Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

CII ko có thành uỷ sao có BOT, BT ngon mà làm.
Có 2 mặt nó cả, cty có 10 ăn 7 để 3 cho cổ đông là ngon rồi.

9 Likes

Chuẩn. Tôi cũng F0 nhưng full margin (mặc dù tầm nhìn dài hạn) bạch thủ con CII. Được đi tàu lượn siêu tốc nhiều lần, có đủ hết trải nghiệm. Không rớt 1 cổ nào, chỉ gia tăng khi CII sàn và có margin (CII margin ko được cao lắm nên tk vẫn ngon). Nhiều lúc bắt sàn ngon, nhiều lúc là đỉnh của đỉnh: như phiên giá 53.9.

Điều này tôi cũng hiểu , nhưng vấn đề ở đây là phân tích yếu tố rủi ro để anh em thêm góc nhìn tổng quan hơn và đào bới thêm về nội tại.

Rủi ro ở cii là a Lọ đánh quá gắt!
Cứ phân chia tỉ lệ tk cii hợp lý chuyển sang đầu tư giá trị là ổn!

7 Likes

Cổ đông cii sau cú chết hụt vừa rồi ai còn sống dự sẽ sống rất dai. Kkkkk

2 Likes

Bấm nhầm nút delete

Phân cấp lãnh đạo trên sàn quan hệ tốt cổ đông, gắn bó trên TTcK hiện chỉ có L14, DIG làm đc điều đó và giá cp đang phản ánh nó. Nó là hình mẫu cho việc đầu tư cp dựa vào niềm tin lãnh đạo mà sau này TTck sẽ dần thay đổi. DIG L14 tiên phong cho sự gắn kết cơ cấu cổ đông thành 1 khối đi lên.
Tầng dưới thì tử tế hơn tầng đáy chút như A Long, A Vượng ko rút hàng ra phang vào đầu cổ đông.
Còn lại là tầng đáy, nên ms nói chuyện chọn cp nhưng cơ cấu tài khoản là điều quan trọng!

15 Likes

Trong đó có HDC và sắp tới sẽ là NHA nữa anh

3 Likes

Ok e, dần dần sẽ thay đổi thôi em, cổ đông ko phải là kho thóc cho lãnh đạo thịt!

6 Likes

Lãnh đạo C2 thì cũng phải khen họ cách điều hành, cách tư duy nhìn đại cuộc và định hình chỗ đứng trên tt việt nam, rất giỏi quan hệ và đặc biệt rất giỏi phù phép tài sản khi mà cả nước nóng lên trong lò của bác NPT.

2 Likes

Thấy anh có nhiều kinh nghiệm về cổ bđs quá, anh có xem qua SCR không ạ? Em đang nâm CII và 1 ít SCR, SCR quỹ đất cũng nhiều, dự án cũng nhiều nhưng hình như nhập nhằng pháp lý, anh có đánh giá gì về con này không ạ, em tham khảo với ạ

1 Likes

CII có quan hệ với thành ủy HCM cũng phải tốt, nên mới có nhiều dự án BT hốt đất ngon, giai đoạn đầu tư 5 năm trước CII chả có gì ngoài lỗ lũy kế và nợ lãi vay, nhưng tại sao làm BOT rất tốn tiền, mà bank vẫn chịu cho CII vay, dù profile tín dụng của CII không được tốt, chỉ cần nhìn vào đó là hiểu tiềm lực tài chính của CII không bao giờ là vấn đề, vì tiềm lực quan hệ rất vững

7 Likes

Cii chỉ cần A7 vô là ae cướp tàu ngay và phi còn hơn dig ceo

1 Likes

phong cách của bác A7 là đầu tư đánh chụm, nên chỉ vào ngần đó cổ thôi, ngoài ra CII thì chỉ nhận định là nó ngon, và có đệ tử đầu tư, chứ bác A7 sẽ không vào tiền CII đâu, ít nhất là trong tương lai gần là không, đầu tư mỗi người có khẩu vị và phân tích riêng bác ạ

3 Likes

Sủa l sủa lắm , ai mượn đi lo túi tiền ng khác

1 Likes

SCR ngon đấy, đang đợi BCtC quý 4 để tính xem có nên vỗ 1/2 quả thận vào nào ko!

8 Likes

CII giờ vốn hóa chỉ hơn 8000 tỉ, láo nháo a Bình mất cty chứ chả chơi, vốn quá rẻ bèo

1 Likes

Thứ 6 qua rồi mày, rồi í mày sao!?

Ha ha,chắc chuồn rồi.Bác cũng thù dai ghê lắm.

1 Likes