DIG: Vì sao Thiên Tân luôn bán DIG giá thấp KL nhỏ

Đơn giản là đỉnh cao trong đầu tư, đơn giản nhưng hiệu quả.
Mấy ông phân tích dài hạn nếu có đúng cũng éo ai lãi mà chỉ ngồi thủ dâm tinh thần. :grin: Còn nếu sai thì coi như chết. Đặt cược 1 cái mà bạn kh biết chắc chắn thì quá rũi ro, ngồi đoán mò thì thà chơi tài xỉu :joy:

Lý do thì không thiếu đâu anh em. Đừng tin họ quá, hàng bơm thổi thôi.
Không có cách này thì có cách khác chứ không phải bắt buộc là mua 20 rồi bán từ 12x xuống, quá thất đức, úp bô chính hiệu

Bác nghĩ sao mà lãi 2-3000 tỷ?? Lãi trên 10.000 tỷ là điều chắc chắn rồi, trước mỗi ngày giao dịch gần 1.000 tỷ. Bác chê 10000 tỷ?? Tôi nói mấy ông đó làm bds biết bao g cho có luôn á? 1 dự án vòng đời 10-14 năm mới xong.

Sao đầu tư lại cứ cho là đúng hoặc sai? Đầu tư ko có chỗ cho sự mông lung đâu bạn, quan điểm luận điểm phải rõ ràng là yếu tố thành bại. Đến đánh bạc chưa cần có lãi, muốn còn sống mà trở về được cũng phải hiểu sơ qua luật lệ. Nếu bạn cứ nói vậy, dùng biến động giá cổ phiếu để đánh giá toàn bộ doanh nghiệp thì chính bạn mới đang đoán mò đấy. Bạn nên bổ sung thêm kiến thức nhé, có những thứ rất đơn giản thôi. Chúc bạn thành công.

Tôi bảo hàng bơm thổi là sai? Bác đọc bctc có gì mà đội hô hào bảo 500k, long tân 15 tỷ đô. Bác thấy DN nào làm bds mà hô hào long tân 500tr/m2 không? Còn hơn 200ha long tân chưa gpmb rồi hô vậy sao gpmb? Họ muốn làm đã im im làm rồi, họ bơm tin đánh CP thôi. Các dự án DIG tôi biết hết bạn ơi.

1 Likes

Thiên Tân họ còn hơn 70tr cổ, bán tất cả giá trung bình 80 mới đc có 5600 tỷ thôi bạn. Chắc bạn nên đi bổ túc lại cả toán luôn.

Chán!! Bạn tưởng lái phân phối chỉ là hàng cá nhân công khai hả?? Vậy sao úp bô được :grin:. Freeloat vùng 1x họ nắm cả nha bạn

Chúng ta có thể thấy Thiên Tân đã ko bán ngay sau khi cổ phiếu tăng trần. Điều đó cho thấy đây là hành động bản của bên cho cầm cố cổ phiếu DIG của THiên Tân khi giá vi phạm tỉ lệ.

Họ nhiều đội lắm bạn ơi, bao nhiêu cổ phiếu chủ tịch thì dky mua, ví dụ đăng ký mua 1tr cổ phiếu trần vài phiên vì nghĩ chủ tịch thấy rẻ mua? Nhưng thực họ mua công khai và bán ở tài khoản ngoài mua 1 thì bán 5. Vậy mới phân phối được.

Con VGS tôi dính nè, chủ tịch dky mua 5tr giá 50k, mé ổng mua thoả thuận tính toán hết rồi, nhỏ lẻ tưởng ngon lao vào nó up bô cho về 1x. Hiểu bản chất để không bị úp bô nhé anh em. Kinh nghiệm sương máu đã trải qua cả.

Ông sợ thì qua các mã khác mà chơi. Cắt lỗ rồi ko chơi nữa thì thôi chym chuột bẩn làm j.

1 Likes

Bạn càng nói càng thấy kiến thức bạn hổng quá nhiều mà gần như là ko có. Giao dịch thoả thuận vẫn phải lấy giá nằm trong biên độ tại ngày giao dịch, mà giá con VGS tính từ đầu đến cuối ngày dự kiến vẫn trong khoảng giá 4x-3x nhé bạn, chứ ko phải lệnh thoả thuận là thích đặt giá nào cũng được.

3 Likes

Bọn nó toàn cố gắng nói vống lên để chym chóc hòng có giá ngon vào lướt T

Vẫn còn ảo tưởng được. Sau 5 năm mới nhận ra mình sai thì đau lắm đấy.

Mấy thằng T+ chê các nhà đầu tư về tầm nhìn, một lũ ấu trĩ

Nói thế cũng chưa hẳn đúng đâu, chim chóc đc mấy người trên này mà làm cổ giảm đc ấy hả, chưa chắc, mình thấy mấy bác trên này chửi bọn chim chóc chứng tỏ ko nghe bọn nó thế mà cổ vẫn sàn liên tục đó thôi, nhỏ lẻ kẹp rất nhiều, thế nên tốt nhất là tìm hiểu thêm vì sao cổ giảm, học thêm kiến thức cơ bản, học thêm kiến thức kĩ thuật, tránh đc những lần sau, chứ đừng cứ thủ dâm tinh thần là chim để nó múc giá rẻ, nó chim chóc chỉ sướng miệng nó thôi chứ chim chóc hay ko cũng chẳng ảnh hưởng nổi giá cổ đâu.

Giá cổ nó vận động theo quy luật, khi lái thoát hết hàng trên đỉnh cho nhỏ lẻ ôm thì giá cổ nó phải giảm, vì chả còn lực còn xăng đâu mà tăng nữa giống như đang leo dốc xe hết xăng, và khi nào giá cổ lao xuống dốc lại đi đường bằng phẳng 1 thời gian để nạp xăng mới tức là nhỏ lẻ nhả hết hàng ra gom hàng xong thì mới có lực mới để tăng đc, rồi có xăng rồi thì bao giờ lại tăng thì nó còn phải đợi thời tiết đẹp nữa thì xe mới bắt đầu lại đi lên núi chơi đc.

Còn cứ để ý chim chóc làm gì, nó chim vì có thể nó ghét ông A7 thì nó chim thôi, rồi có thể nó từng bị lỗ thì nó ghét nó quay ra chim, nó chim cho sướng mồm nó thôi chứ ảnh hưởng đến giá cổ đc thì nó là chim gì rồi chứ ko phải chim thường. Cổ phiếu mà ko có chim chóc thì giống như nghệ sĩ ko có antifan ấy, chả bao giờ có chuyện đó đâu.

Cả TT giảm chung đến SSI trong VN30 cũng giảm rất khủng. Rồi dòng thép dòng NH cả dòng chứng, dòng dầu khí cũng giảm khủng dù giá dầu trên đỉnh. Nhưng bọn chym lợn chủ yếu cắn DIG. Chym có kiến thức có học ko ai nói còn bọn nó tung tin chym chửi bới vô tội vạ như thù hằn rất lớn với DIG

Cổ nào cũng có chim thôi, vào fireant phần cộng đồng ấy tìm cổ nào cũng thấy có chim hết, SSI hay gì cũng thế thôi, chẳng qua bác theo dõi DIG nhiều thì bác tưởng nó chim mỗi DIG, còn lí do chim thì nhiều lắm, nó ghét A7 thì nó chim, có ảnh hưởng gì đc giá cổ đâu mà để ý.

Mình cầm cổ nào thì mình sẽ chỉ thấy bọn nó chim mỗi cổ mình, thực ra cổ nào cũng có chim, cũng như nghệ sĩ nào thì cũng có antifan.

Thế nên đừng đổ lỗi cho chim lợn, nghệ sĩ biến chất tha hóa thì fan quay ra đổ lỗi cho antifan có hợp lý? Cái mình cần để ý là thần tượng của mình, cổ phiếu của mình chứ ko phải antifan hay chim chóc. Antifan thì kệ antifan nếu thần tượng mình đúng thì kệ antifan đi, DIG có vấn đề gì ko nếu ko có thì kệ chim chóc đi.

Ok bác, mình cũng kệ chym chóc thôi thỉnh thoảng mới tham gia :slight_smile:

Đợt trc tôi cầm cổ chứng khoán cũng chim đầy ra mà, nhưng đâu ảnh hưởng gì đến giá cổ phiếu đâu.

Bản chất là chu kì đang đi lên thì chim lợn giời cũng chả làm cổ phiếu giảm đc, và ngược lại chu kì đi xuống thì có hô tăng giời cũng chả làm cổ tăng lại đc.

1 Likes