Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

3.16 còn nguyên

3 Likes

Em sẵn ba lô đây rồi! chờ xem hắn ép đến bao nhiêu để vào cướp!
Kịa mịa cho nó mượn hàng ra kê sàn!
Kê 1 2 3 4 … không quan trọng./.

Lô 3.16 đất Thủ Thiêm của CII còn nguyên, tính rẻ 1 tỷ đô, múc và xúc.

5 Likes

Đấy khổ thế chứ.

Không lý gì lượng đặt sàn hôm nay còn lớn hơn hôm qua

CII còn nguyên lô 3.16

3 Likes

sao gần như không có vol thế anh nhỉ, hay qui lỡ ăn hết 44tr cp hết quĩ rồi còn toàn nhỏ lẻ đu bám sợt tăng rồi nên giờ hoảng loạn chất sàn hả anh

Đợi hàng show hết ra thì cá mập mới đớp mồi các bác ạ, khi đó kế hoạch của cá mập sẽ được thực hiện, 1. Được vào CII hưởng các lợi ích với giá hời, chứ k cần phải bỏ ra những 24500 tỷ để mua mỗi miếng đất bé tẹo. Chỉ cần bỏ ra số tiền gần 1/2 lô 3-12 mà có cả các lô đất khác thì tội gì phải mua lô 3-12. Và được vào cổ đông lớn, thì việc thay được máu CII là lúc đó mới là lúc phát triển. Đây là cả 1 hệ thống, kế hoạch hoàn hảo để mua dc CII, lãnh đạo CII muốn tồn tại CII cũng k dám mua vào lượng cổ phiếu tồn kia, mua cũng k ổn, k mua càng không ổn. Mình ở giữa hưởng lợi nhuận từ việc bất kì cá mập nào sở hữu xong đống cổ phiếu sàn kia đều cho giá lên mây để giữ chắc CP trong tay (như giữu công ty CII chặt cho mình). Một kế hoạch hoàn hảo từ khi đấu giá đất, cho đến khi làm rung động cả thị trường
Các yếu tố chính của KH vào CII này là:

1. Tạo giá cao ảo, gây sốc tâm lý, để hạ giá CP
  2. CHất đống CP giá sàn ảo, gây thêm tâm lý hoảng sợ, kèm theo mua nhỏ giọt để tạo niềm tin chạy được hàng, và âm thầm rút CP sàn ảo ra đợi cơ hội mua hết.
  3. Lãnh đạo CII k thể mua CP để tăng sở hữu được, từ việc thể hiện cần bán CP quỹ, cho thấy cty đang cần tiền, mua k vào lại phải bán ra. giá có khi còn sàn hơn
  4. Lãnh đạo CII k mua CP sàn chất đồng thì cá mập mặc nhiên mua được, nên gần như 100% lãnh đạo CII k nhúc nhích được, nhúc nhích là tự lấy dây buộc mình
  5. Đủ sức mạnh trong HĐQT thì cá mập sẽ làm điều cá mập cần khi có trong tay tất cả, từ CP quỹ, từ đất có, từ công trình đã có…
    Em nói sơ qua thế để mọi ng tham khảo ạ. (Sai lầm lớn nhất của CII chính là tài sản to mà CP để quá nhỏ, nhưng nếu để nó to thì lợi ích nhóm, cá nhân sao thực hiện được, nên lần này CII thực sự căng)
8 Likes

Ý bác này chính xác nè, sẽ hốt trộn luôn, giá hời. AI tin tưởng thì nằm im chờ xem phim

1 Likes

https://m.cafef.vn/cuc-truong-cuc-quan-ly-nha-va-thi-truong-bds-gia-dat-tang-do-nhieu-yeu-to-khong-chi-do-anh-huong-tu-dau-gia-cao-cua-tan-hoang-minh-20220113103953608.chn

Sợ kg có cá mập nào đủ lực hốt.

media, Cty CK chơi xấu nhé, cắt margin của ae rồi tung tin rung giật.
Riêng lô 3.16 giá trị gấp đôi vốn hoá mà bị bán tháo, cay thật! :grin:

6 Likes

https://ndh.vn/du-an/tp-hcm-de-xuat-dau-gia-quy-dat-doc-tuyen-vanh-dai-3-1307815.html

1 Likes

30tr cổ phiếu, giá 40k chỉ là số tiền ít thui bác ạ
cái chính của kế hoạch giá ảo này là sao cho ngta nôn ra CP để mua gọn bác ạ

1 Likes

Thôi e đi nhảy cầu đây

Bạn có CII nhiều hả bạn.Đâu có hỏi hào mua bán gì đâu,ai cũng có não hết.Topic này để trao đổi thông tin cho những ng đang cầm CII thôi.Nếu có sàn 5phiên thì cũng đâu ăn cứt uống nước đái đâu bạn.Tụi mình còn nhiều thứ ngon lắm.

Thô thiển mất văn hoá quá …

Tiền k phải chỉ thoát mỗi BĐS mà nó cũng k vào chứng khoán, ko vào ngành nào cả, trừ bank tăng. Nhưng tain sao bank tăng mà nhiều ng bán thế? Sao mới tăng mà vol nhiều k lên khỏe được, lẽ ra tiền nhiều kéo thì chỉ có CE để đánh lên thôi. SAo vẫn có thằng bán ra cả sáng nay làm cp k tăng mạnh được? Ai bán ra và vì sao lại bán ra khi mà ng ta bảo bank vào sóng. Liệu có sóng kiểu gì khi nợ xấu vì covid vẫn là xiềng xích trói chân? Đồng ý có 1 số cổ tăng phân hóa, nhưng ngành nào chẳng thế. Nhưng nếu có song ngành thì nó sẽ diễn ra 1 thời gian dài, và tăng bền vững chứ k phải lộp bộp 1-2 phiên đâu. Tiền vào 1 dòng cần cả 1 quá trình chứ k bao giờ chộp giật vài phiên cả.

1 Likes

Em thấy bank nay có dấu hiệu đuối rồi! Chậm nhất ngày mai lại đỏ loè!

1 Likes

Không chịu đc lỗ 20%, làm sao ăn lãi đc 200% kkkk