Định giá một số CP BĐS hot hiện tại - Mời AE vào trao đổi

, , , ,

Mời anh em vào thảo luận định giá các cổ phiếu BDS hot hiện tại để lên phương án đầu tư? Em nào hấp dẫn nhất nhỉ?
NVL

CEO

DIG

PDR

HPX

2 Likes

Nhiều kỳ vọng nhất thì mua…

2 Likes

Ae cũng có thể thấy định giá của các cổ phiếu và tiềm năng so với giá trị hiện tại rồi đó. Quyết định là ở AE @@

chờ cấp trên thay đổi chính sách cái rồi mới bùng cháy được

1 Likes

Tình hình hiện tại bùng cháy được chắc phải tính bằng năm. Chỉ là mình mua mã nào có kỳ vọng hiện tại thôi. Đánh ngắn hoặc trung thôi

1 Likes

uhm tùy mỗi người hi

2 Likes

Này là khoe cái app định giá trá hình à bác???

2 Likes

Bác thử định giá cổ đất năm ngoái, năm nay và 5 năm nữa, cho em số rồi em mới xem trọng bác dc
Ko dc thì next, em out :slightly_smiling_face::joy::joy:

Ko. Đây là định giá trên FIREANT mà bác. Hoàn toàn công tâm. Ai cũng có thể xem mà. Với cả mình cũng ko khen chế CP nào cả chỉ là đưa ra thông tin tổng hợp thôi. Ai có ý kiến hay nhận đinh hay mua bán thì tùy

2 Likes

View dig thì em view 1tr/ 1 cổ, nhưng em lướt, có khi 50k em bán mà 500k em lại múc. Định giá kặ c :joy::joy:

Định giá này cho doanh nghiệp sản xuất hoặc bds bên mẽo thì dc, đem về vn với tq thì sập hầm bao nhiêu ông r :sweat_smile:

2 Likes

Có gì đâu mà phải xem trọng hay không đâu bác. Tôi có nói khen chê gì đâu nhỉ? Đây là số liệu trên WEB thôi. DIG cũng hay mà.

Em sợ những người xem chùa trên này ko hiểu, sợ thiệt hại cho ng ta nên vào góp ý với bác thôi hihi
Thiệt hại cho ng ta cũng là thiệt hại cho em

1 Likes

Cổ phiếu lên xuống còn rất nhiều yếu tố, trong đó có cả tổ đội lái tàu mà. Lên quá cao thì lại giảm về giá trị thực, xuống quá thấp thì lại lên giá trị thực thôi.

2 Likes

Vậy nên cái định giá này vứt sọt rồi bác ạ :joy::joy:
Đóng hay để topic thì tùy bác nhưng em nghĩ là nên để cho ae có hữu duyên vào xem thì con biết :slightly_smiling_face:

2 Likes

Thôi thì cứ để cho ae ai rảnh thì ngó quá tí bác ơi. Coi như một kênh thông tin tham khảo thôi. Giả sử cái định giá đó sai cũng ko sao. Sách giáo khoa còn có chỗ sai mà :smiley:

Ông bạn xem đại ca Mèo đang ở đâu rồi. Bỏ nhà từ chiều hôm qua chưa thấy về :pleading_face::pleading_face:

Trốn rồi, bữa giờ toàn lấy lệnh của khách ra khoe, giờ khách ng ta kiếm ko ra :joy::joy:

BDS thì nói hơi quá chút thì hiện tại giá trị thực của doanh nghiệp vẫn đang được định giá quá cao. Thường các cụ kê tài sản gấp mấy lần giá trị thực (TT chứng khoán nói chung luôn). Nên giá hiện tại nếu đứng trên quan điểm giá trị tài sản thực thì cũng chưa phải là rẻ đâu, đắt là còn khác.
Nó chỉ rẻ khi đứng trên góc nhìn doanh thu kỳ vọng lúc thị trường BDS đang nóng. Giá đỉnh kia chỉ là giá lúc nó được bơm thôi. Giờ hiệu ứng tâm lý nói giá BDS rẻ cũng là vì so với cái đỉnh kia.

Bác nhận định đúng rồi. Công ty phát hành, tăng vốn liên tục nữa chứ!