghiệp hơn 30 năm ko phải để lên sàn úp bô 2-3000 tỷ rồi giải tán. Việc họ bán trong thời điểm nhạy cảm, gây hoang mang cho nđt là cái ko ai muốn nhưng phải hiểu họ bán vì mục đích gì và tiền lời sẽ sử dụng vào việc gì, có bị rút ruột ra ngoài ko. Nếu bạn chưa biết thì Thiên Tân và DIG Corp là cùng 1 chủ, việc họ đăng ký mua phrl gần như là nhà a Tuấn cho công ty DIG vay, và DIG hiện ko nắm cổ phiếu quỹ nên phần thặng dư này đang sẵn sàng để chia thưởng xong sẽ chuyển vào tăng vốn điều lệ cho DIG, và DIG cũng đang gửi ở Thiên Tân gần 1300 tỷ chuyển nhượng dự án Đại Phước, nên việc họ bán để đảm bảo sức khoẻ tài chính cho cả 2 bên là rất hợp lý, và nếu bán mạnh tay thì đơn giản là họ mất quyền kiểm soát công ty. Mình theo dõi DIG từ rất lâu 2017 để ý các khoản tiền này đến giờ chưa thất thoát đồng nào và vẫn đang đi rất đúng lộ trình mà blđ đề ra. Chỉ có vấn đề blđ đang đi quá nhanh, lạm dụng cái nghiệp vụ này mà nhiều khi bỏ qua mất quyền lợi của cổ đông. Việc họ quá vội vàng hợp tác với Himlam để xong a Minh xoài đúng nghĩa là lướt sóng hàng chục triệu cổ trên đầu các anh em chính là dấu hiệu.

4 Likes

Bác giải thích thế cậu phước này cậu ấy ko hiểu đâu. Quá tầm suy nghĩ của cậu ấy rồi.

Thì các ông toàn thích dỡ nhà nta nhanh cũng phải chấp nhận sẽ bị thằng khác nó dỡ lại. Giờ lắm ông kêu ca call mazin thế này thế kia. Chấp nhận chơi là phải chịu chứ kêu ca cái giề. Người khác chấp nhận chờ lâu ăn ít k mazin thì nta đâu có mất cổ nào.kkkkk

mai bđs dẫn sóng dài thì ko còn đài nào phát, tắt điện lặn mất tăm.

Thôi bạn ơii :joy:, cho là bạn tư duy đúng nhưng vẫn kẹp ná thở :joy: tôi là tôi éo tin ai, ai biết họ bán làm gì nhưng CP cứ giảm cái đã, bọn họ chung hội hết người bán trước người bán sau thôi, không ai thiệt đâu mà bảo sao kh bán 7x, thế 7x ai bán mà về tận 2x thì mấy ông đó bán chứ ai :joy: