Đoản khúc cuộc đời

Cháu muốn nói nhà of BN chỉ có khách khi tt xấu

5 Likes

Hai mùa đông trái ngc nhg cùng cảm xúc

6 Likes

Nhìn đồ thị thì a Hiếu là đỉnh cao òi, Giờ là lọc mã. NAM cho ace ít ví dụ nhé. Cụ Hiếu có xem thì cho ace ít mã ngâm cứu ạ. (Chỉ sợ cụ ko sõi tiếng Việt)

5 Likes

Em có biết anh hỏi bên trên nhưng chỉ like, nói ra rất nhiều vấn đề, được thì mọi người vui nhưng thua thì có thể có chuyện không hay. Anh theo dõi em trả lời các bạn là có thể lọc được cả FA, TA mà. Anh hỏi lần thứ hai nên em đưa ra vài con em theo dõi và tùy theo lượng thanh khoản mà em vào với tỉ trọng phù hợp khi đến điểm mua ngắn / dài.
Dài hạn quan sát HPG, QNS, TNG (trang thông tin hàng tháng, minh bạch, lái biên rộng +HNX), TNH, DRC, PLC, SZC, VCG, DPM (BFC mọi người hỏi, ngành này hầu như chưa xong sóng chỉnh). Các bạn hỏi cũng có nhiều mã hay khi nghiên cứu đó anh nhưng em khi xem chưa xem xét kỹ được như các mã em theo dõi.
Ví dụ:

11 Likes

Cám ơn Nam. Mình trong tầm ngắm dài có HPG, còn đánh thì chơi TNH và DPM, để chú ý xem mấy mã kia. Bình thường hay ngó CKG và CSV và mấy mã ngân hàng.

5 Likes

nhờ bác Bach_nam cho e xin view con vcg nha.

3 Likes

Trang đang lỗi hãy gì đó nên dữ liệu lịch sử bị ngắn đi, hiện tại nó đang ở sóng cuối, chiều dài sóng đã tương đương sóng 1. Vùng 7-11 là vùng gom, hiện tại nó chưa kết đáy khu sóng tính toán (11) để tích lũy thì có thể nó vẫn xuống sâu hơn. ví dụ sóng hồi trước nó đi khá đúng sóng, nên có một chút tin cậy cho việc tích lũy và kết đáy khu 11 nhưng không an toàn, luôn luôn phải phòng thủ, chia nhỏ nếu gom (không có nghĩa là mua liên tục khi nó giảm mà quan sát tốc độ giảm, mục tiêu giảm ở vùng khoanh để tính toán tỉ trọng vào)

6 Likes

cám ơn bác nha

4 Likes

Mong chờ bác @Bach_nam cho em xin view của LCG được không ạ? Em cảm ơn bác!
(Em đang kẹt, hy vọng có điểm vào để BQG)

3 Likes

Để nó đi xa thế à? Hiện giờ có tích cực, trung bình giá thì chờ test đáy, không thành công có các mục tiêu sóng bên dưới. Nó đang phản ứng ở rốn vũ trụ (mũi tên đỏ) để bật hồi.

Sóng thì tính toán về khu 3.3-3.8, sâu như đáy covid và trước đó thì không biết có diễn ra không.

4 Likes

Anh cho em hỏi về mã CSC. Hồi về giá 27 em có mua được 1 ít ạ :slight_smile:

2 Likes

Chốt lời lô mua mới thì tùy theo tài khoản để tính toán thôi, kỹ thuật hiện tại đánh theo lướt trên hàng có sẵn thế này, nó đang đóng trên 32.2k thì có hai mục tiêu bên trên. Stochastic đang tiến sát 100, ngắn hạn có thể chốt lời, còn nó chỉnh test đến đâu thì theo dõi thêm. Mã thanh khoản nhỏ, nói liệu sợ bị táng trước không? :wink: :wink: :wink:

7 Likes

Em cảm ơn anh ạ.

3 Likes

Vài phiên đã được mất ở sàn HNX 40-50%, upcom thì khủng hơn, Hose thì đỡ hơn.

5 Likes

Em mua được vùng 24.7 và 22.3 cũng đã bắt đầu chốt dần vùng hôm nay và thứ 2 tới rồi anh :smiley:
Nhịp này đánh sốc, biên dao động lớn quá, vol lại lớn, em tính out ra tạm thời quan sát em nó tạo đáy đàng hoàng em sẽ vào lại.
Phải công nhận 3 phiên ăn 45% thật sự kinh điển anh ạ, hi.

5 Likes

Bác thật cao thủ :slight_smile: Hôm 22.3 em thấy dư sàn hơn 100k, nghĩ bụng thôi hôm nay lại oẳng rồi, ngủ tiếp :)) lúc dậy thì ối zồi ôi :)))))))

3 Likes

Mình theo anh Nam học hỏi bấy lâu, tìm hiểu thêm về ptkt nên tâm lý vững vàng hơn. Biết bác vẫn còn trong topic CSC cũ, cố gắng trau dồi thêm bác. Đợt rồi nhờ anh Nam mà mình bán được giá 82 và đợt này bắt đầu thăm dò vào hàng lại :smiley:

4 Likes

Vâng. Em cảm ơn bác. Nay em hạ 50% rồi :slight_smile: Thứ 2 quan sát thêm xem sao. Cố gắng càng gần bờ càng tốt :slight_smile:

4 Likes

Tỉ trọng thì do mỗi người tính toán để cho phù hợp, nhìn đáy covid của index ấy, lạc quan sẽ là như thế.

5 Likes

Anh Nam xem giúp em VGC ạ, xem nó có thể hồi được lên bao nhiêu ( em đang kẹp). Em cảm ơn anh nhiều

2 Likes