Đoản khúc cuộc đời

Cái này cũng vậy, tôi cũng chưa hiểu sao các cụ lại dùng cách viết lệnh này để tính RSI… Thường đơn thuần sử dụng luôn các chỉ báo này ở các web hay app chứ nhỉ. Mong các cụ giải thích ạ

5 Likes

nếu đánh giá xuống thì ngược lại hả anh.

Anh Nam hoặc các bác cao thủ trong nhóm chỉ bảo giúp em với ạ. Em đang tập tành chèn script của anh Nam vào chart mà có những vùng chỉ báo xác suất giảm cao (100%) giảm mạnh mũi tên đỏ. Nhưng phiên sau chỉ giảm rất nhẹ, rồi phiên tiếp theo bật tăng mạnh (suýt trần). Em có replay thì có nhiều vùng cũng gặp tương tự, chỉ báo chạm vùng giảm cao nhưng phiên hôm sau lại tăng trần. Em chưa hiểu lắm, các bác cao thủ chỉ bảo giúp em xem nên kết hợp với yếu tố nào để phán đoán tốt hơn ạ.

1 Likes

XS dựa trên rsi, cci,…do cụ chọn s/d cùng vs sóng, kênh dự đoán xu hướng, xu hướng cho xs đúng cực cao. Xu hướng là bạn, xs kênh xu hướng vs sóng cho điểm vào chốt lời. Trg xu hướng tăng xs chỉ xg là có thể xảy ra điều chỉnh vs các mức điều chỉnh có thể hồi tăng lại, ngc lại trg xu hướng giảm, xs chỉ ra điểm có thể hồi. Khi phá vỡ các mức cao/thấp thì chuyển động sang dự đoán xs mới.

3 Likes

em cảm ơn bác. Dù chưa hiểu hết những gì bác chia sẻ. Nhưng em cũng đoán được em sai ở đâu rồi ạ. Em vừa mất cây 4% hôm nay chỉ vì nó giảm nhưng mà lúc hồi ko cover lại. Với lẽ ra em phải hiểu là nó đang xu hướng tăng, có chỉnh cũng chưa chắc mạnh vì biên giảm của mã này nhỏ. huhu. Có gì lúc nào ko hiểu em xin phép hỏi bác thêm ạ.

Tương tự nhưng làm ngược lại.

1 Likes
4 Likes

Em bổ sung ạ.

2 Likes

Em bắt đáy quả 1020 theo xác suất và kênh dự đoán xu hướng của bác chủ.

6 Likes

em cảm ơn bác nhiều. đúng phần em thắc mắc luôn ạ. ;)). Mong ngày thành công được như bác. :rose:

bác nhanh với giỏi quá. Từ năm ngoái đến giờ em mới bắt đầu tiếp thu được sau mấy lần “thực hành” sai. Năm ngoái được bao nhiêu mất hết cả lãi. Năm nay chơi bắt cũng sớm mà lại mua phải mấy mã chậm, ko có dòng tiền. Còn phải học hỏi anh Nam và các bác rất nhiều.

1 Likes

Cụ đánh 1k có thể chia nhỏ thành 10 lệnh 100 cổ để tập đánh, đánh midcap giá dưới 50k, cụ có mất 50% cũng chỉ mất 25tr coi như học phí. Cụ đánh khi ở nền thấp thì cụ giữ chẳng lỗ đc dù cụ đánh nhỏ hay lớn. Tâm lý đánh nhỏ khác đánh lớn nên cụ rèn luyện ở số tiền nhỏ tâm lý tốt hơn ở số tiền lớn. Cụ phải giữ đc tâm lý, nguyên tắc khi đánh lớn.

6 Likes

Em thấy trong chỉ báo Wi, RSI, stoch các đường kẻ ký hiệu là Giảm giá ản màu đỏ, ẩn giảm giá xanh hoặc một đoạn tô màu cam dài, hay đoạn tô màu xanh dài chắc nó sẽ gắn một yếu tố nào đó, em xin anh giải thích đoạn này được không ahj, tka anh

2 Likes

Các vần thơ đối ẩm của hai người có ý nhắn nhủ ngầm nhưng em ngu thơ quá nên ko hiểu lắm. hihihiih

2 Likes

Phần trên cụ BN để chỉ báo stochastic (có thể cài đặt hiển thị RSI), phần dưới là chỉ báo Willy. Đường tím là ranh giới of hai chỉ báo. Chỉ báo Willy khi hiện vùng xanh lá or đỏ là vùng mua mạnh bán mạnh trg vùng quá bán, quá mua. Khi thoát ra khỏi vùng đấy ms xem xét vào lệnh mua bán or bắt đáy lượng nhỏ.

9 Likes

TKs bạn đã hỗ trợ rất nhiều, còn đường chéo màu xanh và đỏ H. Bear hay H. Bull được hiểu tăng giá ẩn có được tính như phân kỳ không, bạn có thể giải thích thêm cái này không ahj, tks bạn nhiều

1 Likes

Như nhau. Hidden bear giá xs tiếp tục giảm, nhịp hồi xs là bulltrap. Ngc lại hidden bull xs tiếp tục tăng, nhịp giảm xs là beartrap. Dùng khung giờ>= 1h sẽ ít tín hiệu sai. Cụ đọc tl để dùng theo các nguyên tắc. Cụ có thể thống kê xs trên mỗi đồ thị cụ xem xét để dùng cho phù hợp. Mỗi lái có kiểu riêng.

5 Likes

đúng là khi đánh nhỏ thì tâm lý tốt hơn thật sự. Tiền to hơn là tâm lý kém đi nhiều. Được cái em chưa đánh tất tay bao giờ cả ạ. Nhưng chậm hơn mọi người rất nhiều. hơn 2 năm đánh chứng mà tổng lợi nhuận vẫn thấp ;((

2 Likes

Cố gắng hàng ngày rồi Từ từ cũng sẽ cải thiện cả NAV và kỹ năng.kinh nghiệm bác ạ. Đừng nhìn vào bất kỳ số lãi của ai để làm thước đo cho bản thân mình.điều quan trọng vẫn là kiếm lãi và giữ được lãi. Và có lãi là đã hơn nhiều người ở thị trường rồi.

6 Likes