Đoản khúc cuộc đời

Anh @Bach_nam ơi, em quan tâm đến TNH. Có phải dài hạn nó đã kết thúc sóng điều chỉnh 2 và hiện nay đang ở sóng 3 phải không anh?
Vừa rồi em có mua ở vùng giá 25. Tuy nhiên thấy TT chưa rõ ràng nên em không dám hold nữa và bán ra ở 27.9 rồi ạ.

3 Likes

Anh bận công việc nên không trả lời sớm được. Cấu trúc an toàn nó đang ở sóng I lớn uptrend và đi theo cấu trúc ABC. Nhịp a là impulse wave 12345, chỉnh abc, c ở khu 25, khi đó nhịp tiếp theo lên 25+8 giá= 33. Vậy mục tiêu sóng C là 33. Sau khi đạt khu vực mục tiêu sẽ vào sóng chỉnh II. Anh chưa tiện vẽ nên giải thích sơ qua cho em như thế. Doanh nghiệp bệnh viện hiếm trên thị trường, lại có tỉ trọng nước ngoài lớn, bệnh viện gần trung tâm và các khu công nghiệp nên cơ bản doanh thu lợi nhuận ổn định. Quá trình mở rộng sắp hoàn thành nên vừa rồi gom được giá thấp thì đẹp quá.

6 Likes

Mô hình nào cũng là dự đoán mục tiêu đỉnh đáy từng giai đoạn, đừng phức tạp quá. Đo sóng hay đo theo mô hình cũng đưa ra kết quả tương tự nhau. Dùng trendline hay hỗ trợ kháng cự cũng tương tự. Dùng PE trung bình với độ lệch chuẩn cũng thế. PE trung bình đang 13.7+/- độ lệch chuẩn hình như là 3. Khi đó PE -3=10.7 là rẻ, còn nó có về đó không thì lại vấn đề khác. 13.7 có điểm số 1045, nội suy ra PE=10.7 sẽ có chỉ số là bao nhiêu?

5 Likes

Anh nói sơ qua vậy em hình dung được rồi ạ.
Em cũng thích TNH sau khi tìm hiểu về DN. TNH và QNS là 2 mã thanh khoản phù hợp với TK của em mà em khá thích. Vừa rồi em đều gom được giá tốt và có lợi nhuận tương đối nhưng em đều bán hết rồi :frowning: Lẽ ra nên hỏi thêm anh từ trước, cũng được học hỏi thêm ạ.
Em cám ơn anh nhiều.

5 Likes

Cơ bản không sợ lỡ cơ hội đâu em, sao em phải buồn? Mục tiêu lên C có thể không lên fibo 1 được mà chỉ lên tầm fibo 0.786 nên hôm qua anh nói giá đó cho em, em quan sát sóng chỉnh của nó, sóng sau cũng chỉ về 0.786. Nên em bán giá đó cũng tạm được rồi. Trên tradingview chưa cập nhật nên anh sử dụng trang khác vẽ. Em vẽ trendline để quan sát và thường thì sẽ không thủng trendline đen khi chỉnh. Vậy giá tầm khu 22k là bắt đầu gom được về sâu hơn, dự phòng trường hợp các bệnh viện mở rộng chậm tiến độ. Cơ bản đáy II tầm cuối năm 2023, đầu 2024 tùy theo diễn biến nội tại.

10 Likes

Bác chủ cho em hỏi hnay thủng vậy có vấn đề k ạ? Em mua một ít ở mốc 1030 theo sóng bác vẽ, em đợi xuống mốc 1000 mua thêm.

3 Likes

Có bị ảnh hưởng nên cần an toàn hơn trong cách vào lệnh ở các vùng cao của nhịp hồi (tăng). Tất nhiên mã vận động vẫn là quan trọng vì phải xem xét đến biên lợi nhuận, biên lợi nhuận còn lại thấp thì sẽ rủi ro cao hơn và đôi khi thị trường tăng nhưng nó không tăng được và/hoặc nó đi ngang và giảm, khi sóng xuyên xuống ở mức này thì nó ảnh hưởng đến xác suất khung Day. Còn khung H4, H1 cơ bản không thay đổi.
Tùy mức hồi cụ thể để tính xanh blue ở nhịp tiếp theo nếu xảy ra.

9 Likes

Vnfin đang đảo chiều đúng điểm dự định nên kỳ vọng cho việc đạt từng mục tiêu tiếp theo và hỗ trợ cho vnindex.

12 Likes

Anh Nam nói LPB chuẩn quá!

4 Likes

Có thể sẽ sớm có sóng của 1 số BC bị nước ngoài đè quá đà.

3 Likes

Bác nhận định cho em mã CTD với ạ.

1 Likes

Cụ tk nhận định trg năm of cụ BN

7 Likes

Dạ, em cám ơn anh Nam.
Em để “ :frowning: “ cho hợp cảnh chứ không buồn thiệt đâu ạ, lãi ngược gió mà hihi.
Có điều em đang dần chuyển từ tư duy lướt lát sang đầu tư dài hơn nên phải học nhiều chứ đoạn rồi là T+ ấy ạ.
Qua nay em bận nên giờ mới cmt được. Chúc anh tưới cây vui nha :smiley:

3 Likes

Cơ bản vẫn đi theo dự định cũ. Lên sóng nữa thì xác suất nhỏ, không còn an toàn nữa.

6 Likes

Anh cho e xin chart update mới nhất về DIG ạ

Xác suất 50/50, có điều tích cực là nó đang vượt lại được đường cản POC 17.1k

8 Likes

A Nam cho em hỏi chút ANV vẫn đang đi theo nhận định trc của a đúng ko a?

2 Likes

em cảm ơn ạ

2 Likes

Xác suất khung Day thì xấu hơn dự định, có lẽ do báo cáo quý 1 không được như kỳ vọng nên sóng 5 hoàn toàn có thể rơi vào trường hợp sóng cụt. Khung H4 thì xác suất lên hoàn thiện sóng vẫn cao rồi chỉnh. Các thông số kỹ thuật đưa vào trạng thái lưỡng lự, không xác định được xuống mức đảo chiều rồi mới lên sóng (trường hợp chưa xong sóng 4) hay là lên sóng 5.

7 Likes

dạ vâng em cảm ơn a ạ

3 Likes