Đoản khúc cuộc đời

Sao em không hỏi anh điểm cắt HPG?

6 Likes

E cảm ơn a; e đang cầm và nghĩ có nên cut loss ko ạ :disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved:

4 Likes

Chúc mừng nhà mới của bác Nam

3 Likes

Nếu đc a trả lời hpg nữa thì càng tốt ạ;hi;

4 Likes

Như anh nói đó, nó đang hoảng loạn tột độ, rủi ro cũng là cơ hội, nên tỉ trọng (cắt hết hoặc một phần là do em quyết định) và anh cũng không theo dõi trong thời gian qua do bận việc riêng nên không biết nó có bị sàn sớm không. Tích cực là nước ngoài phiên vừa qua đỡ, họ mua hơn triệu cổ, vậy khi có cơ hội thì quyết định cắt để làm lại hoặc cắt một tỉ trọng nào đó, khoản còn lại theo dõi cắt sau chẳng hạn.

7 Likes

DIG động vào đứt tay đấy. Quanh giá 7 có hỗ trợ, hy vọng có hồi quanh đấy nếu có tin tức hỗ trợ. Quanh giá 4 thì hãy nghĩ tích sản hay đầu tư dài hạn. Chỉ báo cực kì xấu.

5 Likes

DXG thì anh có trao đổi với em, nó cũng đang về mục tiêu dưới khu 9.9 như anh vẽ (bị bỏ sóng, time rút ngắn), nếu nó hồi được hãy quan sát khu 12, vượt qua thì có khu 14-15, hãy quan sát kỹ thuật lúc đó để bán nếu muốn. Muốn quan sát chỉ báo nhanh, hãy xem tín hiệu Stochastic khung H4 hoặc khung day, khi nó vào vùng quá mua thì canh bán và/hoặc nó cắt xuống thì bán, nó là chỉ báo nhanh nhất trong các loại chỉ báo, ngược lại nó có độ nhạy cao (độ chính xác kém hơn).

10 Likes

SSI có chút tích cực và hi vọng hồi ít nhất được khu vực 17k, cao hơn là 19-21.

9 Likes

Em không hỏi là biết tư tưởng của em. Anh cũng không nói thêm.

7 Likes

DXG đang có động lượng rơi mạnh. Theo em vùng giá 7 ko giữ được. Khả năng có thể chú ý khi về giá 4.5-5. Giờ đánh sóng hồi kiếm bát phở sáng. Kiếm ăn mệt mỏi hơn trc.

5 Likes

Vâng ạ; e cảm ơn a nhiều ạ

4 Likes

Toàn ngành vẫn đang khó khăn nhưng đang đánh giá kỳ vọng, còn việc quyết định sáng suốt người chưa nắm giữ là đứng ngoài với những ngành đang rủi ro. Việc cắt hay chờ hồi cắt hay có cách xử lý khác thì mỗi cá nhân phải tự quyết định việc ấy.

7 Likes

DXG chưa đi đủ 5 năm sóng đúng không anh. Mã này nhìn như đang đi sóng 3. Nhưng thế thì sóng 1 dài quá. Em không đếm ra

4 Likes

Vâng; e cảm ơn nhận định của a; e đang bị kẹp chứ ko phải mua mới ạ :disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved::relieved:

3 Likes

Em full tiền nên mới có tâm trạng ngồi phân tích chứ giờ vẫn giữ cổ thì loạn hết. Em tâm lý kém không chịu dc lỗ quá 5%. Hàng về lỗ 4% là bất chấp mà cắt đi một nửa rồi tính tiếp. Còn lỗ quá 5% là tự nhủ thôi ăn L rồi. Cắt hết. Chấp nhận sai lệnh ấy

6 Likes

E cảm ơn ạ

3 Likes

Dùng AO để đếm cùng với giá thì sẽ nhận diện dễ hơn, nó đang ở sóng 5 của sóng C, nó không bị thủng đáy 12 thì nó đã xong sóng nhưng giờ đang bục 12 thì phải dò lại đáy, tính toán sóng thì nó có thể dừng đúng ở khu vực này, còn nhiễu thì không tính được. RSI chưa ngóc lên nhưng nó đang cao hơn đáy 12.

8 Likes

Bác cho em xin cái hình được không.

1 Likes

Các mũi tên tím ở AO là sự phân kỳ xác định kết thúc sóng

11 Likes

Một chỉ báo hay quá anh Nam, lần đầu em biết! Nhìn theo chỉ báo này thì CSC cũng giống DXG đúng ko anh, cũng có sự phân kỳ xác định kết thúc sóng? Chỉ có điều sóng của CSC khó đọc thật sự (hoặc do em còn non, trình chưa đủ), các sóng lớn nhìn dễ nhận biết, nhưng các sóng nhỏ trong thân sóng lớn nhìn loạn xạ hết. Hôm rồi anh xác định 30 có thể tạo đáy, giờ về tới luôn rồi anh. Em sẽ quan sát vùng tạo đáy của em nó!

3 Likes