Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

đúng rồi. Chủ tịch đang hối hận vì trc bán cp mà. Kẹp bị đau thật. Giờ cung mâm với họ nhà FLC

cii ơi đánh ác quá đỡ cho bọn em thoát hàng

Lái còn chưa thoát mà AE kêu ác thế. Cho ae thoát để xả lên đầu à. CP chỉ sợ không có lái, đằng này còn nguyên

Thứ 2 sẽ có đội giải cứu.

1 Likes

https://24hmoney.vn/news/chua-tang-thue-giao-dich-chung-khoan-bat-dong-san-c4a1315690.html?utm_source=24hmoneyapp&utm_campaign=share&utm_medium=article ok

H này chả phân tích gì đx. Đám đông hoảng loạn. Hy vọng cuối tuần mọi người bình tâm lại. Tuần sau k chất bán nữa thì mới có cửa

CII : LAI và Nhỏ lẽ ko ai thoát dc hàng. Yên tâm , tay to kep vô sô

1 Likes

KhÔng chêt dc đâu

1 Likes

Kkkk

17 Likes

Mịa gom hết vốn mua đc 5k, muốn bán 1k lấy tiền xài tết cũng ko được luôn. Chán

Chung mâm với Q còi mới ghét chứ!

1 Likes

thôi xác định, làm cổ đông dài hạn. chờ các bác làm game cổ phiếu quỹ xong, vụ thủ thiêm xong xuôi.

Tôi từng dính vụ TTF rơi mẹ nó 44k về 5k.
Đéo gì phải xoắn, trên TTCK rất nhiều cơ hội để làm lại. Các bác ko phải lo. Hướng hồ thằng CII tài sản và các khoản đầu tư sắp đi vào thu hoạch rất nhiều. Quan trọng các bác có nằm tới cùng không

3 Likes

Con cii e nghi lái thoát hết rồi. Nó bán atc vì biết tin trước, rồi hôm sau mồi dụ nhỏ lẻ lao vô cho nó bán. Giờ 1 còn 1 ít nó kê cho ae chết luôn. Lái này ác quá. E có ít mà đã mệt huống chi ai cầm nhiều

Sắp về máng lợn hết rồi. Công ty sắp phá sản à :smiley:

Sâu chuỗi lại các sự kiện, đánh giá khách quan về tình hình giao dịch thực tế và bài học rút ra:

1. Không thể chống lại Media, Thế lực vô hình, là nhỏ lẻ, cá nhân khi thấy có War thì phải tiết chế lại sự hưng phấn để nghe ngóng thông tin. Sự kiện THM + FLC so về mức độ ảnh hưởng thì quá nhỏ bé so với sự kiện Covid hay Gói đầu tư công 350.000 tỷ nhưng Media bằng mọi cách đã tấn công dòng BDS với mong muốn tạo sự hoảng loạn đối với dòng BDS trên TTCK.
  2. Rủi ro đầu tư sợ nhất là Lãnh đạo và Chiến tranh. Lãnh đạo là tấm lá chắn cuối cùng thì CII lại không được như DIG, Cơ cấu cổ đông không thể đc như L14 để cần thiết vươn lên tầm cao hơn.
  3. CII sẽ vẫn đi lên nhưng con đường nó đi lên cổ đông phải trả giá, chịu đựng nhiều hơn so với CP khác khi đi lên tìm đỉnh cao mới.
20 Likes

Ok đồng ý bác.

1 Likes

bác cho e xin 1 góc nhìn về DIG ạ. Có hiện tượng kéo xả trong ngày hnay. có lúc kéo lên rồi cuối phiên lại xả sàn. có dấu hiệu xấu gì k ạ? e vẫn nắm giữ CEO và DIG k rơi 1 cp

Mới đầu trận chiến thôi bác.
Chu kỳ còn dài, khi hoảng loạn qua đi là lúc mọi người nhận ra giá trị thật của nó.

1 Likes

Đồng ý với bác. Tôi theo dõi CII gần chục năm nay, điểm trừ và gây kinh sợ nhất của nđt khi có ý định vào CII là lãnh đạo cty này khét tiếng tàn bạo. Chắc là ý định của họ không muốn ai soi mói nhiều vào tài sản cty. Từ đó họ dễ bề bòn rút chuyển tiền ra sân sau

3 Likes