Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

nay CII làm em chóng mặt quá, kkk

Cần phải hiểu thế này: nếu CII nằm ở sàn chứng khoán Mỹ không có biên độ thì ngay khi lãnh đạo CII tuyên bố năm 2022 các dự án bước vào giai đoạn hái quả và thêm vụ đấu giá đất Thủ Thiêm làm liều doping thì CII đã vọt lên giá 200k/cp từ lâu rồi, có khi chỉ cần 1-2 phiên thôi vì chứng Mỹ có những cổ phiếu tăng 2000% sau 1-2 phiên. CII nằm sàn HOSE biên độ 7% mới tạo ra cơ hội rung lắc để anh em trễ tàu leo lên ==> đó là điều may mắn để mua được CII với vốn hóa dưới 2 tỷ đô như hiện tại, cụ thể là 11k tỷ vốn hóa quá rẻ

Lên tàu rồi đấy à . hôm trc cổ 3x thì chê nay lên 4x lại ngon rồi à bạn

Phải làm pic CII hành trình chinh phục vốn hoá tỷ đô các cụ nhỉ :innocent:

Ace chốt lời ăn tết hết thì phải

THứ 2 mua vào CII thôi

Bác nào ngứa mắt thằng này thì làm theo bước sau nhé

Có bác nào theo dõi thị trường 1 phút cuối không? CII đang -3% kéo về TC thế này thì khả năng phiên đầu năm mới khó mua rồi!

4 Likes

Chán éo muốn bình luận.
Đang hí hửng CII về 44-45 sang tuần mở margin múc các pố lại kéo về tham chiếu.
Buồn!

13 Likes

Thôi lái chơi đẹp rồi anh cho cổ đông ăn tết 3 ngày ngon miệng😂

2 Likes

Đua, kk

1 Likes

Lái kéo ATC tặng anh em 3% để anh em ăn tết dương ngon lành. Cảm xúc như vậy thì mọi người đang nắm giữ CII sẽ trân trọng lái và quyết không nhả hàng khi chưa về đích. Mọi người có thể nhìn sang ROS, lái cũng rất có tâm cũng kéo ATC về xanh cho anh em ăn tết vui vẻ.

5 Likes

Cảm ơn anh lái. Ace ăn tết dương ngon nghẻ nhé <3

2 Likes

Trc lúc đó thì chửi khiếp lắm. 2 phut sau. Lái chơi đẹp chơi đỉnh thế. Xem bên nhóm cii mà cười bò😂

1 Likes

Ai cũng phấn khởi như tím ấy ạh​:joy::joy::joy:

cảm xúc còn hơn cả một trận cầu đỉnh cao bác nhỉ

1 Likes

Quá cảm xúc, 3 phút cuối ATC thần thánh giúp tâm lý anh em hồi phục mạnh mẽ.

4 Likes

5xx đỏ xanh tím cũng vậy thôi. Chỉnh xong lại phi tít.

2 Likes

Cái gì mà mình định lượng được thì sẽ vững tin thôi, cơm không ăn thì gạo còn đó. Đã bảo CII có mấy mảnh đất Thủ Thiêm chưa định giá lại, tài sản lớn gấp nhiều lần vốn hóa hiện tại, tôi nói thật các bác mua giá nào ở thời điểm hiện tại cũng thắng. Cứ bảo lùa gà này nọ, học đủ cộng trừ nhân chia cũng tính ra được tài sản của CII hiện tại khoảng 40k - 60k tỷ trong khi số lượng cổ phiếu tính ra vốn hóa mới có 11k tỷ.

Mua CII giá này lỗ bằng mắt, thị trường rung lắc nhảy ra nhảy vào như mấy thằng điên, học hành nhiều chi cho khổ để rồi cứ nghe lời mấy thằng broker xúi bậy các bác mua bán nhiều nó được hoa hồng chứ nó có lỗ gì đâu, mấy thằng broker nó dùng phân tích kĩ thuật vì nó đánh ăn vài % lẻ, phân tích kĩ thuật thì nó chả quan tâm nhiều tới nội tại doanh nghiệp mà cứ nhìn đồ thị nó phán, nó nhiều khách hàng nó mới lên chức trưởng nhóm, trưởng phòng, giám đốc khách hàng, các bác cứ tin vào tụi nó lên trên núi mà ở hết, đi đêm lắm rồi có ngày gặp ma, thoát không ra được thì nó kêu anh chị cắt lỗ đi.:sleeping:

9 Likes

Chuẩn bác, đỏ thêm phiên sang tuần múc thêm mà nay lại tham chíu
Đợt trước xin bố mẹ 100 tr Em múc sàn 39.1 làm 2500 cp
Bố mẹ thấy lãi nên đồng ý cho thêm 100 tr nữa sáng thứ 2 múc tiếp, múc tiếp

3 Likes