Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Người anh em, chửi tục là đặc sản của VN nhưng trong PIC tài phiệt đang ngắm CII nên chúng ta thể hiện văn hoá đón chào cổ đông mới với thái độ thân thiện. Đạm cà mau, ko chửi nhau nữa!

15 Likes

Ok bác

1 Likes

Lịch sự các bác, chửi nhau bọn ôm bank, thép nó cười cho

Topic bàn về Cii mà các bạn cứ lôi phụ huynh nhau vô đây làm gì. Về CII, cá nhân mình thấy nó đang được cả cộng đồng chơi chứng khoán biết đến, chỉ cần mọi người đều nhận ra được giá trị thật của Cii thì chúng ta được hưởng lợi vì đi trước họ nhiều bước. Cảm ơn anh DetuA7 đã góp công lớn cho sự tăng trưởng của Cii, chúc anh luôn khỏe và thành công.

3 Likes

Những cổ đông CII yếu vía:
Cii 15 năm niêm yết dặt dẹo, VCI Trường kì MA 6 năm bất thành.
Nay Thiên thời chiếu đỏ Thủ, Địa lợi đã có, Nhân hoà cũng đến sớm khi thoả thuận mua CP quỹ.
Ae còn muốn cái éo gì nữa, cơ hội cho Cii lên Bluchip nhanh thần tốc bất ngờ. Cứ nghe chim lơn nó xuyên tạc để sống lay lắt như 15 năm qua còi xương ko lớn nổi hử?

21 Likes

Oke bác. Thanks

1 Likes

Ok SDA

1 Likes

Hay quá bác, khai sáng nhiều cho ae F1

1 Likes

Tao chưa bao giờ nhận là cao thủ, tao chỉ là tập sự thôi, không đi châm chọc người khác, không lấy cái không hiểu ở người ra để chửi. Nếu mày chứng minh mày sinh ra cái gì cũng giỏi thì hayx đi cười người khác.

1 Likes

Tôi mà là cao thủ thì đã tự đầu tư 1 mình

1 Likes

Thôi stop cho đỡ loãng pic

1 Likes

A ơi e đang nắm cii a có room a cho e vào với ạ :slight_smile:

Việc bán 44 tr cp ở vùng giá này gần 3000 tỏi, nhỏ lẻ nào cân được mà xoắn. Dùng não đi các ae thiện lành kẻo mất hàng

2 Likes

Thừa sức, Nđt cá nhân hiện ko thiếu tiền.
Mong cho A Lọ cướp lại đc hơn chục triệu cổ bị ép bán, cũng là kết có hậu chút cho a lọ.

12 Likes

44 tr đó thì phần lớn có địa chỉ, còn lại nhỏ lẻ vớt được bao nhiêu thì vớt thôi.

4 Likes

lên tàu

1 Likes

AE CHÚ Ý KINH NGHIỆM ÔM CỔ ĐẤT THỜI BƠM TIỀN. KHÔNG HIỂU SẼ HỐI TIẾC CẢ CUÔC ĐỜI. Lịch sử phải hàng chục năm mới có một chu kì bơm tiền . Và như chu kì này bơm cực khủng mà quỹ đất lại khan hiếm khủng hoảng thiếu lại cộng thêm thập kỉ bùng nổ oto cầu đất ven vô tận, 3 Thiên thời hội tụ kép mũ 3, có lẽ phải cả trăm năm mới gặp. Có thể đây là cơ hội tốt nhất trong cuộc đời các ae. Nhưng nếu ko nhận diện được ae sẽ ko đủ niềm tin đi hết con đường, chỉ ăn đc ba xu tiền lẻ trong hành trình dài vô tận thì cả đời ae sẽ tiếc nuối . Chu kì 2007 chỉ 1 thiên thời đã có siêu cổ đất đạt 2.500.000 là SJS. Giá trị đồng tiền 2.5tr 2007 phải tương đương 25 triệu hiện tại . Khi đó 10k cổ phiếu SJS đổi đc 20 căn liền kề 87m2 đã xây thô tại Hồ văn quán Hà đông hà nội. Hoặc 25 con mercedes E240. Hoặc 1.800.000 USD… Những ae chưa đủ trải nghiệm lịch sử sẽ luôn bị thiếu tầm nhìn, họ ko dễ tin vào sự thần thánh của cổ Vua khi lên ngôi. Họ ko hình dung đc hàng chục triệu tỷ ngoài xã hội run rẩy vì lo mất giá sẽ nhảy ào ào vào cướp cổ đất trú ẩn. Phải trải nghiệm và lì lợm như trâu như bò, phải gồng lãi đến mức điên loạn vì tiền đè ko thở nổi, thậm chí có thể phải chịu đựng các cú xóc ko để rụng hàng, phải bịt tai kệ mẹ chim lợn nó hót, kệ mẹ media nó dọa, kệ mẹ các chiên za ,chiên ngô, chiên khoai …hô chốt hô bán…thì mới có thể ăn trọn mâm cỗ đầy, bởi bán rẻ nó bay cao sẽ bị khớp tâm lí ko dám mua lại , thế là chứ nhìn cổ phi vạn dặm còn mình ôm mớ tiền lẻ mất giá hàng ngày, bọn ôm cổ đất giàu hơn trúng vé số. Sự hối hận, sự nuối tiếc, những tiếng nấc tiếng thở dài vì mất hàng, những tiếng rên la xé lòng đau nhói tận con tim… Đó là đại sóng thần trăm năm ! Tầm nhìn sẽ quyết định số phận các ae
Bài viết được chia sẻ của nhà đầu tư 1970- Nguyễn Mạnh Tuấn A7

35 Likes

1,5tr tk mới mở, tổng TTck 4tr tk. Nếu tăng trưởng 20-30% thì 2022 thêm 2tr tài khoản. Số tiền bơm vào TT tương đương thậm chí lớn gói kích thích kinh tế, đừng hỏi tiền ở đâu và vì sao Cổ phiếu còn đi tìm đỉnh!
Đừng hỏi tiền ở đâu.
Quan trọng ông nào chọn đc chỗ ngồi ngon.

18 Likes

Tiền trong dân nhiều lắm a ơi. Chứng với bđs tăng mạnh mà ls rẻ kéo dài thế này dự tiền chảy hết vào chỗ trũng thôi. Ngồi im hưởng thụ mn nhé

1 Likes

Nghe thì đơn giản nhưng ko phải ai cũng hiểu anh ạ, em cũng đi giải thích, hô hào mấy anh em thân thiết vào cii từ giá 3x , tối thiểu lên 7x-8x rồi, ăn non cũng x2 rồi mà ai cũng nói nó có gì đâu, ngại tìm hiểu, xong đến lúc 5x thì bảo cao quá rồi, sợ vào, trong khi mình vẫn miệt mài tăng giá vốn. Rồi cái lớp nhà đầu tư chỉ nhìn chỉ số sẽ phải vào với giá 1xx-2xx

5 Likes