Đoản khúc cuộc đời

anh Bạch Nam cho em xin ý kiến về NKG hồi đc về đâu ạ

2 Likes

Tuyệt vời, những lúc TT khó khăn như này mà bác Nam vẫn miệt mài hỗ trợ ae nhỏ lẻ thật đáng trân trọng !

4 Likes

Nó cũng đã hồi 40%, mục tiêu ngắn có lẽ là được 0.5-1.5 phiên nữa và mục tiêu ngắn hạn theo hành động giá đã đạt, còn lại có thể thử thách khu 10.45-10.7 thôi (cụm nến đánh dấu). Còn lại quan sát nhịp chỉnh như thế nào để tính toán xem xét nó đã tạo đáy được chưa. Stochastic đã đẩy lên 100.

Mã này vận động biên lớn nên theo dõi, thuận lợi thì có các mục tiêu bên trên sau khi chỉnh, không thì test đáy để tích lũy, khung ngày:

9 Likes

NVL có hướng được giải cứu không anh Bạch Nam ơi? thấy nó vẫn lau sàn 12 phiên rồi, có hồi kĩ thuật được không anh? cho em xin tranh NVL với ạ, em cảm ơn anh nhiều.

2 Likes

DIG giờ phán sao bác BN?

2 Likes

Em nắm giữ nó à? Khi nó dính vấn đề và đang rơi thế thì không có cái gì xác định được đáy.

4 Likes

Nhịp hồi này cũng dốc y như nhịp down trước vậy anh. Đa số các mã đều tạo gap nhiều quá, có con đến 2 3 cái gap, biên thì lớn. Em nghĩ thị trường chưa tạo đáy được á anh.

6 Likes

Dạ ko ạ, em đang ngắm nó thôi ạ, tại có nghe vài tin đồn là có 2 quỹ ngoại chuẩn bị rót vốn vào cho nó mà ko biết tin thực hư, nhìn nó cặm cụi lau sàn ko biết có được giải cứu ko ạ? em cũng thích nó nhưng chưa dám mua ạ.

2 Likes

Cá lớn nuốt cá bé / cá yếu là bình thường nhưng khi nào cá lớn mới nuốt? Không biết được.

5 Likes

Dạ vâng, vậy thôi em cứ ngắm trước đã ạ.

3 Likes

Nhịp này BĐS có vẻ đang phân hóa mạnh, 1 số kịch trần như DIG,CEO,IDJ,L14 nhưng 1 số cũng vẫn ngang giá hoặc giảm và sàn, anh có nhận định gì về đợt này không, liệu đã vào sóng của BĐS chưa

3 Likes

Phán thế nào được bây giờ? Ngắn hạn thì quan sát mục tiêu hành động giá thôi

4 Likes

cảm ơn bác. Nhóm bds này so với thâm niên lão làng GIL đúng là chưa có số má mấy.
Giờ đang quá nhiều hàng dưới giá trị thực 2-3 lần.

1 Likes

GIL nó có mấy mảng, so sánh là khập khiễng, nội tại mỗi mã cũng khác nhau, lái cũng khác nhau.

4 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin chart DPM với a

5 Likes

Hiện tại nếu hồi được thì quan sát mục tiêu bán 40-44. Dài hạn thì khoảng quý 1,2 năm sau sẽ có giá đẹp cho mua. Ngành bị ảnh hưởng lớn nhất từ phân bón Nga, Trung (mở cửa dần, đang đẩy mạnh xuất khẩu) và giá dầu khí (chưa về thấp) cộng với sự can thiệp của chính phủ để kích thích nền nông lâm nghiệp trong nước.

5 Likes

Bác cho e nhận định về con GMD với ạ

2 Likes

Anh @Bach_nam cho e xin chart VCG nha.

3 Likes

Xác suất cao nó đi ngang như giai đoạn trước và có thể tạo đáy ở khu 30-33k kỳ này. Giai đoạn này là giai đoạn hàng hóa trở về bình thường (thấp), nhu cầu vận tải sẽ hạ nhiệt và có phần lạnh thừa cung, tùy theo vĩ mô nữa để xem thời gian dài ngắn và breakup hay down. Nó cũng ảnh hưởng bởi các dự án mới, chi phí khấu hao sẽ tăng.

6 Likes

Em tìm lại bên trên giúp anh, sóng thì nó đi đủ, còn việc nó tích lũy ra sao thì chờ nó test đáy.

3 Likes