Đoản khúc cuộc đời

dạ cám ơn a

1 Likes

E cảm ơn a nhiều

2 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp em con VSC ạ

1 Likes

VNINDEX đang sóng hồi A lên B trong sóng giảm hả a BN, nếu giống chart tháng 5-6/2022 thì sắp tới dễ giảm mạnh ạ

1 Likes

Điều kiện đủ là có sự kiện vĩ mô gì đó xấu (ví dụ như VTP móc ra nhiều doanh nghiệp niêm yết có liên quan sâu rộng chẳng hạn) hoặc suy thoái xảy ra thì xác suất đi nhịp C (DE) cao hơn. Hiện tại thì chưa đủ điều kiện để phá vỡ 1k. Giai đoạn này như anh nói mấy hôm trước nó có xác suất sideway cao hơn.

9 Likes

Cầm dài quan sát khu dưới 20k. Hiện tại xác suất đi nhịp chỉnh cao hơn, chưa phù hợp vào mới đánh sóng.

6 Likes

Vâng. E cảm ơn anh

2 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp em mã QTP với ạ, em cám ơn anh.

1 Likes

Anh Nam xem giúp em vùng cầm dài của hai mã: FOC và FOX. Cảm ơn anh!

1 Likes

Nhờ a Nam xem giúp e mã HHV với ạ

1 Likes

Nhiệt điện thất thường và hay sửa chữa lớn do đặc thù quá trình vận hành, phụ thuộc giá nguyên liệu đầu vào nữa nên lợi nhuận khá thất thường. Với nó thì canh dưới 13k gom, gom bên trên tỉ trọng nhỏ. Anh bận việc nên không ngồi hiệu chỉnh biểu đồ được.

3 Likes

Biểu đồ chưa cập nhật sau chia với lại thanh khoản nhỏ quá, FOC có vẻ rủi ro do mấy quý vừa qua đi xuống. FOX thì canh dưới 40k, gom bên trên tỉ trọng vừa phải. Em dùng file định giá của anh chia sẻ để định giá được mà.

1 Likes

Em quan sát cái này. Canh dưới 12k có thể gom cầm dài.

2 Likes

Anh Bach_nam cho xin chart MWG với ạ, em tìm trong chủ đề chưa thấy có, tks anh!

3 Likes

Cụ tìm thế nào chứ, tôi gõ mwg và tích tìm trong chủ đề ra ngay.

2 Likes

Vâng cảm ơn bác.

2 Likes

Bác Nam update giúp em chart GVR được không ạ. Em tìm được bản hồi tháng 5. Em cảm ơn bác.

3 Likes

Quan sát khu 18k. Với nội tại hiện tại thì phải dưới 10k mới đầu tư dài hạn được nhưng ở nhóm điều tiết chỉ số nên cần theo dõi nếu đánh sóng.

2 Likes

Dạ e cảm ơn bác nhiều!

Anh Bach_Nam cho em xin nhận định về TCH ạ. Em cảm ơn anh ạ.

2 Likes