Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

CII mua vứt đấy 2 năm sẽ đạt vốn hóa ít nhất 2 tỷ đô

1 Likes

Bác múc thật hả.

Lái đủ hàng sẽ chạy thôi, các bác nhẫn nại

Mai Ce

Tôi có tuổi rồi
Nói ko với margin
Nhìn cách hôm nay CII tiền vào ko kéo lên được, vẫn bị dập sàn thì mình phải chấp nhận thôi
Cần nhìn dài ra để ko bị căng thẳng
Ae có nhập hàng mới thì cũng nên cân nhắc nếu chỉ nghĩ ngắn hạn

3 Likes

sau hôm nay đọc cmt của nhiều bác mới thấy mấy bác trong này giữ cii mà gà quá

1000 tỉ dc bơm vào cii hôm nay rồi đó, so xem con nào giá trị giao dịch hôm nay khủng thế chưa, nhìn cái về sau, chứ đừng chie nhìn cái hôm nay nó sàn, thằng viac nó bán vào cuối ngày, lên làm sao

nay khối lượng mà 10tr trần tôi cũng éo vui bằng 40 sàn thế này đâu

1 Likes

Ae tôi từng giải mã AGD, BMC, PTB, BTP, CAP, HSG, L14, SDI, CEO, DIG nhưng quả CII này đúng là bài khó nhất từng mua!
Dự đoán nó sẽ làm náo loạn thị trường đến giờ đúng cả lên và xuống!

6 Likes

có gì vui bác chia sẻ tí đi

quá mất dạy; nhưng môt khi xác định xanh chín với tụi này rồi!

em chỉ có 1 điều duy nhất với bác là 20tr CP, 700 tỉ đồng của cá mập nó đang nằm ở giá 34,25k, nên là mai ngày kia nó có giảm, nó cũng sẽ leo lại giá này thôi, đây sẽ là sàn, nó có làm tầng hầm thì vẫn phải lên sàn. xl chứ mấy bác giờ còn run sợ thì quá gà và k dc thông minh cho lắm

1 Likes

Phân tích sai tè le

Hình như nhiều cụ vẫn chưa hiểu vấn đề. Hnay CII bung sàn sau nhiều phiên tắt thanh khoản nên các cty chứng khoán sẽ tranh thủ thu margin bằng hết. Họ không cần biết việc cổ phiếu đã tạo đáy mà chỉ quan tâm thu đủ tiền và chỉ không bán khi tài khoản nộp đủ.
Hnay lượng forced sale cuối cùng đã được giải quyết hết trong phiên atc. Mai khả năng cực cao CII sẽ tăng mạnh ngay đầu phiên và sẽ đóng tím sớm, thanh khoản nhỏ.
Những người phải bán và muốn bán thì đã thể hiện sạch bách trong 40tr cổ hôm nay rồi.

9 Likes

13000 tỉ- Phượng.Dũng

6 Likes

Bác này bí ẩn vãi nồi hi hi.Đoán ý bác căng cả não.Nhưng giờ hiểu rồi.Bác kiệm lời quá thể.

1 Likes

Bank bắt đầu báo lỗ và săp tới bank siết ko cho trả cổ tức bằng tiền thì dòng tiền sẽ chạy sang cổ đất hết, Dig amh cả sẽ vọt lên lại 100 và CII sẽ lên lại 5x sớm

Những ai muốn bán và muốn thoát thì cũng đã thoát gần hết rồi, tôi nghĩ phiên ngày mai có thể có 2 kịch bản, 1 là sàn tiếp, hai là sàn đoạn đầu và về sau xanh lá hoặc ce, chứ không thể tím không thanh khoản dc đâu, dù gì cuối phiên hôm nay vẫn xác nhận vẫn còn 1 lượng nhỏ dư bán sàn, chứng tỏ nhiều người tâm lý vẫn yếu, và dễ dàng lung lay khi thấy có cơ hội thoát ^^

Anh nghĩ sao khi hôm nay tự doanh thoát hàng ạ?

1 Likes

Mai ato ce luôn, còn cái qq gì nữa mà bán

1 Likes