Đoản khúc cuộc đời

Khung H4 phân kỳ âm, nếu có kéo thì cũng không có biên lợi nhuận tốt nữa và rủi ro nếu vào mới, nó hồi cũng nhân 3 tài khoản rồi.

9 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin nhận định cổ MWG với a

3 Likes

da không a, ý e là nhơ a tư vấn mà xanh sẵn hàng bán, đợi chỉnh a , lần này bán dứt khoát

3 Likes

Bác Nam nghỉ gì về phiên hnay, breakout chưa bác ơi

3 Likes

Nhìn khối lượng sau khi kết thúc phiên nay và phiên thứ 6: Hôm nay chủ yếu là bán và đã breakdown đường POC, mai có bull luôn để test đường POC hay không thì chưa biết được.

Các chỉ số ở các khung đều cơ bản breakdown, nhưng liệu phục việc phái sinh và cơ cấu quỹ thì họ sẽ hành động ra sao thì khó đoán, cơ bản tiêu chí chờ chỉnh đủ sâu rồi gom hay vào đánh ngắn, đừng sốt ruột, mất tết như chơi đó.

10 Likes

8 Likes

Cơ bản nó đã đạt mục tiêu thấp, mục tiêu cao thì cũng không còn biên lợi nhuận mấy, dài hạn thì chờ đợi đi.

10 Likes

Từ khóa nhiều nhất của cụ @Bach_nam gần đây là Chờ, Đợi, Đừng Sốt Ruột. Riêng việc đọc hiểu và thuần thục 3 từ khóa này thôi sẽ “giữ lại” phần lãi và “giảm thiểu” phần lỗ một cách tối đa và khoa học. Cảm ơn cụ

9 Likes

Dạ cám ơn bác, e còn hàng nên ko biết mai thoát hay giữ lại ạ

3 Likes

Em cám ơn anh

3 Likes

Tùy tỉ trọng tài khoản và các mã đang nắm giữ, chọn được mã ổn và gom được giá tốt thì có thể giữ lại nếu không kịp hành động và/hoặc không có sự chắc chắn từ việc quan sát, theo dõi diễn biến để ra vào hợp lý. Các mã cơ bản thì an toàn cho việc không bị mất vốn, chỉ mất thời gian chờ đợi sóng tăng để nó tăng giá. Vùng trên còn sợ chứ, vùng thấp vừa rồi thì các mã nội tại cơ bản, giá rẻ thì ôm thoải mái, nếu có xuống sâu hơn thì cũng không nhiều so với đáy vừa rồi. Khi xác định như thế thì cần một tâm thế vững chắc cho việc không cần sử dụng đến vốn đang đầu tư.

21 Likes

Cám ơn bác

4 Likes

theo tin rò rỉ thì rất nhiều các ctck cho vay margin, mở dịch vụ phái sinh, bán khống chui. Nên thận trọng ở phân khúc này.

5 Likes

Bác xem giúp e mã HAR với ạ

2 Likes

Tây mua 25k tỉ, tự doanh mua 1k tỉ, tổ chức mua 3k tỉ, nđt cá nhân bán 29k tỉ từ thg 11. K thể là nhỏ lẻ đc đúng k cụ? Từ lúc hồi đến jờ thống kê ngày nào nđt cá nhân cg bán ròng. Cụ BN nói cá nhân gồm nhỏ lẻ, cá mập, lái, tk ủy thác of DN k chuyên đt ck… Cụ Cá ms nói đầu thg 12 là đag tổng xả.

6 Likes

Hqua VN30 giảm 27 điểm, hôm nay mà giảm cỡ trên dưới 15 điểm là chạm mốc 1022. Quan sát vậy. Nhưng hôm nay VN30 khó giảm cỡ đó lắm, toàn chơi đánh úp phiên chiều.

6 Likes

tất cả đều chỉnh chạm trend line. vậy là quan sát cây nến tiếp theo đỏ là rút sạch ạ anh.
mà chỉ báo Indicator Buy Sell trong hình là gì vậy ạ anh?
Em cảm ơn anh Nam

5 Likes

Quan sát điều chỉnh, khi thủng 3.2k thì test đáy và có thể về sâu hơn khu 2k ngang đáy covid và 2017.

8 Likes

Thường đóng dưới trend thì đã phải thoát rồi và nó có nhiều chỉ báo để thoát có lợi hơn, đó là đánh ngắn hạn, dài hạn thì trao đổi khá nhiều rồi nên Nam không muốn nói lại.

Tín hiệu mua bán trên bản vẽ là Hull trend với bộ lọc Kahlman sử dụng kết hợp cùng đường NMA và Boillinger band. Nhưng chỉ báo nào cũng có nhiễu và phụ thuộc lái, nó chỉ mang tính chất định lượng cùng với các tính toán khác để chọn điểm ra và vào. Khung H1, H4, và khung Day phù hợp với Hull+Kahlman và cho chiến lược đánh ngắn hạn.

11 Likes

em cảm ơn anh ạ. Anh Nam lúc nào cũng tỉ mỉ và chu đáo. Thanks!

4 Likes