Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Bọn media đểu nhỉ. Tin quốc hội bấm nút thì nó cho có 2,3 bài. Tin THM bỏ cọc từ hôm qua đến h viết liên tục. Vl

3 Likes

Mấy đại gia kia cũng bỏ luôn giống THM đi cho biết mặt.Đấu giá lại từ đầu ít nhất cũng 300tr một m2.giá trị của CII sẽ vững vàng đi lên mà kg thể ai phản biện được.Phục kích chờ thời thôi.

2 Likes

Không có 300tr/mét đâu
Nhà tôi trong hem Q1 gân đó 1km giơ giá đã 340tr/m rôi

3 Likes

Thứ 2 tuần sau lại vui như tết lo ■■■ gì

300tr/m2 là tính giá rẻ nhất có thể rồi. Thực tế ko có giá đó

1 Likes

Mình nghĩ Bank chứng thép hồi đa số đã chốt hàng, nhưng chưa múc ngay chờ bđs chiếc khấu thêm phiên ngày mai, ai mạnh gang chọn cổ bđs hàng ngon được mới múc hôm nay!

1 Likes

https://businessforum.vn/doanh-nghiep/he-lo-chan-dung-nguoi-the-chan-tan-hoang-minh-tai-khu-dat-vang-thu-thiem-capital-one-financial-cong-ty-nay-la-ai-va-co-lien-he-gi-den-van-thinh-phat-cua-dai-gia-truong-my-lan-1485.html

1 Likes

CII ảnh hướng lớn bởi THM , tuy nhiên giá hiện tại có bằng giá TMH đâu, giá mới bằng 1/100 mà nó sàn nhiều thế, giá 5x cũng chưa phản ánh đúng giá trị doanh nghiệp hiện tại mà, sao đêm hàng selloff kinh rứa!

1 Likes

Đấy là tui tính giá rẻ bèo nhất để định giá CII cho nó thực.

Nó bán không được kéo lệnh xuống mà nó cứ để đó thế thì tắc 5phiên quá.Truyền thông CII đâu tung chiêu công bố định giá ts CII cái nào.

1 Likes

Nhờ THM thì CII mới đc biết đến, quỹ đất của CII mới đc soi ra.

THM bỏ cọc sẽ có:

• Người thứ 2 chỉ thấp hơn THM 700 tỷ là 23.800 tỷ mua
  • Hoặc đấu giá lại, giá trị thực, nếu chỉ bằng giá khởi điểm thì giá đất tại Thủ Thiêm cũng là Kim cương rồi.

Nói chung thì đang có bên nào đó mượn hàng đạp, chúng ta mua là họ cover ko kịp

3 Likes

Bán giá cao thì ko chịu. :joy::joy::joy: như hề

2 Likes

Để ra tết đấu thầu lại có khi lên mẹ nó 2 tỷ 8 =))

1 Likes

Kể cả đấu giá lại, dù 1 tỷ/1m2 thì Cii vẫn quá là cp vàng nắm trong tay đất kim cương, có mất mát gì đâu mà chất đống bán như Cty sắp phá sản thế?

2 Likes

Mình còn cash, các Bác dự sàn thêm mấy phiên để mình vào hốt. Sáng nay hốt 1 ít giá sàn hơi sớm nhỉ

Trông sợ hãi thực sự bác nhỉ…:joy: kệ ngồi nhìn các bác vậy .

Có bất động sản thì cứ ôm chặt
Những căn hộ ven sông tại TP.HCM có giá bán tăng nhanh trong vài năm gần đây, đặc biệt tại khu trung tâm như quận 1, TP Thủ Đức, Bình Thạnh… Mức giá vài trăm triệu đồng/m2 dần trở nên phổ biến.

1 Likes

Hold to die chứ anh em

ai lên tàu vì THM thì xuống tàu vì THM, ai lên tàu vì cơ bản của CII thì giữ hàng vì cơ bản của CII, mỗi người một việc, chả quan tâm ^^

10 Likes