Đoản khúc cuộc đời

Em có ăn ạ nhưng mà ăn được ít sóng lên, sóng xuống em short nhanh được hơn 15% em nghỉ ạ.

4 Likes

em hay đọc pic và nhận định của anh Nam. Đúng là rất nhiều cổ phiếu anh Nam khuyên về vùng an toàn hãy nhặt để đánh sóng hoặc cầm lâu.

3 Likes

Nếu kịch bản này xảy ra thì có thể về dưới 1100 ha bác??

1 Likes

Không, nó tương đồng về các thông số kỹ thuật, khi đó nó thuộc trường hợp tích cực là đi lên vượt đỉnh. Bởi ảnh em Đức hay Dục gì đó chia sẻ so sánh năm 2014 với 2023, hai giai đoạn này không có sự tương đồng về vĩ mô, vi mô hay các thông số kỹ thuật trên biểu đồ.

8 Likes

Vâng bác, mình k xúi ai cả sợ jj :rofl::face_with_open_eyes_and_hand_over_mouth::face_with_open_eyes_and_hand_over_mouth:

1 Likes

A thấy điểm giá 15-16 này SKG gom được chưa ah

Em dựa vào cái gì gom? Mùa vụ của nó thường kém vào hai quý cuối năm, nó đi sóng chỉnh là hợp lý, nó đang xuyên MA200, trendline nếu về thì khu 14k, giả sử hai quý cuối tương đương hai quý vừa qua thì lợi nhuận cả năm khoảng 126 tỉ/63tr cổ= eps 2k * PE rẻ 8 = 16k, gom được. Trên biểu đồ, cây nến tuần đánh dấu mũi tên đen breakup có đáy 15.15k chưa bị breakdown. Xác suất rủi ro phi hệ thống thấp (doanh nghiệp, không còn dịch, hoạt động trở lại bình thường), còn xác suất rủi ro hệ thống (thị trường chung). Đánh giá hai yếu tố đó để có tỉ trọng phù hợp.

6 Likes

e cũng nghĩ tạo đáy vùng 1126.x này rồi sẽ lên từ từ, vì chính sách vĩ mô đang mở rộng, chính sách không thể đảo chiều dc vì kinh tế còn đang khó khăn, đảo chiều lại giờ có mà chết.
Còn nhiều yếu tố khác không biết,em vẫn đang tín Sóng 2 mà kỳ vọng tốt đẹp sóng 2 kết thúc tại 112x để bước qua giai đoạn tiếp

1 Likes

Em chào anh Nam, anh xem qua hộ em con ADS với ạ. Cảm ơn anh nhiều.

1 Likes

Nó đang ở nhịp hồi xác suất cao hơn, phân kỳ dương và hôm nay xóa được nến giảm hôm qua với khối lượng lớn hơn nhưng chưa đủ tốt lắm. Đi xanh biển hay xanh lá thì quan sát các mốc đánh dấu.

8 Likes

Anh @bach_nam cho em xin cập nhật nhận định VHC với a? Hiện tại xu hướng cũ đã bị fail

Anh Nam ơi cho em xin nhận định về hdc và idc với ạ, em cảm ơn anh

1 Likes

Oan cho anh quá, lúc đó nhận xét có một hướng và vẽ B chỗ hỗ trợ, mua ngay giá đó thì cũng được tối thiểu 10%, mua rẻ hơn thì có thể đạt 20-30% với mục tiêu anh vẽ. Xu hướng sau đó mới fail, fail vì kết quả quý 2 của nó tốt, tiền rẻ hơn, định giá cao hơn, biến cấu trúc abc thành 12345. Đánh sóng nó là như vậy, phải lựa tình hình để ra vào. Khi ra vào nhiều sẽ gây ra sai lầm. Kể cả khi xác định xu hướng mới vào cũng có thể sai và vi phạm kỷ luật cắt lỗ.

Dưới đây là các kịch bản, hiện tại nó đang được hưởng lợi giá đô nhưng sắp tới không còn lợi thế, ngoài ra thị trường chủ yếu ở Mỹ, lãi suất ở mức cao trong thời gian dài sẽ ngấm vào tiêu dùng bên đó gây ra suy thoái nặng hay nhẹ chưa đánh giá được. Hiện tại, Giá sổ sách 41k, giá PE FW 70k, giá Graham 80k.

5 Likes

Em cảm ơn anh nhiều ạ, chúc anh cuối tuần vui vẻ ạ ^^

1 Likes

Anh @Bach_nam ạ, con hàng này, Tũn chưa kịp bốc ít cát trên bờ lại bị dạt ra xa 1 đoạn 0.1m rùi, quả này em ko nhịn bay lắc để mần chi nữa, chơi quên sự đời. >_.>

1 Likes

Hi anh, em nhờ anh hỗ trợ cập nhật giúp để có thêm phương án vì em còn 1 phần vhc a. Em cảm ơn anh a.

2 Likes

ờ, đểu thật, không chạm được 24k, lái yếu quá chắc vợ phế. :joy: :joy: :joy:

2 Likes

IDC anh có nhận xét cũ mục tiêu chính 58k, gần đạt, khả năng vẫn lên được (chỉnh định lại thì khoảng 54-56k sau khi chia cổ tức). Sóng anh chỉnh định lại hết do biểu đồ chưa cập nhật.

HDC đi sâu như kịch bản xấu của anh, hiện tại quan sát 35.2 và 37.2k để đánh giá có đi được xanh lá không.

6 Likes

Em cảm ơn anh nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

A Nam đánh giá giúp e về TA vs FA con PTB với ạ

1 Likes