Đoản khúc cuộc đời

Lâu quá nay mới vào lại Pic a Nam

2 Likes

Tks anh nhiều

2 Likes

E chào a Nam ạ. A cho e tham khảo về chart của FPT nhé. E con trong đây chưa thấy a nhận định về FPT ạ. E cám ơn a.

2 Likes

Dạ. Cảm ơn anh Nam nhiều ạ.

2 Likes

Như em Dự nói, đó là phòng trường hợp xấu xảy ra.

3 Likes

Xu hướng của nó vẫn đang tiến tới mục tiêu đỉnh. Còn lại quan sát nếu thủng 77-80k thì có các mục tiêu bên dưới.

3 Likes

Chào bạn. Lâu lắm không vào f, nay vào muốn nhờ bạn xem giúp tôi xu hướng mã TIG, SCR còn giữ tiếp đc không. Cảm ơn bạn nhiều

2 Likes

E cám ơn a nhé. Về phía TA căn cứ vào chart a vẽ thì có vẻ xác suất về các mức giá thấp thì thấp hơn phải ko ạ. Còn phía FA e xem xét thì thấy giá hiện tại vs P/E cao quá. E định giá hợp lý nhỏ hơn 60k mới có thể mua được ạ

4 Likes

Tt đi lên mà tk mình vẫn đi xuống… lại cứ tỷ lệ nghịch với tt :joy::joy:

4 Likes

Hai mã cơ bản đạt mục tiêu và đều có vẽ trong topic, chưa cần phải cập nhật lại, nên hạ tỉ trọng dự phòng trường hợp xấu và có thể mua lại sau.

4 Likes

Nó vẫn đang tăng trưởng và chưa xuất hiện rủi ro hay chưa xác định được đỉnh, khi doanh nghiệp cơ bản xác định đỉnh, nó sẽ downtrend kéo dài như kiểu VNM. Nó thuộc nhóm hàng trong VN30 điều tiết thị trường, phần còn lại chỉ follow chứ không lái được.

5 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em xu hướng MBG có thay đổi không ạ!

2 Likes

bác nam có thể cho xin chart của LPB được k ạ

2 Likes

Lên mục tiêu 1 có chốt/hạ không hay vẫn giữ hả em? Nếu em cầm dài thì cần gì cập nhật nhiều thế?

5 Likes

Quan sát 13.85k, nếu thủng thì chờ mục tiêu bên dưới hoặc gom dần.

5 Likes

vâng em cũng chốt 1 ít rồi. thấy nó hơi yếu nên định bán bớt nữa.

3 Likes

Hồi này thấy anh T.11 lập room, tự nhiên ước gì anh Nam cũng có room để được nói chuyện informal với idol ạ :smiley:

2 Likes

Tôi trân trọng a Nam ở điểm này.

4 Likes

Khổng Tử từng nói: " Người ngu làm quan cùng lắm chỉ hại 1 tổng, 1 huyện. Làm tướng thì cùng lắm là hại 1 đội, 1 thành nhưng người ngu mà làm thầy thì hiểm họa không lường hết được." Hiện nay có nhiều người học lõm bõm vài ba chỉ báo rồi cũng mở lớp thu phí, phím hàng làm hại ko biết bao nhiêu gia đình tan nát. Mà gần đây nhất là thài K…

5 Likes

Em nghi bác chủ biết vụ này ạ, bác không vẽ biểu đồ, hôm trước bác nói không tiết lộ thân phận nữa.

3 Likes