Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Thiên thời BĐS Thủ thiêm và Đầu tư công rực sáng chiếu vào CII

CII trời bắt phải giàu, IFRS định giá lại tài sản theo giá thị trường sẽ khiến Book value của CII phi lên giời

Bác chuyên FA à. Khối người cũng chuyên FA đó ạ. Long phan, thái phạm,Thắng ơi , …Qua mua hàng thái phạm nhé VNM ngon

1 Likes

Để mình xem thế nào, dân FA như mình hơi nhát nên gần đây k có ăn trừ giai đoạn đáy CK đi lên, mình cứ hay phân tích này nọ nên những con như CII mình lại thua, còn NBB thì FA khá tốt. Đúng là A7 và đệ đánh làm dân FA như mình trước mắt thấy phục

2 Likes

VNM FA thì hết nấc, tiền mặt nhiều, lợi nhuận khủng biên lợi nhuận cao, lãnh đạo có tâm , minh bạch,… Có mỗi cái là cứ đi ngang với đi xuống, thế mới lạ VNI chạy từ 1200 lên 1500 mà VNM CHẠY TỪ 1XX VỀ 8X. Sao thế ta… WHY?. lái k cho ăn chăng

2 Likes

Theo mình thì FA là quá khứ. Nó k phản ánh tương lai cũng như kì vọng tương lai. Trong khi ck lại là kì vọng tương lai. Tương lai nó sáng thì nó có lỗ lòi dom ở hiện tại thì nó vẫn phi như ■■■ dại đuổi bởi vì người ta kì vọng tương lai nó ngon. Năm nay nó lỗ sang năm nó lãi chục tỏi các bác FA khen đẹp vl. Con năm nay nó lãi 1000 tỏi sang năm nó lãi 1010 tỏi các bác fa bảo tăng trưởng kém ,xấu vl.Em nói thế có phải k ạ

Thế mới nói, dân FA đói mốc mồm còn lõm nữa

Em cũng làm qua ifrs nhưng chưa làm định giá cái bđs và công ty con thế nào. Ngoài ra, khả năng ifrs chỉ định giá cho công ty mẹ thôi, thì mấy thằng con kiểu 315 ha đất Long khánh nó chưa show ra cho bà con nhìn đâu

1 Likes

Đã gia tăng hàng hum qua, nắm giữ chờ giá 1xx

Ơ, sáng mua giờ có lãi rồi :grinning_face_with_smiling_eyes:

10 Likes

Kaka chiều trần 1 phát cho anh em trầm trồ, trong nhóm leader BĐS phải thể hiện sức mạnh gánh team.

1 Likes

Đã gia tăng thêm được giá đỏ kkk thiên thời chống lực cản sao nổi

xin phép a nhé
room zal ô ldg

1 Likes

Kí hợp đồng ngày 17/12 thì sau 30 ngày là 17/1 phải nộp 50% chứ

30 ngày là tính từ ngày cơ quan thuế thông báo bác ạ! Chứ ko phải ngày kí hđ!

Hấp thụ xong thì phi như ngựa đức xích thôi!

E mua 54 nè đại ka😂

Ngoài xã hội đấu giá đất toàn tăng 500%-1000% giá khởi điểm = 1 phiên. Bọn cổ đất tăng 5%-10% một phiên thế chỉ là muỗi. Cứ CII SCR mà múc vì vốn hoá đang dưới rất sâu giá trị tài sản ròng của doanh nghiệp

Đặc thù nền kinh tế Việt Nam là mọi ngả đường rồi đều phải chảy vào đất. Kích thích kinh tế doanh nghiệp sản xuất, thương mại làm ăn khấm khá cầm mớ tiền cũng phải múc đất tích lũy tài sản chứ gì nữa, cá nhân đi làm tích lũy nhiều năm rồi cũng múc đất. Ông anh làm ngân hàng TCB toàn bảo lách luật cho vay tiêu dùng thực chất là đi mua đất, luật tín dụng hạn chế tiền chảy vào bđs thì người ta cũng tìm cách lách luật vào đất vì ở Việt Nam không có hệ sinh thái khởi nghiệp hoàn hảo như ở Mỹ nên người giàu không dám đầu tư mạo hiểm cho các công ty công nghệ, khởi nghiệp. Khi có tiền họ chỉ dám múc đất thôi. Chứng khoán không phải ai cũng hợp nhưng đất thì dễ dàng đầu tư hơn nhiều, mà ở Việt Nam tầng lớp tích lũy được nhiều của cải đa số thuộc thế hệ 6x 7x họ không quá rành về công nghệ, ko rành phân tích báo cáo, không thích mạo hiểm vì có tuổi rồi ==> họ ưu tiên múc đất!

2 Likes

Kí xong nhận thông báo thuế luôn rồi bác