Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Vay bank nào lãi thấp thế b, vay qua bảng lương à b

E cũng đang bảo bank thứ 2 giải ngân thêm để canh gom đây bác

E vay cắm sổ ở VCB lãi có 7.2%

2 Likes

E bán hôm vol to nhất rồi lại đu luôn hôm đó từ đầu nè bác 🥲🥲🥲

Ô, sáng thấy tặg dc 1 giá buồn ngủ quá giờ dậy lại trần :v

1 Likes

Chuẩn bị bán cổ phiếu quỹ anh em ơi

Anh cho xin ý kiến về việc CII đăng kí bán 44tr cp quỹ ạ

1 Likes

Con đường tăng trưởng kinh tế Việt Nam bằng Lạm Phát .

• In tiền, phá giá tiền tệ dự trữ, phá hủy tài khoản những người tiết kiệm, ép họ vào cuộc đua tài sản với giá tài sản ngày càng TĂNG cao không thấy đỉnh .

• Lạm phát tài sản dẫn đến bất bình đẳng và chia tiền lại trong xã hội .

#L14 #DIG #CEO #CII là ghế giàu sang cho những người hiểu LẠM PHÁT .

1 Likes

tôi còn tưởng nó nhường sân cho NBB tuần này, ai ngờ kết phiên tím lịm, hài

Theo thông tin nhận đc thì sẽ có cổ đông chiến lược ôm hơn 44t cp quỹ nhưng cty chưa chốt ngày bán nên đợi ra tin thôi

2 Likes

Bán cổ phiếu quỹ để lấy tiền làm dự án, công ty tăng thặng dư vốn, số lượng cổ phiếu lưu hành tăng >> vốn hoá tăng
44 triệu cổ bán giá 60 cũng được 2600 tỷ, chiếm 18% lưu hành hiện tại
CII cũng có đối tác mua CPQ rồi
Tin này ra là muỗi, chả ảnh hưởng gì thậm chí lại còn là tin tốt
44 triệu cổ này sẽ đăng ký bán trong 1 tháng, áp lực bao nhiêu thì NĐT cũng cân tất, hôm 4/1/2022 nước ngoài bán gần 6 triệu cổ/ phiên vẫn cân hết đấy thôi!!!

12 Likes

Good News :+1:

Anh em nào còn nghi ngờ chờ Tân Hoàng Minh bỏ cọc thì xin lỗi là Không bao giờ nhé!

Tuy nhiên điều đó không quá quan trọng. Đơn giản là giai đoạn này cứ nhiều đất là thắng. Không đủ tiền ôm đất thì ôm cổ đất.

Nội lực CII hơn DIG, các em lưu ý!

Pic này đã phân tích. Y rằng sẽ bán CP quỹ. Mồm Bản việt rộng quá!
Bán CP quỹ thặng dư gần 2000 tỷ, cty vừa có tiền, lãnh đạo lại gom đc hàng. Cổ đông CII lại đc chia 1:1.

10 Likes

Về bản chất nó đều là tin tốt, CII bán cổ phần NBB cho đối tác chiến lược vào cùng phát triển NBB vì bản chất CII vẫn là công ty xây dựng hạ tầng sẽ khó có tệp khách hàng mua BĐS tiềm năng hay trình độ xây dựng công trình nhà ở thì vẫn cần có đối tác chuyên nghiệp hơn. Còn CII bán cổ phiếu quỹ là để huy động vốn cho dự án nào đó, cái này lại càng ngon, khả năng cao đã có tay to thâu tóm.

3 Likes

Em vừa cắm sổ đỏ để thêm cii. Dig ceo đã full margin. Cảm ơn bác đã khai quật cho anh em mã quá ngon

a DetuA7 quá đỉnh :+1:

1 Likes

Bán cổ phiếu quỹ chỉ ghi nhận thặng dư vốn để làm ăn. Ko ghi nhận lãi bác ạ

Lịch sử cho thấy các công ty khác bán cổ phiếu quỹ đều phi ngút ngàng do có vốn mạnh tiếp tục đầu tư phát triển

2 Likes

Khả năng cao có cổ đông lớn ôm hết đống đó rồi tin ms ra

1 Likes