Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

e cũng đang chia 2 chả thấy gì, vào sau đu cao, lúc đu cũng xác định nếu bị ăn chỉnh thỉ mất 15-20% tạm thời, nhưng nếu k chỉnh thì sao chấp nhận rủi ro. :slight_smile: cái gì xuống bất thường thì lên nó cũng kì lạ thôi. Xem cho vui thôi chứ h chai sạn rồi

1 Likes

Thì vậy, muốn X3, X5 thì nó không chỉnh tầm đó lấy đâu ra đà để nhảy. Nhiều Bác vào phân tích, rồi khẳng định luôn cái này cái kia tốt hơn, thị trường đa dạng sản phẩm. Quan trọng cuối cùng có 01 chữ QUẢ thôi: Kết quả hay Hậu quả!

2 Likes

em cũng vào cii cũng âm 50% nhưng vốn ít nên đỡ xót.Bác âm 500 củ mà vẫn chịu đc thì bác xứng đáng giàu.

1 Likes

Cảm ơn Bạn đã động viên. Mình cũng không biết là win hay lose nhưng chắc chắn thị trường nào mình cũng đầu tư Dài hạn. Nếu ngắn hạn thì giao dịch mẹ lúc 18h và 18h30 có kết quả nó nhanh hơn nhiều!

ủn mông CII đi các bác ơi, pic trầm quá :smiley:

1 Likes

Bác nào rảnh cập nhật tình hình bán CPQ.Có khi nào đến 22/2 thông báo kg bán được thì sao nhỉ

có em gần bằng bác, 450 củ :grinning: và vẫn đang cươi toe toét

2 Likes

4x Anh em còn thở không

từ lãi CII 200%, mua thêm bị xuống giá lãi 60%, h lỗ 35% vẫn phải cười :))

3 Likes

Mới bán được gần 1.1 triệu CPQ trong phiên 24/01/2022 giá tb 37 thôi. Giá vốn bình quân của hơn 44tr CPQ giờ nâng lên gần 36.5k/cp có tính đến cả chi phí lãi suất Trái phiếu DN 9.5%/năm trong vài năm. Như vậy, CPQ ko thể bán dưới giá vốn nếu không muốn bị đi tù do CII vẫn còn hơn 10% cổ phần của Cổ đông Nhà nước. Tình hình bán CPQ có thể vào trang Web hsx.vn của Hose để xem cập nhật.

2 Likes

Hi hi,cảm ơn bác chia sẻ thông tin rất rõ ràng.Hi vọng kéo lên được giá để bán CPQ.Giá cứ bị dìm hoài y như mấy cao tốc hiện hành cho đi miễn phí vậy.

Nếu là tôi chọn lấy 100% cổ phần dự án Cao Tốc ngon ăn hơn nhiều. Cái này được thế chấp bằng cổ phiếu công ty BOT nên chả phải ngợi.

K kéo đâu bác. K đc giá thì nó k bán thôi 22 này là ngày cuối bán cpq rồi. Nó muốn kéo để bán cpq nó đã k để rơi 10 phiên sàn. Sau ngày 22 k còn lo ngại cục 44tr cpq thì em nghĩ CII mới lên đc 3x.
Từ nay đến 22 cứ lình xính 27,28 thôi

1 Likes

mới ôm thêm và chờ. CII không bán cp quĩ giá này đâu. Ít nhất 50k mới bán. Hết tháng 2 lên vù vù

CII đánh cho k kéo được giá nên để khỏi bán CPQ. Anh em kiên trì và TBG nếu có đạn dược nếu TT có tín hiệu vượt qua giai đoạn sideway.

1 Likes

Vậy nghĩa là nó chưa cần ngay tiền mặt hi hi.Thấy cii cũng đang thiếu vốn lưu động và đầu tư mà.Chắc hết giãn cách nên thu BOT đủ rồi ha ha.CPQ đợi lên 50 bán cho nó oách xà lách.

Cii phải bán cpq nhé . Quy định mới phải bán cpq mới tăng được vốn

1 Likes

Chắc năm nay chưa tăng vốn được đâu bác.Dự án mới năm nay chưa rõ ràng,đường trên cao mới đề xuất thôi chứ chưa có gì là đảm bảo.

1 Likes

Chưa bán hết CPQ là xác định lình xình đi ngang à các cụ?

CII các BB tính hết cả rồi, không rẻ thêm nữa đâu, múc xong đống CPQ mới chia bài ván mới. Chờ 1 tháng thôi không vội dc . :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: